Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แชร์ประสบการณ์ เรื่องอุบัติเหตุรถชนประสานงาครับ
Author Message
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: แชร์ประสบการณ์ เรื่องอุบัติเหตุรถชนประสานงาครับ
ก็เป็นเพราะไปบำเพ็ญบุญ นี่แหล่ะครับอย่างน้อยจากนักจะกลายเป็นเบา

ก็ขอให้ อ.จ ขวัญ หายดีสุขภาพร่างกายแข็งแรง น่ะ ครับ อ่านแล้วเป็นน่าจะเเป็นข้อคิดเตือนสติได้ดีเลยครับ...
20-09-2009, 09:02
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: แชร์ประสบการณ์ เรื่องอุบัติเหตุรถชนประสานงาครับ
มีสติ -> มีปัญญา
เมื่อเข้าใจเหตุแห่งทุกข์ ใจสงบก็ทุกข์น้อยลง....ปลง!!!

หายวันหายคืนครับ'จานขวัญ
ข้างบนนั่น ผมเขียนเองครับ อย่าตกใจว่าตัวปลอม
เมื่อก่อนอาจจะเขียนแต่เรื่องรักๆ ไคร่ๆ ลงในหนังสือ"เธอกับฉัน"!!! เป็นหนังสือวันรุ่นครับ (แต่หลายสิบปีมาแล้ว) Big Grin

ที่วงเหล้าร้าน Love garden number 8 (ผมจะพิมพ์ครบทำไมวะ ยาวชิบเป้ง) Sad
เราก็คุยเรื่องธรรมมะและสัจจะในชีวิตกันทุกคืน แต่คนส่วนใหญ่ไม่รู้ไม่เข้าใจ นับเป็นกรรมของแฟน
เอ้ย!!!...นับเป็นกรรมร่วมชาติได้ครับ

ธรรมมะอยู่ในใจ ไม่จำ้เป็นต้องโชว์....โชว์บ่อยๆ อีโก้ธรรมมะ ไม่รู้ด้วย!

'จานขวัญ ยังหนุ่มยังแน่นอยู่แท้ๆ แต่คิดได้ อยากให้มาสอนคนแก่แถวนี้บ้าง(น้าหนุ่ม+น้าสัน)
นั่งข่วนหน้าตัวเองทุกวัน พะวงว่า "จะหล่อ" ภาษาหมอเรียก "แพนิค สมาร์ท"...น่าสงสารจริงๆ

อันนี้เป็นซิงเกิ้ลอะโลนโอนลี่กรรม เป็นกรรมเดี่ยวๆ ผมไม่เกี่ยวด้วยครับ.....สาธุ
============ เพื่อความบันเทิง =============

20-09-2009, 10:20
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ชับรถของคนอื่น..อย่าเลย
ขับรถให้คนอื่นนั่งด้วย..ยิ่งต้องระวัง
ขับรถนั่งคนเดียว..เหงาจัง
โปรดระวังทุกวินาทีที่ขับรถ..โปรดคาดเข็มขัดนิรภัย..หนักจะได้เป็นเบา

ขอให้ อจ. ขวัญ หายเป็นปกติเร็ววัน และหน้าตาดีกว่าเดิมไปอีกครับ

German reads 'On the wrong way?'
[Image: truckp.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 20-09-2009, 12:57 by povation.)
20-09-2009, 12:05
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(20-09-2009, 10:20)Labour Wrote: ธรรมมะอยู่ในใจ ไม่จำ้เป็นต้องโชว์....
โชว์บ่อยๆ อีโก้ธรรมมะ ไม่รู้ด้วย!

ใช้อวัยวะส่วนไหนคิดอ่ะ ชอบจริงเลยครับคำนี้ Wink
เจอหน้าต้องกราบเท้า นับถือจริงๆ แล้วขอยืมตังค์ 3000 บาท อิ..อิิ

ผมไม่มีโอกาสได้บำเพ็ญภาวนาศีล เพราะเป็นคนสมาธิสั้น
แต่จะใช้วิธีอื่นเช่น ตักบาตรในวันสำคัญของครอบครัวและวันเกิด
เวียนเทียนในวันสำคัญทางศาสนา คือ วันขึ้นปีใหม่ วันมาฆบูชา วิสาขบูชา อาสาฬบูชา
ทำแบบนี้มาเกือบสิบปีแล้วครับ เพราะถือว่าเป็นศิริมงคลแก่ตัวเอง
แล้วก็บริจาคเงินเล็กๆน้อยๆให้แก่ผู้ด้อยโอกาสทางสังคม
ก็เล็กๆน้อยๆอ่ะครับ แสนสองแสนบาทต่อปี Wink

ดูภายนอกอาจจะดูไร้สาระ แต่จริงๆแล้ว Man of the year เลยล่ะ
สาวๆกรี๊ดบอกว่า พี่เป็นคนที่สมควรจะเอามาทำสามีจริงๆ เลย
แต่คนที่พูดส่วนใหญ่มีผัวหมดแล้ว Sad

ผมเชื่อว่า..พูดดี คิดดี ทำดี ไม่อาฆาตพยาบาท ไม่อิจฉา ไม่โลภ
ก็ทำให้ชีวิตมีความสุขแล้ว
ถึงแม้บางครั้งผมจะพูดไม่ดีก็ตาม Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
(This post was last modified: 20-09-2009, 13:44 by ยอดเยี่ยม.)
20-09-2009, 13:43
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
โล่ง..อก
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
21-09-2009, 08:57
Jazzy Metal Offline
Senior member

Likes Given: 0
(19-09-2009, 23:14)Microtone Wrote: ขอบคุณมากที่เขียนเล่ามากับเรื่องประสบการณ์ทั้งด้านกายและใจ..ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ป.ล. แล้วตอนนี้น้องได้ลองขยี้สายกีต้าร์ได้บ้างหรือยังครับ?

ขอบคุณมากครับ พี่ Microtone และน้าทุกๆ คน

หลังจากผมออกจากโรงพยาบาลก็เล่นกีตาร์ได้ตามปกติ เพราะโชคดีที่นิ้ว มือ และ ส่วนสมอง ไม่ได้รับการกระทบกระเทือน มีปวดหลังกับคอบ้างนิดหน่อยครับ

ได้แจมกับยอดฝีมือ 2 ท่าน คือ Grid และ น้าลูกแกะ ที่แวะเวียนมาเยี่ยมถึงบ้านด้วยครับ..
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
21-09-2009, 17:16
love666 Offline
Posting Freak

อาจารย์ขวัญ ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ปล. จะหาเวลาไปนั่งสนทนาธรรมกะจารย์ฯขวัญ มีเรื่องสงสัย และอยากรู้ครับ Smile
If heart is empty, brain doesn't matter.

22-09-2009, 12:45
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(21-09-2009, 17:16)Jazzy Metal Wrote: ขอบคุณมากครับ พี่ Microtone และน้าทุกๆ คน

หลังจากผมออกจากโรงพยาบาลก็เล่นกีตาร์ได้ตามปกติ เพราะโชคดีที่นิ้ว มือ และ ส่วนสมอง ไม่ได้รับการกระทบกระเทือน มีปวดหลังกับคอบ้างนิดหน่อยครับ

ได้แจมกับยอดฝีมือ 2 ท่าน คือ Grid และ น้าลูกแกะ ที่แวะเวียนมาเยี่ยมถึงบ้านด้วยครับ..

ง่ะ.. เราเนี่ยนะขวัญ ยอดฝีมือ(แย่) อ่ะดิ.. Sad

ขอบอกว่า นี่ขนาดเพิ่งออกจากโรงพยาบาลมาไม่กี่วัน..

เล่นกีต้าร์ด้วยกันผมยังแอบอิจฉาเลย.. คิดในใจว่า.. โห.. นี่ขวัญป่วยนะเนี่ย..

ปล.สำหรับผม ขวัญเป็นตัวอย่างของนักดนตรีที่ดีมากๆครับ..
ใจดี-มีน้ำใจ-ถ่อมตัว(มากเลยล่ะ)-ขยันมากๆด้วย.. Smile
เล่นกับใครก็ได้หมด.. รุ่งเลยล่ะ..
ปลื้มๆ ขวัญเพื่อนโผ้มมมม.. Big Grin
22-09-2009, 15:50
Microtone Offline
Member

(21-09-2009, 17:16)Jazzy Metal Wrote:
(19-09-2009, 23:14)Microtone Wrote: ขอบคุณมากที่เขียนเล่ามากับเรื่องประสบการณ์ทั้งด้านกายและใจ..ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ป.ล. แล้วตอนนี้น้องได้ลองขยี้สายกีต้าร์ได้บ้างหรือยังครับ?

ขอบคุณมากครับ พี่ Microtone และน้าทุกๆ คน

น้อง Jazzy Metal,

นิ้วยังดี สมองยังดี สติก็ยังดี ไม่ลองเอาประสพการณ์มาถ่ายทอดเป็นงานอย่าง music art บ้างหรือครับ? จะได้เป็นประโยชน์แก่ตนเองและแก่คนอื่นด้วย..

เพลง, คำพูด หรือ ความคิด ที่มีผลสท้อนมาจากประสพการณ์ของตนเอง ส่วนใหญ่จะมีวิญญาณ และอยู่ยั่งยืนกว่าผลิตผลอย่างอื่น เพราะมันเป็นเรื่องจริง และคนที่ฟังเขาสามารถจะสัมผัสได้อย่างไม่ต้องมีเหตุผล. ที่กล้าพูดมาทั้งๆที่ผมไม่รู้จักคุณก็เพราะว่า ผมมีความรู้สึก (sense) ว่า คุณมีคุณภาพของ artist ที่ดี..ทั้งนี้อาจจะเป็นได้ว่าผม impressed (ชอบ) กับความคิดอ่านเกี่ยวกับชีวิตทั่วไปที่คุณได้ออกความเห็นมา. หรืออาจจะเป็นเหตุผลอันอื่นที่ผมไม่รู้หรืออธิบายได้ นี่พูดจริงๆนะครับ.

เล่นกีตาร์น่ะ ใครมันก็เล่นได้ ถ้าบ้าเลือดฝึกฝนมันทุกวัน แต่จะให้มีความคิดความอ่านอย่าง artistic มันสอนกันไม่ได้..มันมากับคุณตอนคุณกิดมานะครับ ลองนั่งแต่งเพลงดูซะหน่อยซิครับ ผมว่าคงจะระเบิดเลย พนันกันก็ได้.. ลองทำดูหน่อยนะ!

ด้วยความจริงใจครับ,
wOOdy
[Image: ngsarah03.jpg]
22-09-2009, 21:28
tidbom Offline
Member

ความคิดน้า Microtone แจ่มมากเลยครับ Big Grin

ปล.ชอบความคิดของน้าขวัญครับ ขอให้หายดีเร็ว ๆ นะครับ
ตัวเล็ก "สเป็ก" บอม (อิ_อิ)
22-09-2009, 22:19

Forum Jump: