Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
MANHA DE CARNAVAL (Morning of the Carnival)
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: MANHA DE CARNAVAL (Morning of the Carnival)
พี่ napman เปรียบเทียบใด้ตรงมากเลยครับ ถ้าให้ผมเทียบ Andrea Wright กับป้าแดงผมให้คะแนนดังนี้ครับ

1. ความน่ารัก.....ผมไม่เคยเห็นป้าแดงตอนเธออายุ 31 แต่ดูจากรูปเก่าๆป้าแดงกินขาดแบบไม่เห็นฝุ่นครับ

2. การร้อง.....ถ้าเป็นเรื่องเสียงและการร้องในภาษาพ่อภาษาแม่ของตัวเอง ผมว่ากินกันไม่ลงครับ ป้าแดงเสียงหวานกว่าแต่ Andrea ถ่ายทอด feeling ของเพลงใด้ดีกว่า

3. การเล่นกีต้าร์....สองคนนี่เล่นคนละสไตล์เลยเปรียบเทียบยากแต่ตอนนี้เล่นเพราะมากทั้งคู่ครับ ผมทึ่ง Andrea ตรงที่เธอพัฒนาฝีมือใด้อย่างรวดเร็วในเวลาแค่ปีกว่าๆเพราะกลับไปดูคลิปเก่าที่เธอเล่น "How High The Moon" ตอนนั้นยังเล่น bass line ไม่เป็นแถมจับคอร์ดเพี้ยนอยู่หลายครั้ง

4. การทำตะโก้....ผมยังไม่เคยชิมตะโก้ของ Andrea ครับเลยยังเปรียบเทียบไม่ใด้ตอนนี้
21-07-2009, 10:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: MANHA DE CARNAVAL (Morning of the Carnival) - by pood - 21-07-2009, 10:24

Forum Jump: