Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำให้ฝากรูปในwebไหนกันครับ เพื่อเอารูปมาโพสลงกระทู้ครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
แนะนำให้ฝากรูปในwebไหนกันครับ เพื่อเอารูปมาโพสลงกระทู้ครับ
คือผมเห็นว่าโพสรูปโดยเอาurlจากwebอื่นมาใส่codeลง สะดวกกว่าจะโพสรูปแบบแนบfileเอา แต่ผมไม่เคยใช้webฝากรูปเลยครับ ปกติจะโพสก็หารูปในwebอื่นๆที่มีอยู่แล้ว

เห็นคุณpoodใช้dropfile อะไรซักอย่าง (ผมกดclickขวาดูนะครับ) แต่กระทู้galleryก็เจ๊งไม่มีรูปไปนานแสนนาน เพิ่งจะมาดูได้วันนี้เองมั้ง แสดงว่าไม่เสถียร

อยากได้แบบ

ไม่มีvirus trojan สิ่งไม่พึงประสงค์กวนใจ พวกadware หรือ pop upโฆษณามันก็อาจไม่ดีต่อเครื่องได้

ฝากรูปได้ใหญ่ๆหน่อย

เก็บรูปไว้ได้นานเพื่อเอามาโพสลงweb nimit ได้ เพราะผมไปค้นกระทู้เก่า มีหลายกระทู้ที่ดูรูปไม่ได้แล้วเนื่องจากภาพในurl webต้นฉบับมันไม่มีแล้ว

ขอบคุณครับ ขออภัยที่ความรู้เรื่องคอมไม่ดีครับ อิๆๆๆๆ

Attached Files Image(s)

21-07-2009, 02:27
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: แนะนำให้ฝากรูปในwebไหนกันครับ เพื่อเอารูปมาโพสลงกระทู้ครับ
ส่วนมากก็ใช้ที่นี่ครับ
http://www.imageshack.us/
21-07-2009, 03:55
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: