Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า
karn Wrote:รู้สึก เซอไพรส์กับแขกรับเชิญของพี่ป๋อมากครับ
ร้องเพลงวายน็อตได้ฟิลสุดๆ....ว่างๆเชิญมาร่วมเว็บเรานะครับBig GrinBig GrinBig Grin

เพราะร๊ากกกแล้วช้ามมมม~~~
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
04-11-2007, 18:53
Find Like Post Reply
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: อยากขอความเห็นและความรู้สึกงานเปิดบ้านสีฟ้า
เห็นความทุ่มเทของ ทีมงาน ผมรู้สึกว่า เมื่อวานผมทำอะไรน้อยจัง
ขอบคุณ บาลีนี่ สำหรับสถานที่ๆ Perfect และยอมปิดร้าน เพื่อพวกเราครับ
04-11-2007, 20:54
art Offline
Member

ไปงานเมื่อวานแล้วรู้สึกว่า ถ้าไม่ได้ไปคงเสียดายมาก อันที่จริงผมมีงาน ACS DAY ต้องไปต่อ เลยยกเลิกไปเลย
ได้เห็นเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ น้า ๆ ทุกท่านทั้งเล่น ทั้งร้อง รู้สึกมีชีวิตชีวาขึ้นมาทันที
ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เหน็ดเหนื่อยกับการจัดงานนี้ด้วยคนครับ จัดได้ยอดเยี่ยมมากครับ
แล้วก็ขอบคุณสำหรับทุกมิตรภาพที่ทุก ๆ คนมีให้กันครับ ถ้าเราสามารถที่จะคงความรู้สึกดี ๆ แบบนี้เอาไว้ได้ตลอดไป คงจะดีไม่ใช่น้อย
04-11-2007, 21:21
MUI Offline
Senior member

ผมยืนกระซิบแข่งกับเสียงเพลงกับน้าป๋อที่ประตูหน้าร้านว่า...

นี่มันงาน "WOODSTOCK" อคูสติคชัด ๆ ....แต่อินดอร์ไปหน่อย..เอาไว้คราวหน้า เอาท์ดอร์กันไหม ???..นู่น เขาใหญ่ (น้าป๋อว่างั้นนะ)..สงสัยเรื่องจริงแน่เลย

ผมอยากรู้จักร้านที่จัดงานมาก..ตอนแรกจะจัดที่พรีเมียร์พระรามเก้า ก็คิดว่าสะดวกดีและเคยไป...พอเปลี่ยนร้าน..งงตึ้บเลยครับ....แต่ตอนนี้...บาลินี..ไป-มา หาง่าย-สะดวกกว่าที่ใด ๆ..โดยเฉพาะคนของร้านตั้งแต่คุณผู้หญิง(คุณบีมั้ง)เจ้าของร้าน..น้าเล็กนักดนตรีประจำร้าน..น้ากีต้าไล่กา..กัปตัน..เชียร์เออร์เบียร์..พนักงานต้อนรับทุกคน....ทุกคนเป็นกันเองมากครับ คุยสนุกทุกคน...ขอจัดไว้อันดับหนึ่งแทนที่ร้านโฟล์คไกล้บ้านที่เคยไปประจำ
04-11-2007, 21:29
call Offline
Senior member

มาขอบคุณทุกท่านที่ทำให้มีงานนี้เกิดขึ้น รู้สึกได้ถึงมิตรภาพและอัธยาศัยไมตรีที่ดีของเพื่อน ๆ และพี่ ๆ ทุกท่าน โชคดีที่จัดวันเสาร์ทำให้ผมได้มีโอกาสไปแสดงความขายหน้าบนเวที ขอแก้ตัวในโอกาสหน้าละกันครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านอีกครั้ง
04-11-2007, 21:57
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เฒ่าทารก Wrote:........บรรยายไม่ถูกครับพี่เล็ก กับ ความรู้สึกที่ดีๆ ดีมากจนถึงดีมาก ทุกคนพูดคุยกันเหมือนพี่น้อง ไม่มีการแบ่งระดับใดๆ ไม่มีการดูถูกดูแคลน นี่แหละครับมิตรภาพที่ดีที่ผมขอจดจำไปนานแสนนาน

ขออนุญาตน้าเฒ่าทารกเอาความรู้สึกนี้เป็นส่วนหนึ่งของความในใจของผมที่อยากจะบอกเช่นกัน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
04-11-2007, 22:09
Website Find Like Post Reply
Roundback

call Wrote:มาขอบคุณทุกท่านที่ทำให้มีงานนี้เกิดขึ้น รู้สึกได้ถึงมิตรภาพและอัธยาศัยไมตรีที่ดีของเพื่อน ๆ และพี่ ๆ ทุกท่าน โชคดีที่จัดวันเสาร์ทำให้ผมได้มีโอกาสไปแสดงความขายหน้าบนเวที ขอแก้ตัวในโอกาสหน้าละกันครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่านอีกครั้ง

ผมมองตรงกันข้าม....น้าCall โชว์ได้ยอดเยี่ยมจริงๆ ชั้นแนวหน้าเลยครับ
All I Have
04-11-2007, 22:17
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Webmaster Wrote:รับทราบคับผมป้าแดง....
ขอฟ้องป้าแดง...ผมกะแฟน ยังไม่ได้กิน ตะโก้ในงานนี้เลยคร้าบบ เด๋วไว้บุกไปกินถึงบ้านนะคับ...Tongue

ผู้น้อยทานไปสองชิ้น เจอแห้วทั้งสองอัน ลองทานชิ้นที่สามเผื่อจะเจอเผือก ปรากฏว่าแห้วอีก เลยไม่กล้าทานต่อเลยค่ะ

ป้าแดงขา..คราวหน้าขอเผือกล้วนๆ แยกไว้ต่างหากเลยนะคะ
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

04-11-2007, 22:27
Roundback

มาที่บ้านเต่าซิค่ะ จะได้ทานแห้วเผือกข้าวโพดโลดเลยค่ะ
All I Have
04-11-2007, 22:32
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

dejemerry Wrote:อยากจะบอกว่างานนี้ถ้าไม่ได้น้า Nit GT มาปรับซาวด์ให้งานนี้พวกเราคงจะไม่สนุก
สุดเหวี่ยง มันส์กันหยดติ๋งซะขนาดนี้
แล้วก็ต้องขอขอบคุณ น้า สัน น้า SARUN อีกสองคนนะคะ ที่เช้าวันเสาร์มาช่วยน้า Nit GT แกแบกและขนช่วยจัดกันนัวเนียสามคน
ขอบคุณน้าปู๊ดที่เป็นหูเป็นตาช่วยปรับซาวด์กะน้า นิดกันจนจบงาน
ขอบคุณคุณบีเจ้าของร้านบาลินี่ที่กรุณาแถมอาหารว่างตอนเย็นให้พวกเราได้อิ่มหนำสำราญ อาหารอร่อยทุกอย่างเลยค่ะ
ขอบคุณน้องออย น้องฟิล์มที่เป็นหูเป็นตาเรื่องรายชื่อผู้มาในงานทั้งหมด ขอบคุณน้าม่อนและนู๋ฟิล์มที่ช่วยบันทึกภาพการแสดงบนเวที ยังไงก็รีบมาลงให้พวกได้ชมกันเร็ว ๆ นะคะ
เอาคร่าว ๆ ก่อนนะคะ ขอบคุณทุก ๆ คนที่มาร่วมงานกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง งานนี้สนุกสุดยอด เพราะพวกเราร่วมแรงร่วมใจกันทุกคน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ Smile

เห็นด้วยกับป้าแดงค่ะ...ขอยกนิ้วให้น้า Nit GT ด้วยคน เพราะงานดนตรีถ้าเครื่องเสียงไม่ดีก็เซ็งเป็ด
เราทำด้วยหัวใจไม่ใช่เพื่อการค้าเหมือนพวกที่มาเปิดคอนเสิร์ต impact เพราะจุคนได้มากทั้งที่ sound แสนห่วยจนไม่น่าเชื่อว่าคนพวกนั้นคือ 'ศิลปิน'

ถ้าจะมีใครสักคนหรือสักกลุ่มหนึ่งที่คู่ควรกับคำคำนี้ ก็น่าจะเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้านี่แหละ เพราะทุกท่านทั้งที่อยู่เบื้องหน้าและเบื้องหลัง ได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจเืพื่อให้สมาชิกมีความสุขและอิ่มเอมกับงานเพลงดีๆ และมิตรภาพอันอบอุ่น โดยไม่คำนึงถึงสถานะว่าเป็นเทพหรืออนุบาล และไม่จำกัดกรอบความคิด
แนวดนตรีที่หลากหลายเหล่านี้ จะเป็นสิ่งสำคัญในการสร้างงานใหม่ๆ ให้ต่อยอดออกไป

แม้ว่าบ้านสีฟ้าจะเป็นสังคมเล็กๆ แต่ถ้าเราช่วยกันสร้างค่านิยมให้สังคมย่อยๆ แต่ละส่วนที่เราอยู่เป็นสังคมของการให้โอกาส สุดท้ายคนที่ได้ประโยชน์ก็คือประเทศชาติที่จะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง

ป.ล.วันนี้ขอ comment แค่สั้นๆ ก่อนค่ะ มีงานค้างอยู่ ..แล้วจะกลับมาพร้อม full version
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

04-11-2007, 23:02

Forum Jump: