Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cdเพลงของboobyblue
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: cdเพลงของboobyblue
(09-07-2009, 17:38)povation Wrote:
(09-07-2009, 17:03)boobyblue Wrote: ทำใหม่ก็ได้ครับ....
หากมีใครสนใจอยากได้ก็จะทำให้เป็นรายๆไปครับ

คืออยากชี้แจงหน่อยนะครับ
งานชิ้นนี้ริเริ่มมาจากการชักชวนของน้าหนึ่งหัทยา
ผมมีความเห็นตรงกันว่า...
เราน่าจะสร้างวัฒนธรรมบางอย่างขึ้นมา
ในมิตติ้งแต่ละครั้งเราไม่น่าจะมาแค่กินดื่มฟังเพลงแค่นั้น
เราน่าจะทำอะไรสักอย่างที่มันมีคุณค่าสร้างสรรค์ในเชิงศิลปะขึ้นมาสักอย่าง
จึงคิดว่าเราน่าจะทำเพลงมาเสนอกันในหมู่เพื่อนพ้อง
มันอาจจะช่วยจุดไฟก่อไอเดียในเพื่อนๆที่มีงานเก็บซ่อนอยู่ให้เอาออกมาอวดกัน
และอาจบางทีมันจะได้กลายเป็นวัฒนธรรมในบ้านเรา
เวลามีมิตติ้งแต่ละครั้งจะเป็นการชุมนุมผลงานเพลงนอกกระแส
เป็นงานชุมนุมที่รื่นเริงอย่างมีสาระและมีประโยชน์ต่อวงการเพลงบ้างสักเล็กน้อย(ก็ยังดี)
เรื่องเครื่องมือเราก็มิได้ปฏิเสธ
แต่ว่าเราน่าจะเอาเครื่องมือที่มีมาสร้างงานตามหน้าที่ของมันบ้าง
แล้วก็ไม่ได้มุ่งเน้นว่าจะทำเพื่อขายหรือเพื่อจะให้ใครชอบ
เพียงแต่อยากให้ทำเพื่อมันอยากทำก็เท่านั้น!!(ใครจะทำไม..)
ผมจึงชิมลางดูก่อนเป็นการนำร่อง..
ไม่ทราบมีใครรับรู้ได้บ้างถึงวัตถุประสงค์ที่ไม่ได้บอกใครนี้
และอีกอย่างที่ผมทดลองทำนี้ผมก็แค่อยากบอกใครต่อใครว่า..
"ใครๆก็ทำได้"

ไม่ยากหรอกครับ
เพียงแค่เริ่มต้นลงมือ...
ขอแค่เริ่มต้นและลงมือเท่านั้น....

งานชิ้นนี้จึงเกิดขึ้นและเป็นการทำเฉพาะกิจจริงๆ
มิได้มีจุดประสงค์เพื่อการค้าแต่อย่างใด
ผมจึงทำมันในจำนวนจำกัด
ด้วยเหตุผลประการฉะนี้แล..........ฯ

ขอบคุณครับ..

ระวังถ้าน้าWEB แกล้งจัดMeeting ทุก 3 เดือน
ศิลปินบ้านสีฟ้าจะผลิตผลงานออกมาไม่ทันนะครับ

กลัวที่ไหน!!!

อย่างมากก็เอาของเก่ามาขายกิน...
ก็เท่านั้น....

ไม่อายหร็อก...เชอะ!!!
09-07-2009, 17:48
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: cdเพลงของboobyblue
(09-07-2009, 17:03)boobyblue Wrote: เราน่าจะสร้างวัฒนธรรมบางอย่างขึ้นมา
ในมิตติ้งแต่ละครั้งเราไม่น่าจะมาแค่กินดื่มฟังเพลงแค่นั้น
เราน่าจะทำอะไรสักอย่างที่มันมีคุณค่าสร้างสรรค์ในเชิงศิลปะขึ้นมาสักอย่าง

แอบซ่อนด้วยนัยยะที่แหลมคม จริงๆครับ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
09-07-2009, 19:03
Find Like Post Reply

Forum Jump: