Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ
Author Message
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
RE: ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ
กระทู้นี้หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ มาระลึกถึงความหลังฝังใจกัน นี่ถ้าสิงห์เกษตรยังไม่ได้ล้างมือใ้นอ่างทองคำ คงได้ปะคารมยามดึก กับหนุ่มเหลือน้อยบางท่านครับ แต่ยังไง ๆ สิงห์เกษตรก็สามารถไปนั่งเป็นเพื่อนดื่มกับน้า ๆ ได้นะครับเพียงแต่ ขอเปลี่ยนจากน้ำเมา เป็นน้ำส้ม (ไม่ใส่น้ำตาล) ก็พอครับ
(30-07-2009, 23:23)tidbom Wrote:
(30-07-2009, 15:59)Kitja Wrote: จำได้ว่าเคยไปกับเพื่อนล้อมวงดื่มกัน มีกีตาร์ 2 ตัว ร้องเพลงค่ายกันครับ เช่น เพลง "ดอกไม้" "เธอผู้เสียสละ" "เดือนเพ็ญ" บรรยากาศเย็น ๆ เมาหน่อย ๆ อยู่กับเพื่อน ๆ เพื่อน ๆ มีแฟนไปด้วย อยู่ถึงตี 3 แล้วนอนตรงนั้นแหละ มีความสุขที่สุด แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้วครับ ถึงทำได้ก็ไม่สนุกเท่าเดิมครับ

บรรยากาศเย็น ๆ ริมทะเลตอนดึก ๆ ลืมเอากีตาร์ไปทุกรอบ
แต่ก็เมา ๆ แล้วมีความสุขครับ ลงทะเลซะเลยตอนดึก ๆ เงียบ ๆ ไม่มีใคร

ปล.คนหนุ่มสมัยนู้นกะคนหนุ่มสมัยนี้ก็มีความสุขจากเรื่องคล้าย ๆ กันนะครับน้า

คงคล้าย ๆ กันครับน้า เพียงแต่ต่างยุคกันนิดโหน่ย ทะเลก็ทะเลเดิม หาดทรายก็หาดทรายเดิม ถ้าหันหน้าไปทะเลคงไม่รู้ว่าเป็นปี พ.ศ.อะไร แม้แต่กางเกงเล กับเสื้อกล้าม คงอาจจะดูได้แค่ทรงผม กับ แว่นตาครับ ความสนุกกับเพื่อน ๆ คงเหมือน ๆ กัน เรื่องคุยคงไม่ต่างกันเท่าไร จำไ้ด้ว่าครั้งนึงผมมีความสุขกับทะเล สุรา และเพือนมาก ๆ ครับ
(This post was last modified: 30-07-2009, 23:47 by Kitja.)
30-07-2009, 23:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ - by Kitja - 30-07-2009, 23:43

Forum Jump: