Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...
Author Message
folkenman Offline
Member

Likes Given: 1
RE: พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว...
(01-09-2009, 08:58)boobyblue Wrote: ขอบคุณน้าโฟล์คกับน้าติงที่อุตส่าห์แวะมาฟังแล้วแสดงตัวครับ...
เป็นไงมาไงถึงผ่านมาแถวนี้ครับ?
ผมว่าผมไม่เคยเห็นทั้งสองน้าแวะมาแถวนี้มาก่อนเลย...
แล้วแวะมาอีกนะครับ....
ขอบคุณครับ...

(ความจริงมีเรื่องอยากเล่าเกี่ยวกับเพลงนี้อีกนิดหน่อยแต่ยังขี้เกียจพิมพ์เลยติดเอาไว้ก่อนละกัน...)

เพลงหลอน แตงโม และ ป่วย ผมก็เข้ามาฟังแต่ช่วงนั้นเครื่องที่ทำงาน Log in ไม่ได้เลยเปิดดูและฟังได้อย่างเดียวครับน้าบลู แต่ช่วงนี้ที่บ้านติด Net แล้วคงมีเวลาเข้ามาบ่อยๆ ครับ
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
01-09-2009, 19:45
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
มีเวลาเข้าบ่อยๆแล้วยังไม่พอครับ
ต้องอัดเพลงมาให้ฟังด้วยถึงดี...
ผมอย่างฟังน้าโฟล์คบรรเลงเดี่ยวบ้างครับ...
ถ้าจำไม่ผิดผมว่าน่าจะเคยฟังน้าเดี่ยวแค่ครั้งเดียวเอง
ผมชอบนะครับอยากฟังอย่างนั้นอีกสักหลายๆเพลงครับ....
03-09-2009, 09:15
sukanyastory Offline
Senior member

Likes Given: 0
เข้ามาฟังแล้วค่ะ...ตอนเช้าพอดีเลย

จริงๆ เคยฟังครั้งนึงแล้วตอนที่เข้ามาเวปนี้ใหม่ๆ ค่ะ...ครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง...จากคำเชิญของเจ้าของเพลงเอง...ขอบคุณมากค่ะ

"อยู่ในแสงสลัวไฟ..
ฝ่ามองไปสุดสายตา..
บอกความจริงให้รู้ว่า..
ไม่มีพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเก่า..

ปิดเปลือกตาก็ผวาตื่น...
ไม่อยากให้คืนนี้สิ้นสุด..
ไม่อยากตื่นขึ้นตอนเช้า..
เงียบเหงาเหน็บหนาวง่วงเหงาหาวนอน..."

เข้าใจความรู้สึกของสองท่อนนี้ค่ะ โดยเฉพาะ ช่วงที่ deadline กำลังใกล้เข้ามา แต่งานยังไม่มีทีท่าว่าจะเสร็จตามที่ตั้งไว้
25-11-2009, 06:10
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
ฟังแล้วได้ความรู้สึก อินตามเพลง เพราะตอนนี้ที่ฟังอยู่ ม้นไม่สบาย เป็นไข้ เจ็บคอ ปวดหัว โอย เกินจะบรรยาย มันเลยได้ความรู้สึกว่าเพลงเศร้าจัง
เพราะดีค่ะ น้าบู ชอบดนตรี ไฮเทคดี เสียงร้องใช่เลยค่ะ ชอบค่ะชอบ
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-11-2009, 14:49
Website Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ขอบคุณครับที่แวะมาฟัง

โธ่....ป้าแดงเหนื่อยจนถึงขั้นล้มหมอนนอนเสื่อเลยหรอ?
รู้สึกเกรงใจและรู้สึกผิดนิดหน่อย..
แต่ก็รู้สึกซาบซึ้งในน้ำใจไมตรีที่มีให้ด้วย
ขอให้กำลังวังชาฟื้นคืนกลับมาในเร็ววันนะครับ
รักษาสุขภาพด้วยครับ...
25-11-2009, 17:07

Forum Jump: