Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ
(30-07-2009, 14:48)bulotunk Wrote: ถ้าวันนึงคุณนั่งอยู่ริมทะเลพร้อมกับอาวุธคู่กาย คุณจะเล่นเพลงไรครับ
สำหรับผม ต้อง jack johnson เพลง no other way ครับ
ถ้าเพลงไทยก็ อยากจะขอ ของ บอย โกสิยะพงษ์

ผมจะไม่เล่นกีต้าร์ครับ....ก็ลมทะเล มันเย็นนนนนนนนน Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

30-07-2009, 16:03
Website Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ถ้าคุณอยู่ริมทะเลแล้วคุณจะเล่นเพลงไรครับ
(30-07-2009, 15:59)Kitja Wrote: จำได้ว่าเคยไปกับเพื่อนล้อมวงดื่มกัน มีกีตาร์ 2 ตัว ร้องเพลงค่ายกันครับ เช่น เพลง "ดอกไม้" "เธอผู้เสียสละ" "เดือนเพ็ญ" บรรยากาศเย็น ๆ เมาหน่อย ๆ อยู่กับเพื่อน ๆ เพื่อน ๆ มีแฟนไปด้วย อยู่ถึงตี 3 แล้วนอนตรงนั้นแหละ มีความสุขที่สุด แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้วครับ ถึงทำได้ก็ไม่สนุกเท่าเดิมครับ

คนแก่.. ชอบระลึกถึงอดีต.. อิิิอิ..

ถ้าเป็นผม.. ต้องเพลง.. ทะเลไม่เคยหลับ.. อิิอิ.. เอามาเล่นแบบเรกเก้..ไปเล๊ยยยยยย..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!

..................................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
30-07-2009, 16:08
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
มันขึ้นอยู่กับว่าผมอยู่ริมทะเลเวลาใด
ถ้า...
เช้ามืด จะเล่นเพลง * ทะเล *
กลางวัน จะเล่นเพลง * เริงทะเล *
เย็น จะเล่นเพลง * เพลงรักทะเลใต้ *
ค่ำ จะเล่นเพลง * ทะเลไม่เคยหลับ *
9.00 น. จะเล่นเพลง * ซูนามิ *
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-07-2009, 16:56
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
[quote='โฟล์คน้อย'
คนแก่.. ชอบระลึกถึงอดีต.. อิิิอิ..

ทะเลไม่เคยหลับ.. [/quote]

You are absolutely right Big Grin

And I might add "Beyond the sea" and "Stranger on the shore" Tongue
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
30-07-2009, 23:13
tidbom Offline
Member

(30-07-2009, 15:59)Kitja Wrote: จำได้ว่าเคยไปกับเพื่อนล้อมวงดื่มกัน มีกีตาร์ 2 ตัว ร้องเพลงค่ายกันครับ เช่น เพลง "ดอกไม้" "เธอผู้เสียสละ" "เดือนเพ็ญ" บรรยากาศเย็น ๆ เมาหน่อย ๆ อยู่กับเพื่อน ๆ เพื่อน ๆ มีแฟนไปด้วย อยู่ถึงตี 3 แล้วนอนตรงนั้นแหละ มีความสุขที่สุด แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้วครับ ถึงทำได้ก็ไม่สนุกเท่าเดิมครับ

บรรยากาศเย็น ๆ ริมทะเลตอนดึก ๆ ลืมเอากีตาร์ไปทุกรอบ
แต่ก็เมา ๆ แล้วมีความสุขครับ ลงทะเลซะเลยตอนดึก ๆ เงียบ ๆ ไม่มีใคร

ปล.คนหนุ่มสมัยนู้นกะคนหนุ่มสมัยนี้ก็มีความสุขจากเรื่องคล้าย ๆ กันนะครับน้า
ตัวเล็ก "สเป็ก" บอม (อิ_อิ)
30-07-2009, 23:23
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
กระทู้นี้หนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ มาระลึกถึงความหลังฝังใจกัน นี่ถ้าสิงห์เกษตรยังไม่ได้ล้างมือใ้นอ่างทองคำ คงได้ปะคารมยามดึก กับหนุ่มเหลือน้อยบางท่านครับ แต่ยังไง ๆ สิงห์เกษตรก็สามารถไปนั่งเป็นเพื่อนดื่มกับน้า ๆ ได้นะครับเพียงแต่ ขอเปลี่ยนจากน้ำเมา เป็นน้ำส้ม (ไม่ใส่น้ำตาล) ก็พอครับ
(30-07-2009, 23:23)tidbom Wrote:

บรรยากาศเย็น ๆ ริมทะเลตอนดึก ๆ ลืมเอากีตาร์ไปทุกรอบ
แต่ก็เมา ๆ แล้วมีความสุขครับ ลงทะเลซะเลยตอนดึก ๆ เงียบ ๆ ไม่มีใคร

ปล.คนหนุ่มสมัยนู้นกะคนหนุ่มสมัยนี้ก็มีความสุขจากเรื่องคล้าย ๆ กันนะครับน้า

คงคล้าย ๆ กันครับน้า เพียงแต่ต่างยุคกันนิดโหน่ย ทะเลก็ทะเลเดิม หาดทรายก็หาดทรายเดิม ถ้าหันหน้าไปทะเลคงไม่รู้ว่าเป็นปี พ.ศ.อะไร แม้แต่กางเกงเล กับเสื้อกล้าม คงอาจจะดูได้แค่ทรงผม กับ แว่นตาครับ ความสนุกกับเพื่อน ๆ คงเหมือน ๆ กัน เรื่องคุยคงไม่ต่างกันเท่าไร จำไ้ด้ว่าครั้งนึงผมมีความสุขกับทะเล สุรา และเพือนมาก ๆ ครับ
(This post was last modified: 30-07-2009, 23:47 by Kitja.)
30-07-2009, 23:43
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
หากทะเลก็ทะเลเดิม หาดทรายก็หาดทรายเดิม

งั้นขอเปลี่ยนเป็นน้ำส้ม (ไม่ใส่น้ำตาล) กับบรรยากาศ รีสอร์ต บ้าง และเพลงเดิมๆ มันจะสนุกเหมือนเดิมไม๊นะ Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
31-07-2009, 09:40
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

(31-07-2009, 09:40)SARUN Wrote: หากทะเลก็ทะเลเดิม หาดทรายก็หาดทรายเดิม

งั้นขอเปลี่ยนเป็นน้ำส้ม (ไม่ใส่น้ำตาล) กับบรรยากาศ รีสอร์ต บ้าง และเพลงเดิมๆ มันจะสนุกเหมือนเดิมไม๊นะ Big Grin

ป๋มว่าเปลี่ยนเป็น "น้องส้ม" น่าจะถูกใจกว่ามั๊งงงง..
แล้วก็ใส่น้ำตาลเยอะ ๆหน่อย.. จะได้หวาน ๆ ออดอ้อน ออเซาะเก่ง ๆ..ไง

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมม..!!
..........................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
31-07-2009, 11:34
guitartomy Offline
Member

มนต์รักทะเลใต้กับทะเลเปี่ยมรัก
ของดิอิมพอสสิเบิล

กับคนรู้ใจนั่งข้างๆ น่าจะเข้ากับบรรยากาศดีนะครับ Smile
Less is more
31-07-2009, 13:46
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
" สึินามิ คาราบาว " ครับ หลัง เพลงจบ ก็วิ่ง หาที่ สูง ครับ!!!! โอ้วววว.. ได้ ฟิวส์ สุดๆ
31-07-2009, 13:53

Forum Jump: