Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เชิญพี่ๆน้าๆร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ดนตรีกันค่ะ
Author Message
sunday Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เชิญพี่ๆน้าๆร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ดนตรีกันค่ะ
พี่ Mooja ครับลองเข้าไป เวปที่ผมลิงค์มานะครับ
ผมว่าช่วยผมได้เยอะเหมือนกันครับ
http://www.justinguitar.com/en/TE-000-Technique.php
ครั้งนึง คิดว่า "นักกีต้าร์ที่ขาด pick ก้อเหมือนจอม ยุทธ์ ไร้กระบี่"
แต่เดียวนี้ " จอมยุทธ์ที่ไร้กระบี่ ก้อมี finger style เป็นเหมือนกำลังภายใน"
07-10-2009, 09:25
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: เชิญพี่ๆน้าๆร่วมกันแบ่งปันประสบการณ์ดนตรีกันค่ะ
ฮีธ่อ!! นึกว่าใคร ที่แท้น้องเหมียวนี่เอง พฤหัสนี้เจอกันจ้า

เข้าเรื่อง(ก็เป็นกะเค้าเหมือนกัน)

เริ่มเล่นตอนเจ็ดขวบครับ
เพลงโปรด เรื่อยๆมาเรียงๆ
เล่นอีกทีตอนมัธยมศึกษาปีที่สาม
เล่นจริงจังตอนอยู่มหาลัย
พอทำงานก็สนุกกับงาน ลืมกีต้าร์ไปบ้าง
จนมาเจอคนบ้านนี้แหละ เลยเริ่มหยิบจับอีกครั้ง
ตอนนี้ชอบฟังคนอื่นเล่นมากกว่าครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

07-10-2009, 09:42
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
งบขนาดนี้เพิ่มอีกสักนิดก็จะได้ตัวนั้น(คำนี้ฮิตมาก) หมื่นกว่าๆ ยังมีตัวที่น่าใช้ให้เลือกหลายตัว
จะเพิ่มเงินให้ฟรีก็ดูจะไม่ยุติธรรมกับแฟนที่บ้าน จะให้กู้ก็มีดอกเบี้ย ผมชอบแต่น้องคงไม่ชอบ
จะเอากีต้าร์ไปให้เล่น ก็มีแต่กีต้าร์เล่นกลางวันBig Grin...โธ่เว้ย! กลุ้มใจจริง ให้ความช่วยเหลือไม่ได้

วกกลับไปที่น้าหนุ่มต่อครับ...Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

07-10-2009, 09:43
Website Find Like Post Reply
Mooja Offline
Member

(07-10-2009, 09:25)sunday Wrote: พี่ Mooja ครับลองเข้าไป เวปที่ผมลิงค์มานะครับ
ผมว่าช่วยผมได้เยอะเหมือนกันครับ
http://www.justinguitar.com/en/TE-000-Technique.php

ขอบคุณค่ะ
เข้าไปดูมาละ..อ่านมะออกซักตัว
นอกจากต้องฝึกกีต้าร์แล้ว
ยังต้อง เรียนภาษาเพิ่มด้วย
เอ่อคือ..คุณ sunday คะ
ถ้าไม่รบกวน
ขอแปลให้ด้วยก็ดีค่ะTongue
(07-10-2009, 07:33)povation Wrote: จอกเดีย!

ไม่ได้กะว่าจะมามอมค่ะ
เดี๋ยววันไหนอยากลักพาตัวเต่าน้อยๆ
จะคาราวะ พันจอก
ต้องมอมให้หนัก ฮ่าๆๆ
ตื่นมา...จะต๊กกะใจเนาะBig Grin
(07-10-2009, 09:42)karn Wrote: ฮีธ่อ!! นึกว่าใคร ที่แท้น้องเหมียวนี่เอง พฤหัสนี้เจอกันจ้า

เข้าเรื่อง(ก็เป็นกะเค้าเหมือนกัน)

เริ่มเล่นตอนเจ็ดขวบครับ
เพลงโปรด เรื่อยๆมาเรียงๆ
เล่นอีกทีตอนมัธยมศึกษาปีที่สาม
เล่นจริงจังตอนอยู่มหาลัย
พอทำงานก็สนุกกับงาน ลืมกีต้าร์ไปบ้าง
จนมาเจอคนบ้านนี้แหละ เลยเริ่มหยิบจับอีกครั้ง
ตอนนี้ชอบฟังคนอื่นเล่นมากกว่าครับBig Grin

สวัสดีค่ะ แต่เหมียวทำงานวันเสาร์
เอ๊....สงสัยมีหลายแมวเหมียวเนาะ

เหมียวก็ชอบฟังคนอื่นเล่นค่ะ
รู้สึกว่าเพราะจัง
อยากเล่นได้บ้าง
แต่ก็....เล่นไม่ได้ เหอๆๆๆๆ
ต้องฝึกๆๆๆเยอะๆๆๆๆ
แต่ว่าจะฝึกเริ่มจากอะไรน้อSmile
(07-10-2009, 06:34)Katayoot Wrote: ยินดีต้อนรับหนูเหมียว...

เที่ยงนี้เจอกัน.. ใครซี้ Lucky ช่วยต่อราคาให้หนูเหมียวด้วยนะครับ... จะหากีต้าร์เล่นกลางคืนให้น้องเค้า

พี่หนุ่ม..
กลางวันเหมียวก็เล่น
ฮี่ๆๆๆๆๆ
Sleepless Zone
I Love Mom & Dad
(This post was last modified: 07-10-2009, 11:44 by Mooja.)
07-10-2009, 11:38
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ยินดีต้อนรับครับ Apx5 ที่เล่นอยู่ไม่ขี้เหร่นะครับ น้าๆในนี้หลายคนก็เก่งมาจาก Yamaha ทั้งนั้น แต่ถ้าใจอยากจะไขว่คว้า จะช่วยหาให้อีกแรงครับ
ได้ข่าวว่าอยากได้ Taylor งั้นคงตรงเหนื่อยเพิ่มอีกพอสมควรครับ แต่ถ้าใจมันอยาก เป็นหนี้ก็ต้องยอม ไม่เชื่อไปถามคุณ Noom_Dps ที่กีตาร์ไทยดูได้
ตอนนี้ พนักงานบัตรเครดิตยังโทรมาหาทุกวันเลย อิอิ ...
07-10-2009, 12:24
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
หุหุหุหุBig Grin ยินดีต็อนรับครับ ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ actionดีมีชัยไปกว่าครึ่งTongue ค่อยๆเลือกน้าๆเวปนี้ให้คำปรึกษาดีดีเยอะครับWink
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
07-10-2009, 12:42
Member

(07-10-2009, 12:24)lekleklek Wrote: ยินดีต้อนรับครับ Apx5 ที่เล่นอยู่ไม่ขี้เหร่นะครับ น้าๆในนี้หลายคนก็เก่งมาจาก Yamaha ทั้งนั้น แต่ถ้าใจอยากจะไขว่คว้า จะช่วยหาให้อีกแรงครับ
ได้ข่าวว่าอยากได้ Taylor งั้นคงตรงเหนื่อยเพิ่มอีกพอสมควรครับ แต่ถ้าใจมันอยาก เป็นหนี้ก็ต้องยอม ไม่เชื่อไปถามคุณ Noom_Dps ที่กีตาร์ไทยดูได้
ตอนนี้ พนักงานบัตรเครดิตยังโทรมาหาทุกวันเลย อิอิ ...

วันนี้ไปดูมาสามสี่ที่
แต่พี่หนุ่มๆๆบอกว่า อย่าเพิ่งเอาเลย
..บวกกับเสียดายตังค์
เลยขอมาคิดนิดนึงค่ะ

พอดีไปลองมาร์ตินที่ลักกี้มิวสิกมา
ชอบแต่ยังไม่โดนพอ
ตอนนี้งบมีแค่สามหมื่นนิดๆ
เลยขอดูไปอีดแป๊บ

ว่าแล้วก็เอาAPX ไปซ่อมดีกว่า
เสียไม่ถึงพันเลยBig Grin
07-10-2009, 19:21
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ยินดีต้อนรับครับ

ให้น้าหนุ่มกะทะช่วยเลือก+เชียร์ ดีแล้วครับ แกเชี่ยวชาญการเลือกกีตาร์ รวมถึงการเปลี่ยนกีตาร์

ผมก็ได้ความรู้จากสมาชิกบ้านฟ้ามากมายก่ายกอง ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน ไม่มาก โชคดีที่พบกีตาร์ถูกใจค่อนข้างไว

ลองให้สุดๆไปก่อนเลยครับ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
07-10-2009, 19:33
sunday Offline
Member

อาครับ คุน Mooja ลอง เข้า ไปดู ในคลิปแล้วหรือยัง ครับ
เค้ามี คลิป สั้นๆ บวกวิธีทำด้วย
รายละเอียดเค้าเยอะมากครับ และชวงนี้ สอบด้วยคงทำให้ไม่ได้ นะครับ โทดทีนะครับ

ทางที่ดี ที่ผม ทำคือ ผม ลอง เอา keyword ในคลิป แล้วก้อ ไป ถามคน ที่รู้อ่ะครับ
ช่วยได้ เหมือนกัน
ครั้งนึง คิดว่า "นักกีต้าร์ที่ขาด pick ก้อเหมือนจอม ยุทธ์ ไร้กระบี่"
แต่เดียวนี้ " จอมยุทธ์ที่ไร้กระบี่ ก้อมี finger style เป็นเหมือนกำลังภายใน"
07-10-2009, 21:30
Member

(07-10-2009, 21:30)sunday Wrote: อาครับ คุน Mooja ลอง เข้า ไปดู ในคลิปแล้วหรือยัง ครับ
เค้ามี คลิป สั้นๆ บวกวิธีทำด้วย
รายละเอียดเค้าเยอะมากครับ และชวงนี้ สอบด้วยคงทำให้ไม่ได้ นะครับ โทดทีนะครับ

ทางที่ดี ที่ผม ทำคือ ผม ลอง เอา keyword ในคลิป แล้วก้อ ไป ถามคน ที่รู้อ่ะครับ
ช่วยได้ เหมือนกัน

ยังไม่ได้เข้าไปดูเลยค่ะ
แต่เดี๋ยวจะหาเวลาไปดูค่ะ
ขอบคุณค่ะ
08-10-2009, 03:08

Forum Jump: