Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอตั้งใหม่ รับหิ้ว ของ TOM LEE Hong Kong
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอตั้งใหม่ รับหิ้ว ของ TOM LEE Hong Kong
คิดค่าหิ้วกี่บาทครับ ผมแลกเงินสดเป็นดอลล่าร์ฮ่องกงไปให้เลยใด้ไหมครับ
ต้องขอขอบคุณที่อุตส่าห์ไปยืนจดราคามาให้ครับ

วันศุกร์หน้าน้ายอดเยี่ยมก็จะไป Tom Lee เหมือนกัน ใครใจร้อนจะฝากแกไปซื้อก่อนก็ใด้ครับ รู้สึกว่าแกจะคิดค่าเครื่องบินและค่ารถ 4,000 บาท ส่วนคนที่สนใจรุ่นและยี่ห้ออื่นก็ฝากแกไปดูให้ใด้แล้วค่อยฝากน้าฟ้าใสไปหิ้วมาต้นเดือนหน้า Tom Lee เขาลดราคาเฉพาะช่วงเดือนนี้และเดอนหน้าครับ จะลดอีกที่ก็ตอนเดือนธันวา

สินค้าหลายตัวที่น้าฟ้าใสจดราคามาอย่างพวก Taylor และ Martin ที่ราคาสูงกว่าเมืองไทยนั้นเนื่องจากเขาไม่ใด้ติดป้าย SALE ไว้ครับซึ่งถ้าจะซื้อจริงสามารถลดจากราคาป้ายใด้อีก 10-15% ครับ ความจริงแล้วถ้าเป็นสินค้าที่ค้างสต้อคเกินสองปีผู้จัดการฝ่ายขายเขามีสิทธิ์ลดใด้ถึง 25% (เขาเคยลดให้ผมมาแล้ว) นอกเหนือจากนี้ถ้าเป็นสินค้าที่มีตำหนิเขาก็ลดราคาแบบขายทิ้งเลย ตัวอย่างเช่นผมเคยใด้ Gibson Chet AtkinsSST มาสองตัวที่ bridge เผยอเล็กน้อยในราคาลด 50% ครับ เขาบอกว่าให้ส่งไปเคลมใด้แต่ผมขี้เกียจเสียค่าส่งไป Nashville เลยให้ช่างไทยซ่อมให้

คนที่เห็นราคา Yamaha LJ-36 แค่หกหมื่นสองไม่ต้องสงสัยนะครับว่าเขาขายใด้ไงเพราะที่เมืองไทยตั้งราคาไว้ 166,000 บาท ตอนต้นปีผมเห็นเขามีทั้ง LL, LS และ LJ ขายอยู่ที่ห้าหมื่นกว่าเองเพราะตอนนั้นอัตราแลกเปลี่ยนแค่ 4.10 บาทต่อดอลล่าร์ ตัวนี้น่าจะเป็นตัวสุดท้ายในสต้อคของสาขานี้ครับแต่สาขาอื่นก็ไม่แน่ครับ (น้ายอดเยี่ยมแกเดินดูทั้งห้าสาขาครับเพราะแต่ละที่สต้อคไม่เหมือนกัน)
(This post was last modified: 19-07-2009, 22:08 by pood.)
19-07-2009, 22:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอตั้งใหม่ รับหิ้ว ของ TOM LEE Hong Kong - by pood - 19-07-2009, 22:05

Forum Jump: