Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขาย.......@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide >
Author Message
kong_kuiii Offline
Senior member

Likes Given: 0
ขาย.......@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide >
ตอนนี้ขออนุญาติ ขายเจ้านี่เลยระกันครับ คราวก่อนที่พี่ๆหลายท่านโทรมาสนใจขอซื้อ
ต้องขอภัยจิงๆครับ ที่ไม่ได้ขาย เพราะสนใจลงแลกอย่างเดียว แต่ตอนนี้มีของที่ผมอยากได้
ลงขายแล้วครับอยู่กระทู้ล่างๆนี่เอง หิหิ

YAMAHA LA 18Y ...... < all solide >
สเปคตตัวนี้ ค่อนข้างจะไฮเอน ครับ

ไม้หน้าเป็น สปูท สีออกส้มเข้ม สวยงาม Black & side เป็นโซลิด มะฮอคกานี
อะไหล่ทองทั้ง ตัว และที่พิเศษคือ ฟิงเกอิ้ลบอร์ด เป็น สตริป Ebony ลวดลาย
จะสวยงามครับ อายุร่วม 20 ปี แต่สภาพ ดีครับ ดูเหมือนใหม่ รักษาดี
เปลี่ยนนัท และแซดเดิ้ล เป็นกระดูก และ ติดตั้ง Acoustic ซาวโฮล TRIAX
ของ Takamine และเซทอัพ โดยช่างมด ครับ

เจ้าตัวนี้มันมีคุณค่าของมันอยู่ในตัวนะครับ เพราะเป็นกีต้าร์ที่หายาก ไม่มีทั้งในไทยและ ที่ญี่ปุ่นแล้ว หลายๆท่านที่เล่น ยามาฮ่า น่าจะพอทราบ

ราคาที่จะลงขายมี 2 ราคานะครับ

YAMAHA LA 18Y ...... < all solide > 35500 บาท

YAMAHA LA 18Y ...... < all solide > + TRIAX พิเศษ 40000 บาท ถ้วน

ถือว่าถูกมากๆ ครับ เพราะ เหมือนซื้อ TRIAX ในราคาแค่ 4500 บาทเองครับ
เชื่อว่าไม่มี ใครในโลกนี้ขาย เจ้านี่ราคาแค่ 4500 แน่นอนครับ เพราะมือ 1 ราคาเหยียบหมื่นครับ แต่ถ้า ขายแยกจะไม่ใช่ราคานี้นะครับ กีต้าร์ มีซอฟเคสกระเป๋า ของ gator
ให้นะครับ ไม่มีเคส

ดูข้อมูลและรูปเพิ่มเติมได้ที่กระทู้เก่า ลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3822

เรื่องเสียงและซาวด์อยากให้มาลองนะครับ โดเฉพาะท่านที่ชอบ ปิคกิ้ง ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
084-0777750 ก้อง ครับ

< เดิมๆรุ่นนี้ไม่มีปิคการ์ดนะครับ แต่ผม ซื้อมาติดเพิ่มกลัวเป็นรอย >

Attached Files Image(s)

21-06-2009, 16:47
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ขาย.......@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide >
แยกซื้อกีต้าร์ / แยกซื้อปิ๊กอัพ...งั้นเคสก็เหลือสิ ขอฟรีๆ ไว้ก่อนเลยนะ

5555 ล้อเล่นครับ Tongue

โต๊ะตัวนี้วางกีต้าร์แต่ละตัว...มันน่านัก!!!
ไม้สีนี้ ก็สวยแปลกดีครับน้าก้องกุ่ยWink

ในกรณีนี้(อยากได้แต่ไม่มีตังค์).........เชียร์สิครับ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

22-06-2009, 07:14
Website Find Like Post Reply
guitara Offline
Junior member
**

RE: ขาย.......@@@ Acoustic Yamaha LA 18Y < all solide >
อยากได้ Triax ครับ ขอเข้าคิวไว้ก่อนแล้วกันนะ เผื่อแยกขาย
22-06-2009, 09:27

สวัสดีครับน้า Labour และน้า guitara ด้วยครับ

เซ็งเลยครับกีต้าร์ตัวที่อยากได้ ขายไปซะแล้วววว แห้วกิน
ได้ครับ น้า guitara เร็วๆนี้ว่าจะถอดขายครับ แต่ไม่ใช่ราคานี้นะครับ
ยังไงจะลงโพสไว้ให้อีกทีครับ ขอบคุณครับ
22-06-2009, 19:57
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
Furch แหงๆ ใช่มั๊ย น้าก้อง Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

22-06-2009, 21:14
Website Find Like Post Reply

แม่นนนนนน มากกกกกกกกกกก ครับน้า Labour
หิหิหิหิหิหิ

เบื่อมากช่วงนี้ ว่าจะเก็บเงินไป ว่ายน้ำแล้วครับ ( ลงอ่าง... )
สนใจไปกะผมมั้ยครับ น้า Labour
22-06-2009, 21:41

เอ่อ ต้องขอแจ้ง อีกครั้งนะครับ โดยเฉพาะ บางท่านที่ไม่ทราบ เนื่อง จากมีผู้รอบรู้โทรมาจิกผมว่า

'' กีต้าร์น้องไม่ใช่อีโบนี่ นะครับ เป็นโรสวูด เพราะอีโบนี่ ไม้จะเป็นสีดำสนิท ''

ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งในความหวังดีและข้อมูล นะครับ

มันคือ สตริป อีโบนี่ ครับ ตามที่แจ้งไว้ ลองอ่านลายละเอียดดูก่อนนะครับ Ebony มันไม่ได้มีแค่ ชนิดเดียวครับ
ขอบคุณทุกๆท่านและ บ้านฟ้าครับผม
29-06-2009, 01:27

Forum Jump: