Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอเพลงในสเกลหลักหน่อยคับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ขอเพลงในสเกลหลักหน่อยคับ
(18-08-2009, 11:50)bobbyswingers Wrote: เท่าที่สังเกตประกอบการแกะชนิดตาบอดคลำช้าง...
เพนทาโทนิก มันจะเยอะผิดปกตินะผมว่าSad(ในเพลงของคาราบาวกับแนวลูกทุ่ง)

อ้อ..ลืมบอกไป สเกลแรกที่ผมจำได้แบบครบวงจรเป็นเพนทาโทนิกครับBig Grinมันซับซ้อนน้อยกว่าเมเจอร์มากๆ แล้วก็พอจับสำเนียงได้มั่งแล้ว

อีกเรื่องที่ติดๆขัดๆก็....คิดว่าบอร์ดเวบนี้หนักไปทาง"ช่างทำกีตาร์"มากกว่า"มือกีตาร์"นะ
ทำตัวไม่ค่อยถูกSad

มีข้อสังเกตตรงไหน? อะไรทำให้คิดอย่างนั้นครับ? (เผื่อเว็บมาสเตอร์เบรชั่น จะเอาไปปรับปรุง)Big Grin

ผมกลับคิดตรงกันข้ามกับน้าบ็อบบี้นักสวิงกิ้ง
เว็บนี้มีช่างทำกีต้าร์ไม่กี่คนหรอกครับ แต่เท่าที่คุยๆ กันแล้ว คนเล่นกีต้าร์ที่นี่มีความรู้ทางช่างกันหลายคน เนื่องจากเล่นไปช่วยเหลือตัวเองไป(น้ายอดเยี่ยมบ่อยที่สุด)
ลองผิดลองถูกก็บ่อย ก็เลยไม่ค่อยตอบอะไรที่มันดูจะเป็นบรรทัดฐาน หรือขัดแย้งกับสิ่งที่มีข้อมูลสนับสนุนมากนัก...คือใช้ประสบการณ์เป็นหลัก

ส่วนเรื่องที่น้าขอ...อาจอธิบายยาก แต่อธิบายได้แน่ ทางใดทางหนึ่ง?

ผมเริ่มแบบนี้แล้วกัน!!!
....................................
....................................
...................................???

น้าศรัน อยู่ไหนครับ??? Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

19-08-2009, 07:57
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอเพลงในสเกลหลักหน่อยคับ - by Tai Labour - 19-08-2009, 07:57

Forum Jump: