Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอขายกีตาร์ Morris MB-301-12 ครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอขายกีตาร์ Morris MB-301-12 ครับ
ผมก็อ่านภาษาญี่ปุ่นทั่วๆไปไม่ออกเหมือนกันครับแต่ผมทำ sheet เป็น MS words เก็บไว้เฉพาะศัพท์ที่เกี่ยวกับกีต้าร์เพื่อเอามาแกะสเป็คในคาตาล้อกภาษา
ญึ่ปุ่นในรุ่นที่หาข้อมูลภาษาอังกฤษไม่ใด้ วันนี้ขอเอามาถ่ายทอดวันละสองคำก็แล้วกัน

????? = Spruce
?? = Solid
??????? = Solid spruce

ถ้าลองดูในรูปจะเห็นในบรรทัดแรกของรุ่นที่สูงกว่าเขาจะเขียนว่า ???????
หรือ solid spruce แต่รุ่นที่ขายเขาเขียนว่า ????? หรือ spruce เฉยๆซึ่งก็แปลว่าไม่ solid

ถ้าไม้หน้าไม่ใช่ solid แล้วก็น่าจะเดาใด้เลยว่าไม้ข้างและไม้หลังก้ต้องเป็นไม้อัดแน่นอนเพราะในบรรดากีต้าร์โปร่งที่ผมมีอยู่ก้มีเพียงตัวเดียวที่ไม้ข้างและไม้หลังเป็น solid แต่ไม้หน้าเป็น laminate ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นรุ่นเดียวในโลกด้วย
06-08-2009, 22:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอขายกีตาร์ Morris MB-301-12 ครับ - by pood - 06-08-2009, 22:49

Forum Jump: