Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เด็กหญิงแตงโม(new version)
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: เด็กหญิงแตงโม(new version)
เพลงนี้ผมไม่ได้แต่งนะครับ
มันเป็นนิทานจีนที่มีอยู่สองบรรทัดปรากฏในนิยายเรื่องThe Joy Luck Clubเขียนโดย Amy Tan
แล้วก็เคยทำเป็นหนังด้วย
แต่นิทานเรื่องนี้ไม่มีใครจำได้หรอกครับ
เพราะมันไม่เกี่ยวอะไรกับเรื่องเลย
มันเป็นแค่ส่วนบรรยายรายละเอียดลักษณะของตัวละครตัวหนึ่งในนิยายเรื่องนี้เท่านั้น
แต่ผมชอบผมก็เลยจับมาเรียบเรียงให้มันเป็นเพลงในอารมณ์ของการเล่านิทาน
ฉะนั้นผมไม่ใช่คนโหดร้ายอะไรนักหนา
ก็แค่เห็นเลือดสาดแล้วรู้สึกสะใจชอบกล!!!

ก็เท่านั้น...

(15-09-2009, 13:48)ยอดเยี่ยม69 Wrote: อัดเสียงได้ดีครับ หรือว่า Headphone ของผมดีหรือเปล่าไม่รู้ Big Grin
เสียงป๊อกๆ หรือว่าเสียงตีหม้อ รู้สึกขัดๆนิดหน่อย

ให้ร้อยเอกพิเศษครับ Wink

ขอบคุณครับน้ายอดเยี่ยม..
ผมอยากจะบอกว่าผมอัดเสียงดีครับมันจึงทำให้ Headphone ของน้ามีราคาขึ้นมาครับ(ล้อเล่น)
เสียงตีหม้อนั่นผมแก้แล้วเสียงกีต้าร์โซโลท้ายเพลงก็แก้แล้ว
แต่ยังไม่ได้อัพโหลดมาให้ฟังกันใหม่
ผมว่าทนๆฟังกันไปแบบนี้ละครับ
อยากฟังดีๆเดี๋ยวค่อยตามไปฟังที่exitsong.comครับ
(This post was last modified: 15-09-2009, 14:10 by boobyblue.)
15-09-2009, 13:53
Find Like Post Reply
smoinync Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เด็กหญิงแตงโม(new version)
พะๆพี่ บะๆๆ บะบู้บบี้บูลส์ ตอนนี้ผะๆๆผมกำลัง upload file อยู่น่ะครับ
ช่วงนี้งานตรึม ทำ movie score หนังต่างชาติไม่ใกล้ไม่ไกลบ้านเรา เลยไม่มีเวลาโลกส่วนตัวเรย ให้ตายสิ
nuttin but music bitches & brews
http://www.myspace.com/orientalmonkiexpfq
19-09-2009, 16:16
Website Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(19-09-2009, 16:16)smoinync Wrote: พะๆพี่ บะๆๆ บะบู้บบี้บูลส์ ตอนนี้ผะๆๆผมกำลัง upload file อยู่น่ะครับ
ช่วงนี้งานตรึม ทำ movie score หนังต่างชาติไม่ใกล้ไม่ไกลบ้านเรา เลยไม่มีเวลาโลกส่วนตัวเรย ให้ตายสิ

ขอบคุณครับ
ผมได้ส่งของผมให้น้าแล้ว
ถือเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมกันนะครับ
โหลดได้มั้ย?บอกด้วยครับ
แล้วค่อยคุยกันนะครับ...
19-09-2009, 20:19
Find Like Post Reply

Forum Jump: