Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออยู่ด้วยคนได้ไหมอ่า~
Author Message
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ขออยู่ด้วยคนได้ไหมอ่า~
น้าลูลู่ แทงไม่ยั้งตอนมีลูกอ่อนครับ พอลูกโตก็ยังคงแทงไม่ยั้งเหมือนเดิม แต่แทงที่บ้านครับ (ฮั่นแน่...อย่าคิดมาก ครับน้า น้าลูลู่แกมีโต๊ะสนุ๊กอยู่ที่บ้านครับ)
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
31-08-2007, 23:47
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
ยินดีต้อนรับคุณพ่อมือใหม่จ้า Big Grin

krispood Wrote:ผมว่าชื่อบ้านของเราคือนิมิตรกีต้าร์หรือ dream guitar ก็เปิดโอกาสให้เราพูดคุยเรื่องอื่นฯ
นอกจากกีต้าร์โปร่งอย่างเดียวอยู่แล้ว ความจริงแล้วมีหลายท่านในบ้านนี้ที่เป็นนักสะสม
กีต้าร์ไฟฟ้าด้วยนะครับแต่ไม่มีเวบใหนที่ท่านเหล่านี้จะไปพูดคุยใด้อย่างสบายใจ

ไม่เชื่อก็ลองถามคุณ yodchula ใด้เลย

ยินดีมากๆครับ เรื่องไหนตอบได้ จะตอบจ้า ไม่เฉพาะกีต้าร์โปร่ง
กีต้าร์ไฟฟ้า ปัญหาหัวใจก็จะตอบนะ Big Grin
[Image: myworkspace.jpg]
03-09-2007, 19:21
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

.......พี่ลูลู่มาแบบมิตรภาพแบบนี้ ผมรักตายเลย ไอ้ผมมันประเภทเฮไหนเฮนั่นเค๊าไปไหนผมก็ขอตามไปด้วย..เดินตามหลังอากฤษณ์ กับ พี่ป๋อ แล้วน้าๆอาๆ...ผมปลอดภัยไร้กังวล แต่อย่าให้ผมเดินตามหลังสุดนะครับ...ขี้เกียจหาไม้..อิอิอิ
03-09-2007, 19:38
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

povation Wrote:น้าลูได้ทายาทแล้ว...ตอนนี้แทงไม่ยั้ง...น้อง Karn จะเสี่ยงประลองฝีมือหรือ

น้า karn นี่เค้า.....เที่ยว Backpacker มาแล้ว มากมายหลายสถานที่ครับ...

ไอ้ผมนี่ก็คนชอบเที่ยว เอาไว้ซักวันจะหาโอกาส ขอข้อมูลจากน้า karn ครับ.....

แต่ประเด็นของน้า ๆ ทั้งหลาย ตอนนี้ น่าจะมาอยู่ที่ "เที่ยวไปแทง" ซะมากกว่า 555

ป.ล. ผมไม่อยากจะคุยโวนะครับ....แต่ผมได้แนบรูปคู่ซ้อมของผมไว้แล้ว....มิน่าซ้อมมาตั้งนาน แทงสนุ๊กไม่เป็นซะที (มัวแต่....) 555

Attached Files Image(s)

นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
(This post was last modified: 04-09-2007, 00:11 by Therock.)
04-09-2007, 00:08
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
nit gt Wrote:น้า Karn น้าถ่ายรูปที่ประเทศญี่ปุ่นหรือเปล่า...ดูแล้วดูเหมือนลูกครึ่ง ไทย-ญี่ปุ่น ..... !!!เลยน้า..

ผมครึ่งควบลูกครับน้า (+10ด้วย)Tongue

povation Wrote:น้าลูได้ทายาทแล้ว...ตอนนี้แทงไม่ยั้ง...น้อง Karn จะเสี่ยงประลองฝีมือหรือ

แทงสนุ้กนะครับ..ห้ามมาแทงผม...ผมเสียววววคร๊าบบบพี่

Therock Wrote:น้า karn นี่เค้า.....เที่ยว Backpacker มาแล้ว มากมายหลายสถานที่ครับ...

ไอ้ผมนี่ก็คนชอบเที่ยว เอาไว้ซักวันจะหาโอกาส ขอข้อมูลจากน้า karn ครับ.....

ผมหาเพื่อนเที่ยวอยู่เหมือนกันครับ....ได้ทุกรูปแบบครับ..ป่าเขา ทะเล สกีหิมะ เคยนอนกับกะเหรี่ยง..ขอย้ำ กะเหรี่ยง ที่ลำปาง ต้องเดินเท้าเข้าไปเกือบวัน โดนเค้าให้กินเหล้าต้มเอง5-6ไห กินกัน8คน ผมสลบกลางวงเลย ตกดึกพวกปีนขึ้นไปนอนข้างบนกันหมด ผมนอนกับพื้นดิน กลัวเสือก็กลัว แต่ขยับตัวไม่ได้เลย พี่ๆกะเหรี่ยงใจดีอุตส่าห์เอาผ้าห่มมาคลุมให้ แต่ผมอยากให้อุ้มขึ้นข้างบนมากกว่า..
ผมหน้ามืดตามัวไปทำสมาชิก http://asian-travel-club.com/Thai/portfolio.html เพราะตอนไปอังกฤษค่าห้องแพงมาก เลยสมัครเพราะได้ห้องสูทในราคาไม่แพง มีหลายประเทศ ตอนนี้หาเพื่อนร่วมทางอยู่ครับ ไปที่ไหนก็ได้ หมดอายุสิ้นปีนี้ มีใครจะไปด้วยมั๊ย ห้องฟรีครับ แชร์กันเฉพาะค่าเดินทาง อาหารหากินริมทางเอา หรือน้องร็อคจะเอาห้องไปเที่ยวเองก็ได้นะครับเอาไปเลย
ผมอยากได้ไปใช้ชีวิตที่ต่างประเทศเหมือน พ่อผม แฟนผม พี่กฤษณ์ พี่V8 ป้าannie และอีกหลายๆน้าในบ้านนี้ แต่ไม่มีโอกาส โอกาสเนี่ยเอาเงินซื้อไม่ได้ครับ เลยทำเท่าที่จะทำได้ ฮีโร่ของผม คุณวีระ นุตยกุล ครับ http://www.panorama-discovery.com/profil...story.html
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

04-09-2007, 12:59
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

karn Wrote:
nit gt Wrote:น้า Karn น้าถ่ายรูปที่ประเทศญี่ปุ่นหรือเปล่า...ดูแล้วดูเหมือนลูกครึ่ง ไทย-ญี่ปุ่น ..... !!!เลยน้า..

ผมครึ่งควบลูกครับน้า (+10ด้วย)Tongue

แทงสนุ้กนะครับ..ห้ามมาแทงผม...ผมเสียววววคร๊าบบบพี่

Therock Wrote:น้า karn นี่เค้า.....เที่ยว Backpacker มาแล้ว มากมายหลายสถานที่ครับ...

ผมหาเพื่อนเที่ยวอยู่เหมือนกันครับ....ได้ทุกรูปแบบครับ..ป่าเขา ทะเล สกีหิมะ เคยนอนกับกะเหรี่ยง..ขอย้ำ กะเหรี่ยง ที่ลำปาง ต้องเดินเท้าเข้าไปเกือบวัน โดนเค้าให้กินเหล้าต้มเอง5-6ไห กินกัน8คน ผมสลบกลางวงเลย ตกดึกพวกปีนขึ้นไปนอนข้างบนกันหมด ผมนอนกับพื้นดิน กลัวเสือก็กลัว แต่ขยับตัวไม่ได้เลย พี่ๆกะเหรี่ยงใจดีอุตส่าห์เอาผ้าห่มมาคลุมให้ แต่ผมอยากให้อุ้มขึ้นข้างบนมากกว่า..
ผมหน้ามืดตามัวไปทำสมาชิก http://asian-travel-club.com/Thai/portfolio.html เพราะตอนไปอังกฤษค่าห้องแพงมาก เลยสมัครเพราะได้ห้องสูทในราคาไม่แพง มีหลายประเทศ ตอนนี้หาเพื่อนร่วมทางอยู่ครับ ไปที่ไหนก็ได้ หมดอายุสิ้นปีนี้ มีใครจะไปด้วยมั๊ย ห้องฟรีครับ แชร์กันเฉพาะค่าเดินทาง อาหารหากินริมทางเอา หรือน้องร็อคจะเอาห้องไปเที่ยวเองก็ได้นะครับเอาไปเลย
ผมอยากได้ไปใช้ชีวิตที่ต่างประเทศเหมือน พ่อผม แฟนผม พี่กฤษณ์ พี่V8 ป้าannie และอีกหลายๆน้าในบ้านนี้ แต่ไม่มีโอกาส โอกาสเนี่ยเอาเงินซื้อไม่ได้ครับ เลยทำเท่าที่จะทำได้ ฮีโร่ของผม คุณวีระ นุตยกุล ครับ http://www.panorama-discovery.com/profil...story.html
ผมเองก็ชอบเที่ยวมากนะครับ แต่เป็นแบบแบกเป้โบกรถเที่ยวนะครับ แบบเที่ยวหรูๆนอนโรงแรมไม่ค่อยถนัด เคยนอนแต่เวลาไปอบรมหรือสัมนา รู้สึกว่ามันสบายไปหน่อยไม่เหมาะ เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาโบกรถขึ้นไปฉลองปีใหม่บนภูหินร่องกล้า ไปเจอวงของพวกเจ้าหน้าที่อุทยานเล่นโชว์ ที่ลานเบียร์คนภู คนเยอะดีมีคิลปินท้องถิ่งผลัดกันแจมคล้ายๆมีตติ้งเรานี่แหละครับ ส่วนมากเป็นเพลงเพื่อชีวิต+เพลงแต่งเองเกี่ยวกับป่าเขาสงคราม สนุกมากครับแต่ตอนนั้นผมยังเล่นกีต้าร์โปร่งไม่ค่อยเป็น ไม่งั้นมีแจมแน่คิดแล้วก็อยากไปอีกหนาวสุดๆ ....ปีนี้ไปไหนดีหนอๆๆๆๆแนะนำที ขอแบบป่าๆแล้วก็ถูกๆนะครับ
Acoustic is my life..........
04-09-2007, 13:59
Website Find Like Post Reply

pop_250823 Wrote:[ผมเองก็ชอบเที่ยวมากนะครับ แต่เป็นแบบแบกเป้โบกรถเที่ยวนะครับ แบบเที่ยวหรูๆนอนโรงแรมไม่ค่อยถนัด เคยนอนแต่เวลาไปอบรมหรือสัมนา รู้สึกว่ามันสบายไปหน่อยไม่เหมาะ เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาโบกรถขึ้นไปฉลองปีใหม่บนภูหินร่องกล้า ไปเจอวงของพวกเจ้าหน้าที่อุทยานเล่นโชว์ ที่ลานเบียร์คนภู คนเยอะดีมีคิลปินท้องถิ่งผลัดกันแจมคล้ายๆมีตติ้งเรานี่แหละครับ ส่วนมากเป็นเพลงเพื่อชีวิต+เพลงแต่งเองเกี่ยวกับป่าเขาสงคราม สนุกมากครับแต่ตอนนั้นผมยังเล่นกีต้าร์โปร่งไม่ค่อยเป็น ไม่งั้นมีแจมแน่คิดแล้วก็อยากไปอีกหนาวสุดๆ ....ปีนี้ไปไหนดีหนอๆๆๆๆแนะนำที ขอแบบป่าๆแล้วก็ถูกๆนะครับ

ตอนเรียนมหาลัยผมก็โบกรถเที่ยวบ่อยๆครับน้า ตอนนี้ก็ยังอยากเที่ยวแบบนั้นอยู่ เรื่องที่เล่าข้างบนก็โบกรถไปครับ ไปsurveyค่ายอาสาครับ โบกรถชาวบ้านจากกิ่งอำเภอเมืองปานไปจนสุดทางรถ ถึงเย็นๆ เจอโรงเรียนขอนอนพักที่บ้านพักครู รุ่งขึ้นเดินทั้งวัน กลางวันเจอหมู่บ้านมูเซอ เอาเนื้อแห้งของเราไปแลกข้าวเหนียวของเขากิน เป็นข้าวเหนียวตำเองหักๆดำๆแต่อร่อย เดินต่อไปตั้งใจจะหาโรงเรียนที่ยากจนที่สุดถามทางชาวเขาไปเรื่อยๆ ตกเย็นเจออีกหมู่บ้านนึง ยังไม่ค่อยยากจนเท่าไหร่อยู่ในเขต เวียงป่าเป้า เชียงราย ขอนอนที่บ้านพักครู คุณครูใจดีทำอาหารให้กิน รุ่งเช้าครูบอกทางให้ไปอีกโรงเรียนนึง อาคารเรียนทรุดโทรมมาก ถึงบ่ายๆ ที่ บ้านแม่หมีใน เป็นชาวเขา เผ่ายาง ครับ(สาขาหนึ่งของกะเหรี่ยง)
ติดต่อครูเรื่องจะเข้ามาสร้างอาคารเรียน เดินกลับ ถึงบ้านแม่หมีนอก ตอนพลบค่ำ..แล้วก็เป็นอย่างที่เล่าไว้ก่อนหน้านี้ครับ ผมออกค่ายทั้ง4ปี เรื่องนี้ตอนเรียนอยู่ปี3 ทุกวันนี้เวลาเจอเพื่อนๆก็จะนั่งรำลึกความหลังกัน...แก่แล้วก็อย่างเงี้ยยย
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

(This post was last modified: 04-09-2007, 18:52 by karn.)
04-09-2007, 17:17
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
น้า karn ดูท่าจะชอบท่องเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจเลยนะครับ ผมว่ามันเป็นอะไรที่เสรี ไม่ยึดติดเหมือนเราเผชิญกับธรรมชาติที่อยู่เบื้องหน้าด้วยตัวของเราเอง... ผมก็อยากทำเช่นนั้นเหมือนกัน แต่มันหมดโอกาศไปซะแล้วเมื่อครั้งที่มีฮูหยินเคียงกาย...จริงๆไหมครับน้าโฟล์คน้อย...

ไปละฮูหยินตะโกนเรียกหา...... ครับผมมมม
05-09-2007, 09:17
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
มารับ น้าเล็ก ครับ...เดี๋ยวจะคุยออปชั่น กันสักหน่อย ของที่ว่าไว้ยังไม่ได้ซื้อนะน้า...ไม่มีตังค์น่ะ

ส่วนเรื่องเที่ยว ถ้าไม่สมบุกสมบันมากนัก จะไปด้วยนะ
ประเภท แบกเป้ โบกรถ เดินป่า ตากน้ำค้าง ให้ยุงกัด ไม่มีแอร์ ค่ำไหนนอนนั่น แม่ห้ามเด็ดขาดครับ
ผิวบางมาก ขาวอีกด้วย
(This post was last modified: 05-09-2007, 09:51 by Tai Labour.)
05-09-2007, 09:49
Website Find Like Post Reply

ว่าที่ฮูหยินของผมก็ชอบเที่ยวครับน้า Maow แถมลุยกว่าผมเสียอีก ตอนไปดอยหลวงเชียงดาว ผมลืมไปว่าผมไม่ใช่หนุ่มๆเหมือนเมื่อก่อน ไม่ได้ยืดเส้นก่อนออกเดินทั้งที่อากาศหนาวมาก พอเดินวันที่สองเส้นเอ็นหัวเข่าอักเสบอย่างแรง วันที่สามขาลง ต้องคลานลงดอย ยังอายว่าที่ฮูหยินอยู่จนทุกวันนี้ครับ....
อยากฟังน้า Labour ร้องเพลงเพื่อชีวิตอีก meeting#6 ผมต้องรีบกลับเลยได้ฟังแค่นิดเดียว..

05-09-2007, 11:26

Forum Jump: