Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนท่านผู้รู้ เกี่ยวกับวิธีดู fender Stratocaster USA ด่วนมากครับผม ..
Author Message
superkop Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
รบกวนท่านผู้รู้ เกี่ยวกับวิธีดู fender Stratocaster USA ด่วนมากครับผม ..
พอดีกำลังจะไปดู fender รุ่น Stratocaster ของ USA สีขาวครีม น่ะครับ แต่ยังไม่มีความรู้เลยว่าจะดูยังไงว่าเป็นของจริง กลัวโดนหลอกครับ ตั้งราคาขายมือสองไว้ 14000 มันถูกยังไงชอบกล กลัวเป็นของจีนมาหลอกขายน่ะครับ ใครมีวิธีเช็ค รบกวนแนะนำด้วยครับ ด่วนเลยครับ จะไปดูเย็นนี้แล้ว ขอบคุณครับ..
14-07-2009, 13:39
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: รบกวนท่านผู้รู้ เกี่ยวกับวิธีดู fender Stratocaster USA ด่วนมากครับผม ..
ถ้าไม่แน่ใจ ไม่ชัวร์ ตัดใจดีกว่าครับ เพราะ Strat เค้าว่ากันว่าเป็นกีตาร์ไฟฟ้าที่ถูกยำมากที่สุดในโลก

ถึงขนาดต้องถอดคอมาดูกันเลยล่ะ นอกจากจะไม่ซีเรียส เอามาเล่นสนุกๆ เบื่อก็ขายทำนองนั้นครับ

แต่ถ้าเป็นกีตาร์จากคนรู้จัก มีประวัติตรวจสอบได้ ใบต่างๆครบ ก็ OK ครับ
ลืมบอกว่า ไปดู ไปลอง ไม่จำเป็นต้องรีบซื้อนะครับ

มีตังค์ซะอย่าง ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้

ผมเจ็บมาเยอะ!!!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 14-07-2009, 13:49 by .::.pOoH.::..)
14-07-2009, 13:44
**

RE: รบกวนท่านผู้รู้ เกี่ยวกับวิธีดู fender Stratocaster USA ด่วนมากครับผม ..
ขอบคุณครับ ใจมันร้อนน่ะครับ อยากได้เร็วๆก่อนที่จะใช้ตังหมด ใครมีความรู้เพิ่มเติมบอกหน่อยนะครับ หรือ ทิ้งเบอร์ โรไว้ก็ได้ครับ
14-07-2009, 13:56
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Strat ถ้าจะดูให้แน่ใจต้องถอดคอและ pickguard ออกมาดูครับ ก่อนจะเสียเวลาไปลองโทรฯถามคนขายก่อนว่าเขาจะยอมให้ทำหรือเปล่า ถ้าเขาไม่ยอมก็จะใด้ไม่ต้องเสียเวลาและค่าเดินทางไงครับแต่ถ้าเขายอมก็น่าจะไม่ใด้ย้อมแมวนะครับ

Fender US ราคาหมื่นสี่ไม่ใช่จะไม่มีในโลกเพราะผมเคยซื้อมือหนึ่งในราคาเจ็ดพันห้าเอง (เมื่อสี่สิบปีที่แล้ว) สมัยนี้ถ้าเป็น US แท้เฉพาะคออย่างเดียวเขาก็ขายกันเกินหมื่นสี่แล้วครับ อาจเป็นไปใด้ว่าตัวนี้เป็นลูกผสมคือ California series หรือรุ่นประหยัดคือ Highway 1 series ซึ่งราคามือหนึ่งเคยอยู่ที่สองหมื่นต้นๆเมื่อสิบปีที่แล้วแต่ถ้าสภาพดีราคาหมื่นสี่ก็ไม่น่าจะซื้อใด้

Fender US ราคามือสองน่าจะเริ่มที่สองหมื่นต้นถ้าสภาพโทรมและไม่มีกล่องครับเพราะของมือหนึ่งตอนนี้ราคาเริ่มต้นที่สีหมื่นกว่า
14-07-2009, 14:44
**

ขอบคุณมากๆครับ
14-07-2009, 15:00

Forum Jump: