Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง
Author Message
ไข่ไก่ Offline
Senior member

Likes Given: 31
RE: ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง
ผมมี John Mill 3456 อยู่ครับ แม่ซื้อให้ 12000 บาทพร้อมกล่องครับ อายุมากกว่าลูกคนโตผม 10 กว่าปี ได้ยินเขาบอกว่า ปัจจุบันคนทำตายไปแล้ว หัวหน้าช่างปัจจุบันก็เป็นลูกสืบทอดตำแหน่งต่อจากพ่อ ผมได้เปลี่ยนกล่องโดยไปซื้อจากร้านคิงส์เมื่อ 3 ปีที่แล้วเพราะกล่องเดิมที่หุ้มหนังลอกและบานพับเสียหมดแล้ว กล่องใหม่ราคา 5000 บาท แต่คุณภาพแย่กว่ากล่องเดิมมาก ตัวกีตาร์ปัจจุบันแผ่นหน้าสปรู๊ซเป็นสีเหลืองจัดเกือบส้มสวยมาก ผมเคยนำไปเล่นเปรียบเทียบกับกีตาร์ handmade ของ germany ตัวละ 250000 บาท ผมว่าเสียงดีกว่าในเกือบทุกด้าน แล้วถ้าดูงานประกอบยิ่งเทียบไม่ได้เลย ของญี่ปุ่นดีกว่ามาก ๆ ปัจจุบัน
ผมมีกีตาร์ทั้งถูกกว่าแพงกว่าตัวนี้หลายสิบเท่า แต่ตัวนี้คือตัวที่ผมรักที่สุด นี่คิอมรดกจากแม่ และก็จะเป็นมรดกจากผมไปสู่รุ่นลูกหลานต่อไป
11-10-2009, 11:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ASTURIAS CLASSICAL GUITAR สามพี่น้อง - by ไข่ไก่ - 11-10-2009, 11:15

Forum Jump: