Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เปิดฤดูกาล.. เขียวเจี๊ยบสัญจรคร๊าบบบบ..
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: เปิดฤดูกาล.. เขียวเจี๊ยบสัญจรคร๊าบบบบ..
pop_250823 Wrote:บางวันระหว่างที่ผมกำลังเล่นอยู่ทันใดนั้น ใจเกิดนึกถึงน้าบู แกเป็นคนที่เล่นกีต้าร์แล้วมีความสุขที่สุดเลยนะผมว่า เพราะแกไม่สนใจจังหวะ ไม่สนใจโน๊ต ไม่สนใจว่าแขกจะทำหน้ายังไง ไม่สนใจซาวด์ว่าจะดีไหม ไม่สนใจว่าจะหมดเวลาเมื่อใด และจะจบด้วยเพลงอะไร ไม่สนใจทฏษฎีใดๆ ทั้งสิ้น เล่นแต่เพลงที่อยากเล่นกับกีต้าร์ตัวรักของน้าแก แต่งเพลงดีๆที่มาจากจินตนาการของตัวเอง มีความสุขกับการถ่ายทอดมุมมองความคิดออกมาทางบทเพลงและคำกลอน บางทีผมก็คิว่านี่ตัวกูมานั่งทำอะไรที่นี่วะ เพลงที่เล่นก็ไม่ได้ชอบเลย ได้แต่ก้มหน้าก้มตาเล่นมันให้หมดเวลาจะได้รับตังค์แล้วกลับบ้าน ไปทำในสิ่งที่ชอบ เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง หรือว่าผมจะ "ป่วย"

เห็นน้อยคนมากๆที่จะมีความสุขกับการทำงาน แม้จะเป็นงานที่ดี งานที่รัก

ผมขอยกย่อหน้าสุดท้ายในเรื่องการงาน จากหนังสือ the prophet ของ คาลิล ยิบราน มาให้อ่านดูนะครับ เป็นหนังสือในใจผมตลอดกาล เพราะมีทุกเรื่องในชีวิตมนุษย์ที่สามารถชี้แนวทางการดำรงชีวิตได้อย่างมีความสุข
---------------------------
การงานคือความรักปรากฏตัวเป็นรูปร่าง

ถ้าเธอไม่อาจประกอบการงานได้โดยมีความรัก แต่ด้วยความจำใจเบื่อหน่าย เธอก็ควรวางมือ และไปนั่งตามประตูโบสถ์ขอทานท่านผู้ทำงานด้วยความชื่นชมจะดีกว่า

เพราะเธอปิ้งขนมปังอย่างไม่แยแส เธอก็จะได้ขนมอันมีรสขมและบรรเทาความหิวโหยของมนุษย์ได้เพียงครึ่งเดียว

และถ้าเธอบ่นขณะบีบน้ำองุ่น การบ่นของเธอคือยาพิษซึ่งซาบซึมลงในน้ำองุ่นนั้น

และถึงเธอจะร้องเพลงได้ด้วยเสียงดุจเทพธิดา แต่ถ้าเธอมิได้รักการร้องเพลงนั้นแล้ว เธอจะทำให้หูของมนุษย์ หนวกต่อสำเนียงของวันและคืน
-----------------------------
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
01-11-2007, 12:46
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: เปิดฤดูกาล.. เขียวเจี๊ยบสัญจรคร๊าบบบบ..
pop_250823 Wrote:ร้านที่ผมเล่นดิทำฮา ตอนหน้าร้อนให้เล่นเวทีด้านนอกร้อนโค-ตา-ระ พอตอนนี้อากาศเริ่มหนาวให้เข้าไปเล่นในร้านเป็นห้องแอร์หนาวสุดๆ นิ้วแทบแข็งงอไม่ลง เฮ้อไม่เข้าใจเลย ช่วงหน้าหนาวนี่นักดนตรีหางานง่ายครับ ร้านก็แฮปปี้แขกเที่ยวเยอะ แต่คนเล่นดิขี้เกียจเล่นชะมัดอยากไปเที่ยวอากาศมันดีแต่ต้องมานั่งทำงาน กำ

ผมไป ออฯ ร้านน้าป๊อบ มั่งดีกว่า...อยากแข็งแบบงอไม่ลงน่ะ(นิ้ว) ชอบอากาศเย็นมากๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

01-11-2007, 15:08
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Labour Wrote:
pop_250823 Wrote:ร้านที่ผมเล่นดิทำฮา ตอนหน้าร้อนให้เล่นเวทีด้านนอกร้อนโค-ตา-ระ พอตอนนี้อากาศเริ่มหนาวให้เข้าไปเล่นในร้านเป็นห้องแอร์หนาวสุดๆ นิ้วแทบแข็งงอไม่ลง เฮ้อไม่เข้าใจเลย ช่วงหน้าหนาวนี่นักดนตรีหางานง่ายครับ ร้านก็แฮปปี้แขกเที่ยวเยอะ แต่คนเล่นดิขี้เกียจเล่นชะมัดอยากไปเที่ยวอากาศมันดีแต่ต้องมานั่งทำงาน กำ

ผมไป ออฯ ร้านน้าป๊อบ มั่งดีกว่า...อยากแข็งแบบงอไม่ลงน่ะ(นิ้ว) ชอบอากาศเย็นมากๆ
อากาศเย็นๆมันออกไปทางหดน่ะครับผม
Acoustic is my life..........
01-11-2007, 15:11
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
kitalica Wrote:ขอความเห็นด้วยครับ ว่าเราจะไปถล่มกันเมื่อไร จะได้เตรียมตัวให้พร้อม

งานนี้จะซัดให้ยับเลย น้องกริดครับ

แหม.. วันนั้นส่งให้ตั้งหลายช็อต พี่กิตต้า ม่ายรับซักช็อต..

แต่!! ถ้าไปนั่งที่ ไฮเนเก้นทองหล่อละก็.. สุดๆเลยครับ เพราะสาวเยอะจริง.. บรรยากาศดีเพราะอยู่บน ดาดฟ้าของ J-avenue ครับ

ปีที่แล้วผมตาลายเลยเพราะสาวๆสวยๆเยอะมากๆ
01-11-2007, 16:43
VIP member

pOoH Wrote:ร้องและเล่นทุกวัน รักษาสุขภาพด้วยนะอ้วนเมา

อิจฉาจัง สาวชุกจริงๆ

พี่ pOoH นี่ต้องขอล็อคตัวไว้เลยครับ ห้ามพลาดนะพี่.. เขียวเจี๊ยบๆๆๆๆๆ ..Big Grin
01-11-2007, 16:44
VIP member

อ่ออ.. ส่วนเรื่อนหนอนนี่ ต้องขอบอกว่า...

ช่วงนี้อากาศเย็นดี.. สุขภาพนอนก็ดีตามสภาวะแวดล้อม.. เพราะเป็นหนอนเมืองหนาว ตอนนี้หนอนเขียว ตัวโตขึ้นมากค๊าบบ.. Tongue
01-11-2007, 16:49
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
pOoH Wrote:ผมเล่นอยู่แค่วันเดียวคือวันศุกร์ ยังขี้เกียจจะเล่นเลยครับ

เล่นมานานมากชักสนิท เล่นเสร็จจะกลับเลยก็กระไรอยู่ รู้จักกันทั้งร้าน อยู่ยาวทุกที

ที่สำคัญคือ สาวๆร่อยหรอ ไม่มีแรงบันดาลใจ

หลักฐานโจ๋งครึ่มเลยครับ คุณผู้ชม!
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

01-11-2007, 16:52
VIP member

พี่pOoH ครับ .. คงต้องออกมาชี้แจงและชี้ชัดแล้วครับ.. (ทำเสียงแบบ สุทธิชัย หยุ่น..)
01-11-2007, 16:55
san Offline
สัน

karn Wrote:
pOoH Wrote:ผมเล่นอยู่แค่วันเดียวคือวันศุกร์ ยังขี้เกียจจะเล่นเลยครับ

เล่นมานานมากชักสนิท เล่นเสร็จจะกลับเลยก็กระไรอยู่ รู้จักกันทั้งร้าน อยู่ยาวทุกที

ที่สำคัญคือ สาวๆร่อยหรอ ไม่มีแรงบันดาลใจ

หลักฐานโจ๋งครึ่มเลยครับ คุณผู้ชม!

Grid.. Wrote:พี่pOoH ครับ .. คงต้องออกมาชี้แจงและชี้ชัดแล้วครับ.. (ทำเสียงแบบ สุทธิชัย หยุ่น..)

ผมเป็นผู้จัดการส่วนตัวของคุณปูนะครับ

จึงขอออกมาแถลงการณ์แทนครับ (กรุณาช่วยจริงจังด้วยนะครับ)

ผมขออธิบาย เชิงวิทยศาสตร์นะครับ

สาเหตุที่สาวๆ ร่อยเหรอ จึงทำให้ไม่มีแรงบันดาลใจ

ตัวแปรต้น คือ น้าปู ไม่สามารถดึงดูดใจสาวๆได้พอ

จึงนำมาให้เกิด ตัวแปรตาม คือ สาวๆ เริ่มร่อยหรอ

จึงพอสรุปได้ว่า

พอสาวๆ ยิ่ง ร่อยหรอ ก็ นำมาซึ้ง การขาดแรงบันดาลใจในการเล่น

ส่วนผมต้อง ขอลาไปก่อน

เพราะ คาดว่า อาจจะโดน ตัวแปรผกผัน

ทำให้ต้องหงายหลัง เพราะ แรง ตีบ... ได้!!!!!

ฟิ้ววววววววววววววววววววววววว
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 01-11-2007, 17:32 by san.)
01-11-2007, 17:30
kitalica Away
Senior member

Grid.. Wrote:
kitalica Wrote:ขอความเห็นด้วยครับ ว่าเราจะไปถล่มกันเมื่อไร จะได้เตรียมตัวให้พร้อม

งานนี้จะซัดให้ยับเลย น้องกริดครับ

แหม.. วันนั้นส่งให้ตั้งหลายช็อต พี่กิตต้า ม่ายรับซักช็อต..

แต่!! ถ้าไปนั่งที่ ไฮเนเก้นทองหล่อละก็.. สุดๆเลยครับ เพราะสาวเยอะจริง.. บรรยากาศดีเพราะอยู่บน ดาดฟ้าของ J-avenue ครับ

ปีที่แล้วผมตาลายเลยเพราะสาวๆสวยๆเยอะมากๆ

เฮ้ยวันนั้น ผม.........กินเจ

วันนี้ ผมถึงได้ชวนไปแก้ผ้าที่ J-avenue ไงหละ ไปปล่าว ไปปล่าว
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
01-11-2007, 18:30

Forum Jump: