Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
Author Message
sunday Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ
ขอบคุน มากครับ พี่ nicky สำหรับ ข้อมูล นะครับ

ไอ้ข้อที่พี่พูด ถึง เหรียญสิบ ลอดผ่าน action อ่ะครับ ...พี่ลองตรง bar ไหนครับเนี่ย
เมื่อกี้ผมก้อ ไปลองมา เอาเหรียญ 10 ลอง ผ่าน ตรง bar สามดู ผลออกมาว่า ผ่านไปได้เฉยเลย
อันนี้ serious ไหมครับ

ผมก้อกำลังนึก ได้เรื่องนึง ครับ เกี่ยวกับข้อมือ
คอร์ส บางคอร์ส มันต้องก้างนิ้ว มากครับ อย่างเช่น (x3x557)
แล้วตอนจับคอร์สพวกนี้ ผมต้องหักข้อมือ เยอะมากๆๆเลยครับ เกือบจะ 90 องศา เลย
พอเล่นไปสักพัก แล้วกลับมาที่คอร์สนี้ ผมจะปวด ข้อ มือ กระทันหันเลยครับ เหมือนมี อาไรมาช็อด เลย

จะมีทางแก้ไขไหมครับ
ครั้งนึง คิดว่า "นักกีต้าร์ที่ขาด pick ก้อเหมือนจอม ยุทธ์ ไร้กระบี่"
แต่เดียวนี้ " จอมยุทธ์ที่ไร้กระบี่ ก้อมี finger style เป็นเหมือนกำลังภายใน"
19-09-2009, 21:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อาการปวดฝ่ามือระหว่างเล่นกีต้าร์จะแก้อย่างไรดีครับ - by sunday - 19-09-2009, 21:04

Forum Jump: