Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าหนึ่งหัดทายา คุยกะน้าลูกแกะ (เห็นน้าSARUNถามถึงน่ะครับ)
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
น้าหนึ่งหัดทายา คุยกะน้าลูกแกะ (เห็นน้าSARUNถามถึงน่ะครับ)

http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
21-07-2009, 01:43
Website Find Like Post Reply
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
RE: น้าหนึ่งหัดทายา คุยกะน้าลูกแกะ (เห็นน้าSARUNถามถึงน่ะครับ)
Thank you so much for these constructive conversations.

So because of Sarun that brought this attention to Look KaeBig Grin

Any other hidden treasures anywhere Sarun?

Whose idea for this "on the beach" interviews? I couldn't help but laugh when I heard the sound of waves. Man, it's so romantic 5555

Anyway thanks again, it's a nice conversation to hear the real musician talked the talk, thanks Hattaya.Cool
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
21-07-2009, 07:28
ลูกแกะ Offline

RE: น้าหนึ่งหัดทายา คุยกะน้าลูกแกะ (เห็นน้าSARUNถามถึงน่ะครับ)
That was 1st guitarkd music camp on the beach and maybe established once a year. This year was at Pattaya 7-8 july.
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
21-07-2009, 12:38
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ชีวิตเป็นเรื่องเรียบง่าย..
ดนตรีก็เป็นเรื่องเรียบง่าย..
มองชีวิตให้ง่าย.. ดนตรีก็ไม่ต่าง..

มีความสุขกับการเล่นดนตรี
เล่นด้วยความรู้สึก.. ด้วยความเข้าใจ

เล่นให้มันง่าย.. แล้วมันจะมีความสุข..

.......................................................

ความง่ายของคนนึง.. อาจยากสำหรับอีกคนนึง..
แต่ไม่ได้หมายความว่าดนตรีไม่สวยงาม..

สิ่งที่ง่ายสำหรับเรา.. อาจยากสำหรับคนอื่น..
สิ่งที่ง่ายของคนอื่น.. ก็อาจยากสำหรับเรา..

ดนตรีเป็นเรื่องของความรู้สึก.. และรสนิยมล้วน ๆ (น้าหนึ่ง.. บอกไว้)

เพราะดนตรีมีทิศทางของตัวเอง..
เหมือนกับผู้เล่นที่มีวิธีคิดเป็นของตน..

ฟัง เล่น.. ด้วยความรู้สึกที่ดี
ทำสิ่งที่เราเข้าใจให้ดีที่สุด
แบ่งปันด้วยความสุข.. แล้วเราจะรู้ว่ามันไม่ยากเลย..

.......................................................

ขอบคุณน้าหนึ่ง.. ตำนานเพี้ยน.. (สายนะครับ.. อิอิ..)
และน้าลูกแกะครับ..

ได้มุมมอง เปิดหู เปิดตามากครับ..

ด้วยจิตคาราวะครับ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 21-07-2009, 12:45 by โฟล์คน้อย.)
21-07-2009, 12:44
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(21-07-2009, 12:44)โฟล์คน้อย Wrote: ขอบคุณน้าหนึ่ง.. ตำนานเพี้ยน.. (สายนะครับ.. อิอิ..)
และน้าลูกแกะครับ..

ได้มุมมอง เปิดหู เปิดตามากครับ..

ด้วยจิตคาราวะครับ..

แหม!! มุกนี้ฮาแทบตกเก้าอี้Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

21-07-2009, 15:16
Jazzy Metal Offline

ขอบคุณน้าลูกแกะและน้าหนึ่งครับ ผู้ชมคงได้สิ่งดีๆ มากมาย

"ศรัทธาตนเองให้มากๆ" เป็นประโยคที่น้าหนึ่งทิ้งท้ายไว้ได้ดีมากครับ

ปล. น้าลูกแกะเลือก Location ได้โรแมนติคจังครับ เข้าทำนอง "หาดทราย สายลม สองเรา(แถมมุมมืดอีกด้วย)"......ฮิฮิBig GrinCoolBig Grin
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
21-07-2009, 16:38
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
พูดตรงๆเลยนะครับ ผมชอบทักษะในการ Jam ของน้าหนึ่งมากที่สุดคนหนึ่งในเว็บนี้
ทุกเม็ด ทุกลูก ที่แกสอดใส่เข้าไปในเนื้อเพลงที่ Jam ฟังสละสลวย...เพราะมากๆ
แต่พอถามปํญหาเกี่ยวกับดนตรีเพื่อจะให้อธิบายหรือสอน แกก็สอนไม่ค่อยรู้เรื่อง
ผมเลยล้อแกว่า อาจารย์ โปรก มัธยมปลาย (คล้ายกับตำนานแจ๊สเมืองไทย)Tongue

ตอนนี้ได้ข่าวว่าจะรับสอนเต็มตัวแล้ว..ลูกศิษย์ลูกหาเตรียมตังค์ให้พร้อมเลย Wink
เชียร์ครับ...
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
22-07-2009, 11:33
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ทุกคำเเนะนำ เเละ สิ่งใดๆขอน้อมรับไว้ด้วยความขอบคุณครับ....

บัวมีหลายเหล่า เราไม่สามารถดูเเลสงเคราะห์ใครทุกคนในโลกได้ ....หากสิ่งใดมีประโยชน์บ้างก็ดีใจครับ ....

เเอบมาใช้ร้านเน๊ท....ไว้มาทักทายใหม่ครับ

เเข็งเเรง สุขภาพดีถ้วนหน้านะครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

28-07-2009, 20:09
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(28-07-2009, 20:09)hattaya111 Wrote: ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ทุกคำเเนะนำ เเละ สิ่งใดๆขอน้อมรับไว้ด้วยความขอบคุณครับ....

บัวมีหลายเหล่า เราไม่สามารถดูเเลสงเคราะห์ใครทุกคนในโลกได้ ....
หากสิ่งใดมีประโยชน์บ้างก็ดีใจครับ ....

เเอบมาใช้ร้านเน๊ท....ไว้มาทักทายใหม่ครับ
เเข็งเเรง สุขภาพดีถ้วนหน้านะครับ

ก็จริงอ่ะ...ผมมันก็แค่บัวแล้งน้ำ..
สมองหมา ปัญญาควาย
สอนยาก สอนเย็น (น้องชาย ศรเพชร ศรสุพรรณ)

บัวชมพู ก็ดันแต่งงานมีสามีไปแล้ว
ขอบคุณที่ชี้แนะครับอาจารย์
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
29-07-2009, 12:32
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(29-07-2009, 12:32)ยอดเยี่ยม69 Wrote:
(28-07-2009, 20:09)hattaya111 Wrote: ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ทุกคำเเนะนำ เเละ สิ่งใดๆขอน้อมรับไว้ด้วยความขอบคุณครับ....

บัวมีหลายเหล่า เราไม่สามารถดูเเลสงเคราะห์ใครทุกคนในโลกได้ ....
หากสิ่งใดมีประโยชน์บ้างก็ดีใจครับ ....

ก็จริงอ่ะ...ผมมันก็แค่บัวแล้งน้ำ..
สมองหมา ปัญญาควาย
สอนยาก สอนเย็น (น้องชาย ศรเพชร ศรสุพรรณ)

บัวชมพู ก็ดันแต่งงานมีสามีไปแล้ว
ขอบคุณที่ชี้แนะครับอาจารย์

เป็นแบบนั้นจริงๆเหรอครับพี่ชัย..

ที่บอกว่า นายสอนยาก สอนเย็น เป็นน้อง น้องชาย ศรเพชร ศรสุพรรณ..Tongue
09-08-2009, 06:13

Forum Jump: