Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซุ่มกันอีกแล้ว
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ซุ่มกันอีกแล้ว
แต่ขากลับออกจากบ้านเต่า...ผู้รายงานข่าวเองมีผู้ควบคุมตัวพาออกไปในท่ามกลางความมืด..จ๊ะเอ๋..โป้งแปะ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-10-2007, 01:51
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Likes Given: 0
SARUN Wrote:ผลการซ้อมฯ วงกะท่อนกะแท่น Band
นำทีมโดย povation ควบคุมวง
dejemerryควบคุมอาหารการกิน น้ำหนัก
pinkuitarz ควบคุมความประพฤติ
และติดตามด้วย SARUN &SAN ควบคุมตัวเองไม่ได้ ......ตามลำดับ

ผลงานเป็นที่หน้าพอใจ...รอนัด
ซ้อมใหญ่ วันที่ 3 พย. นี้ อีกครั้ง
ซ้อมจริง ช่วง กลางๆเดือน พย.อีกหน
แสดงจริง ช่วง ปลายๆปี อีกที...
จบข่าว.

เอ้า!!!! ที่เล่น วันนี้ ไม่ใช่ งานวันจริงแล้วเหรอครับ

ผมก็นึกว่าวันนี้เป็นวันงานจริง ไม่งั้นผมจะบ้า ขนกลองมาทำไม

ผมอุตส่า ทุ่มเท เต็มที่กับงานวันนี้เลยนะครับ

....ถึงว่าทำไม คนน้อยจัง

วันเสาร์ที่ 3 ผมไม่ว่างนะครับ

ติดขับ มอไซค์วิน ทั้ง วัน!!!!!!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
30-10-2007, 01:56
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
san Wrote:เอ้า!!!! ที่เล่น วันนี้ ไม่ใช่ งานวันจริงแล้วเหรอครับ

ผมก็นึกว่าวันนี้เป็นวันงานจริง ไม่งั้นผมจะบ้า ขนกลองมาทำไม

ผมอุตส่า ทุ่มเท เต็มที่กับงานวันนี้เลยนะครับ

ติดขับ มอไซค์วิน ทั้ง วัน!!!!!!!!!

ได้ข่าวว่า ตอนตี4 - 5 นี่พี่สันเค้ารับจ้างบิณฑบาตร ด้วยนี่.. !! Big Grin
30-10-2007, 02:09
san Offline
สัน

Grid.. Wrote:
san Wrote:เอ้า!!!! ที่เล่น วันนี้ ไม่ใช่ งานวันจริงแล้วเหรอครับ

ได้ข่าวว่า ตอนตี4 - 5 นี่พี่สันเค้ารับจ้างบิณฑบาตร ด้วยนี่.. !! Big Grin

ใช่ครับ แล้วเอากับข้าวที่เค้ามาใส่บาตรแล้วเหลือ ก็เอามาขายต่ออีกที

โอ้!!! เอาเข้าไป ดี จะได้ตกนรกพร้อมกันเลย

แล้วตกลงอย่าลืมลงรูปที่ถ่าย ปลัดขิก ของ บักร็อก ลงด้วยหล่ะ

ของสวยๆ งามๆ อย่างนั้น อย่า เก็บไว้ ดูคนเดียวนะRolleyes

ไปนอนก่อนนะน้องรัก จุ๊บ จุ๊บ
(คลิ๊กครับ)
30-10-2007, 02:22
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
อูยยยยย .. ม่ายอาวๆๆ เดี๋ยวของเข้าตัว.. ม่ายอ่าวๆๆๆ
(This post was last modified: 30-10-2007, 02:30 by Grid...)
30-10-2007, 02:29
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:มาถึงบ้านแล้วครับ

ต้องขอขอบคุณบ้านเต่าที่เอื้อเฟื้อ สถานที่ในการฝึกซ้อม

ขอบคุณพี่แดง ที่ทำผัดไท มาให้ กิน อร่อยจนต้อง ขอกินเพิ่มแล้ว เพิ่มอีก ถึงห้ารอบ

เพราะพี่เเดง เล่น ตักใส่ถ้วยเล็กๆ ที่ไหว้เจ้าให้ผม!!!

ส่วนวันนี้น้าซาลันมากับหวานใจ แต่ เอ๊ะทำไม หน้า ไม่เหมือนคนที่เคยมาRolleyes

น้าป๋อ วันนี้เล่นใส่อารมณ์ซะจนผมตกใจ เพราะมัน กับจังหวะ กลองผมมาก

จนลงไปนอนโซโล่กีต้าร์บนพื้น จนน้องปั๊งเข้ามาทักว่าพ่อเป็นไรครับ น้าป๋อก็ไม่ตอบ

จึงได้รู้ว่าจริงๆแล้วเป็นลม ต้องลำบากคนอื่นๆ หามขึ้นมาอีก

น้องปิ๊ง กับ พี่แดง เล่น หน้า หมูฉี่ ไพเราะ ซะจน ผมกลั่นน้ำตาไม่อยู่
เพราะพี่แดง เล่นบิ้ว อารมณ์ ให้ ผมนั่งกิน พริกสดไปด้วย

เฮ้อ อบอุ่น เหมือนเดิม ไปจนเริ่มเหมือนบ้านตัวเองแล้ว ขอบคุณนะครับ...บ้านเต่า

คนอะร๊ายยยย...พูดเลอะเทอะ เลื่อนลอย ไร้สาระ หาความจริงไม่ได้ หรือว่าจะความจำเสื่อม น้าสันเอ๊ย..ว่าง ๆ ลองไปหาหมอให้หมอเช็คประสาทหน่อยก็ดีนะ

povation Wrote:โม้ละ...ผมโซโล่กีตาร์เป็นซะที่ไหน
แต่ถามจริงเหอะ ไปทำอะไรในรถตัวเองนานแสนนาน
กว่าจะกลับออกมาตีกลอง..หรือว่าไปไหว้ครูก่อน!

ป้าแดงก็อยากถามน้าสันอยู่เหมือนกันว่าเธอเข้าไปทำไรในรถน๊านนาน
เดินออกมาจากรถหน้าตาก็ขมุกขมัว หัวก็ฟู อาการไม่สู้ดีน่าเป็นห่วง Big Grin

SARUN Wrote:ผลการซ้อมฯ วงกะท่อนกะแท่น Band
ณ สำนักงาน เต่า เวลา 20.30 น โดยประมาณ มีทั้งการซ้อมเล่น ซ้อมร้อง ซ้อมน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน
นำทีมโดย
povation ควบคุมวง
dejemerryควบคุมอาหารการกินและ น้ำหนัก
pinkuitarz ควบคุมความประพฤติ
และติดตามด้วย SARUN &FOONGSAN ควบคุมตัวเองไม่ได้ ......ตามลำดับ

ผลงานเป็นที่น่าพอใจ...รอนัด
ซ้อมใหญ่ วันที่ 3 พย. นี้ อีกครั้ง
ซ้อมจริง ช่วง กลางๆเดือน พย.อีกหน
แสดงจริง ช่วง ปลายๆปี อีกที...
จบข่าว.

คนนี้สิ น้าซ่าส์..พาสาวหน้าหวานหุ่นดีมาด้วยค่ะ จะใช่ตัวจริงเสียงจริงหรือป่าว เอาไว้จะแอบถามน้าซ่าส์มาให้นะคะ..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
30-10-2007, 06:45
kitalica Away
Senior member

โห...ซ้อมทั้งทีไม่มีบอกกันบ้างเลย แบบนี้ไม่ใจเลย อ๋อ อย่างนี้เค้าเรียกซุ่มซ้อม

ใช่ปล่าว ถ้าผมรู้ล่วงหน้าก่อน ต้องขอไปด้วยนะ ไม่ได้ไปซ้อมหรอกแต่จะของไปดูเต่า

กลัวเต่าเหงา เพราะเจ้าของเต่ามันมาก จนเป็นลมดิ้นพล่านกลางบ้าน(FoongSan

told me) คราวหน้าถ้ามีอะไรดีๆ บอกกันด้วยซิครับ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
30-10-2007, 09:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
คราวหน้ามีอีก แต่จะดีหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-10-2007, 09:16
kitalica Away
Senior member

povation Wrote:คราวหน้ามีอีก แต่จะดีหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ
คราวหน้าถ้าเป็นทีมนี้ Tongueนำโดย
1.povation ควบคุมวง
2.dejemerryควบคุมอาหารการกินและ น้ำหนัก
3.pinkuitarz ควบคุมความประพฤติ
4.SARUN &FOONGSAN
5.และผมอีก............ รับรอง ไม่ดีอย่างเดิมแน่นอนCool
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
30-10-2007, 09:30
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:ป้าแดงก็อยากถามน้าสันอยู่เหมือนกันว่าเธอเข้าไปทำไรในรถน๊านนาน
เดินออกมาจากรถหน้าตาก็ขมุกขมัว หัวก็ฟู อาการไม่สู้ดีน่าเป็นห่วง Big Grin

ผมเข้าไปขอพรจากสิ่งศักษ์สิทธิ์ ครับ

เพราะอยู่ในบ้านเต่า เหมือนมี อะไรบ้างอย่าง มาครอบงำ เป็นเงาของผู้หญิง จ้องจะกลั่นแกล้งผมอยู่ตลอดเวลา

ผมสะลืม สะลือ แน่นหน้าอก เหมือนถูกผีอำครับ

บ้านพี่แดงเป็นคนมีมารยาทดีทั้งบ้าน แต่ก็ไม่น่า จะถึงขนาด

ให้ผมนั่งพับเพียบเล่นกีต้าร์เลยนะครับ!!!

ปล. ขอบคุณน้องปิ๊งที่ไลท์เพลงที่จะเล่นในงานให้ฟังนะครับ

แต่ทำไมเพลงที่แถมมา มีแต่เพลง แร็บ เขมร หล่ะครับ!!!
(คลิ๊กครับ)
30-10-2007, 14:11

Forum Jump: