Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความในใจกับงาน Meeting 4
Author Message
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: ความในใจกับงาน Meeting 4
ขอบคุณพี่บีมากครับที่ติดกีตาร์มาให้ลองตามคำขอ สวยมากครับ อึ้งไปเลย ..
22-06-2009, 17:51
Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ Nimitguitar ที่ให้ความไว้วางใจในการจัดงานที่ร้าน Loveฯ ในครั้งนี้ด้วยครับ

และขออภัยหากการบริการไม่ทั่วถึงและล่าช้า

และต้องขออภัยในเรื่องเงินทอนสำหรับน้าๆที่สั่งอาหารในตอนแรกๆที่ไม่ได้รับเงินทอน เนื่องจากเกิดการขัดข้องของระบบการคิดเงินทอนจากส่วนลด 15% ของโปรแกรมที่ได้เซทไว้ ซึ่งทางร้านได้ตรวจสอบ แก้ไข และให้พนักงานนำเงินทอนไปมอบคืนให้แล้วนั้น

แต่น้าๆท่านใดที่ยังไม่ได้รับเงินทอนจากส่วนลด 15% สามารถติดต่อรับเงินทอนคืนได้ที่เบอร์

086 345 0515 เบอร์กระผมเองครับ Big GrinBig Grin

ทางร้าน Love ฯ มีความยินดีอย่างยิ่งที่จะได้รับคำติ ชม ทุกๆข้อจากน้าๆทุกท่าน เพื่อพัฒนาร้านให้ดียิ่งๆขึ้น

(รอคำติ ชม แนะนำ อยู่นะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับBig Grin )
If heart is empty, brain doesn't matter.

22-06-2009, 17:58
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

จริงๆ ช่วงนี้อยู่ใน mode ถูกดูดวิญญาณ ไม่ได้เล่น net นานมากแล้ว ข่าวคราว meeting ก็อาศัยถามน้า ping เอา แต่ถึงจะงานยุ่งยังไงก็คิดว่าถ้าไม่มาตอบกระทู้นี้คงจะรู้สึกผิดเอาการ...

รู้สึกดีกับบ้านฟ้าและงาน meeting เสมอ เพราะเป็นส่วนสำคัญของการสร้างสังคมแห่งการให้โอกาส ท่ามกลางอะไรที่มันแย่ๆ แต่เรายังหาความสุข มิตรภาพ และการแบ่งปันได้จากที่นี่ และขอยืนยันเหมือนทุกงานที่ผ่านมาว่า โดยส่วนตัวไม่ชอบอยู่อย่างเดียว...ก็เจ้าเครื่องเสียงดีๆ (ของใครไม่รู้) ทำให้เคยตัวน่ะสิขอรับ ไปร้องไปฟังที่อื่นแล้วจะพาลหงุดหงิด อารมณ์เสีย เพราะกระดูกค้อนทั้งโกลนของกระผมนั้นถูกปรับมาตรฐานให้สูงขึ้นด้วยของดีๆ แบบนี้ไปซะแระ...แล้วใครจะรับผิดชอบเนี่ย ???
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

22-06-2009, 20:55
Website Find Like Post Reply
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
[quote='boobyblue' ใครก็ได้ช่วยแปลไทยให้ที!!!!

ผมจะได้ตอบรับหรือปฏิเสธพี่napmanถูก.....

ล่ามท่านนี้ก็คือพี่popieนั่นเอง....ขอบคุณมากครับ

เมื่อได้เข้าใจความหมายแล้วผมจึงตอบพี่napmanว่า...

"ครับพี่...."
[/quote]

Hi again Booby,
Thanks for poPPie, It'll be very time consuming if I attempt to type inThai so please bear with my EnglishWink

จริงๆ ช่วงนี้อยู่ใน mode ถูกดูดวิญญาณ ไม่ได้เล่น net นานมากแล้ว ข่าวคราว meeting ก็อาศัยถามน้า ping เอา แต่ถึงจะงานยุ่งยังไงก็คิดว่าถ้าไม่มาตอบกระทู้นี้คงจะรู้สึกผิดเอาการ...

From "Muk"
รู้สึกดีกับบ้านฟ้าและงาน meeting เสมอ เพราะเป็นส่วนสำคัญของการสร้างสังคมแห่งการให้โอกาส ท่ามกลางอะไรที่มันแย่ๆ แต่เรายังหาความสุข มิตรภาพ และการแบ่งปันได้จากที่นี่ และขอยืนยันเหมือนทุกงานที่ผ่านมาว่า โดยส่วนตัวไม่ชอบอยู่อย่างเดียว...ก็เจ้าเครื่องเสียงดีๆ (ของใครไม่รู้) ทำให้เคยตัวน่ะสิขอรับ ไปร้องไปฟังที่อื่นแล้วจะพาลหงุดหงิด อารมณ์เสีย เพราะกระดูกค้อนทั้งโกลนของกระผมนั้นถูกปรับมาตรฐานให้สูงขึ้นด้วยของดีๆ แบบนี้ไปซะแระ...แล้วใครจะรับผิดชอบเนี่ย ???

I'd like to put my 'FRIEND"'s words here, I'm so sure that he doesn't mind.
He took my words out of my mouth. First time we talked on the phone in 35 years plus he told me about 1 incidence that we were walking together in BKK (Soi Thong Lor) and all of a sudden we whistling the same tune and the same note right at the same second and it's not even that very popular song at that time! Isn't it amazing whatever connected our brains at that moment?

Here it is;

อย่างไรก็ตามหวังว่าน้องๆ, ลูกๆหลานๆได้อ่านกันอย่างสบายๆไม่ต้องซีเรียสนะ.. ขอแต่ว่าถ้าผมพูดมากเพ้อเจ้อไปหน่อย หรือว่าพูดไม่เข้าหูใคร ก็โปรดให้อภัยด้วย เพราะว่าที่ผมเข้ามาที่นี่ก็เพราะผมชอบ attitude (=ทัศนคติ/นิสัย?) ของพวกคุณใน forum นี้ สนุกและกันเองดี..และผมไม่มีความมุ่งหมาย มาอวดดี อวดรวย อวดโม้ กับใครเลยครับ เพราะผมไม่รวย หรือรู้ดีกว่าคุณ ก็มาคุยกันนิดหน่อย ผมอยู่เมืองนอกนานๆแล้วก็คิดถึงบ้าน, คิดถึงพวกเราคนไทย และพูมใจที่เป็นคนไทยตลอดมา และยังถือThai Passport อยู่ด้วย..เอาซิ!!!!

โฮ..โฮ..โฮ... อยากจะร้องไห้จัง!!!! เฮ่ย...ไอ้ลูกคู่ลิเก กับไอ้คนเล่นระนาดมันไปไหนกันหมดว๊ะ?
(พูดเล่นน๊ะครับ)

Life's good, enjoy it while you can my younger friends.
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
(This post was last modified: 22-06-2009, 21:23 by napman.)
22-06-2009, 21:11
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
ป้าม่าย ออนทัวร์ ร้องเพราะ จัง!!!
22-06-2009, 21:19

(22-06-2009, 21:19)nit gt Wrote: ป้าม่าย ออนทัวร์ ร้องเพราะ จัง!!!

ไม่ต้องมาพูดงั้นงี้เลยคุณน้า nit
ทำหูข้าพเจ้าเสียซะแล้วเนี่ยจะรับผิดชอบยังไงขอรับ ???
(21-06-2009, 23:10)boobyblue Wrote: ทุกคนต่างมีตัวตนในอัตราความถี่ที่ต่างกัน
แต่นั่นก็คือตัวตน!!
ตรงนี้"โดน"ครับน้าบู

ถ้าเราให้คุณค่าของความแตกต่างระหว่างบุคคล โลกเราคงพัฒนาไปได้ไกลกว่านี้มาก ผมเชื่อว่าความแตกต่างก่อให้เกิดความคิดสร้างสรรค์ครับ ..เอ๊ะ..งั้นผมควรจะไม่เห็นด้วยกับน้าบูดีกว่ามั้ย จะได้แตกต่าง ..ฮว่ะ..ฮ่าๆๆ

ป.ล. เพิ่งฟังงานน้าบูได้ 2 track ครับ
"ฤดูร้อน" ดูผ่อนคลายเหมาะกับการพักกายพักใจคล้ายเด็กที่ปิดภาคเรียน
"แตงโม" นี่เด็ดนะครับ ประมาณนิทานอีสปที่จบด้วยนิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Don't jump into conclusion.

จะพยายามบริหารเวลาให้ดีกว่านี้ ถ้าได้ฟังที่เหลือแล้วจะรายงานให้ทราบต่อไปนะครับ
(21-06-2009, 10:00)SARUN Wrote: ความในใจของผม

ยินดีกับคณะผู้จัดงาน ทุกๆท่าน
ที่กระบวนการของงาน ผ่านไปด้วยดี

เยี่ยมจริงๆ
ประทับใจน้าซ่าส์มากครับ เป็นครั้งแรกที่ได้ใกล้ชิดและสนทนากันนานๆ เพราะตรงที่น้ายืนอยู่นั้นมีพัดลมถึง 3 ตัว ผมเลยไม่อยากจากพัดลมไปไหน !!!!!! Big Grin
(22-06-2009, 21:11)napman Wrote: Here it is;

อย่างไรก็ตามหวังว่าน้องๆ, ลูกๆหลานๆได้อ่านกันอย่างสบายๆไม่ต้องซีเรียสนะ.. ขอแต่ว่าถ้าผมพูดมากเพ้อเจ้อไปหน่อย หรือว่าพูดไม่เข้าหูใคร ก็โปรดให้อภัยด้วย เพราะว่าที่ผมเข้ามาที่นี่ก็เพราะผมชอบ attitude (=ทัศนคติ/นิสัย?) ของพวกคุณใน forum นี้ สนุกและกันเองดี..และผมไม่มีความมุ่งหมาย มาอวดดี อวดรวย อวดโม้ กับใครเลยครับ เพราะผมไม่รวย หรือรู้ดีกว่าคุณ ก็มาคุยกันนิดหน่อย ผมอยู่เมืองนอกนานๆแล้วก็คิดถึงบ้าน, คิดถึงพวกเราคนไทย และพูมใจที่เป็นคนไทยตลอดมา และยังถือThai Passport อยู่ด้วย..เอาซิ!!!!

โฮ..โฮ..โฮ... อยากจะร้องไห้จัง!!!! เฮ่ย...ไอ้ลูกคู่ลิเก กับไอ้คนเล่นระนาดมันไปไหนกันหมดว๊ะ?

Life's good, enjoy it while you can my younger friends.
ให้คะแนนความพยายามพิมพ์ไทยเต็ม 10 เลยค่ะน้า nap Tongue
Seek for understand, then to be understood

What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 22-06-2009, 22:12 by myakira.)
22-06-2009, 21:36
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(21-06-2009, 23:10)boobyblue Wrote: ทุกคนต่างมีตัวตนในอัตราความถี่ที่ต่างกัน
แต่นั่นก็คือตัวตน!!
ตรงนี้"โดน"ครับน้าบู

ถ้าเราให้คุณค่าของความแตกต่างระหว่างบุคคล โลกเราคงพัฒนาไปได้ไกลกว่านี้มาก ผมเชื่อว่าความแตกต่างก่อให้เกิดความคิดสร้างสรรค์ครับ ..เอ๊ะ..งั้นผมควรจะไม่เห็นด้วยกับน้าบูดีกว่ามั้ย จะได้แตกต่าง ..ฮว่ะ..ฮ่าๆๆ

ป.ล. เพิ่งฟังงานน้าบูได้ 2 track ครับ
"ฤดูร้อน" ดูผ่อนคลายเหมาะกับการพักกายพักใจคล้ายเด็กที่ปิดภาคเรียน
"แตงโม" นี่เด็ดนะครับ ประมาณนิทานอีสปที่จบด้วยนิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Don't jump into conclusion.

จะพยายามบริหารเวลาให้ดีกว่านี้ ถ้าได้ฟังที่เหลือแล้วจะรายงานให้ทราบต่อไปนะครับ

[/quote]

ขอบคุณครับที่อุตส่าห์เจียดเวลามาฟังมัน..
แล้วอย่าลืมรายงานส่วนที่เหลือให้ทราบด้วยนะครับ
และอีกอย่างอย่าลืมคำที่ผมเคยชวนเมื่อถึงเวลาจะเชิญอีกที..
ขอบคุณมากครับ..
22-06-2009, 22:27
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(22-06-2009, 21:11)[quote='napman Wrote: Here it is;

ให้คะแนนความพยายามพิมพ์ไทยเต็ม 10 เลยค่ะน้า nap Tongue
[/quote]

Hi Muk,
Those are not my Thai typingSad 55555

It's my friend "Microtone", whenever you have time you can search for more about him at Guitar Gallery (I think). That's where I found him.

There's no way I will attempt to type in Thai, 44 alphabets plus 30 vowels or even more, no way JoseBig Grin

Now take back your 10 pointsTongue
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
22-06-2009, 23:06

(22-06-2009, 23:06)napman Wrote: Hi Muk,
Those are not my Thai typingSad 55555

It's my friend "Microtone", whenever you have time you can search for more about him at Guitar Gallery (I think). That's where I found him.

There's no way I will attempt to type in Thai, 44 alphabets plus 30 vowels or even more, no way JoseBig Grin

Now take back your 10 pointsTongue
Well, well, well?. I still give you 10 points ka. At least you know a good source. Just one click, you?d express how you feel. Clever!!!
(22-06-2009, 22:27)boobyblue Wrote: ขอบคุณครับที่อุตส่าห์เจียดเวลามาฟังมัน..
แล้วอย่าลืมรายงานส่วนที่เหลือให้ทราบด้วยนะครับ
และอีกอย่างอย่าลืมคำที่ผมเคยชวนเมื่อถึงเวลาจะเชิญอีกที..
ขอบคุณมากครับ..
ลืมบอกอีกเรื่องนึง...ปกครับ..ปก.... ชอบมากๆ art ได้ใจ และขอบคุณที่ไม่ถ่ายรูปหน้าตรงแบบเต็มๆ 55555

ส่วนเรื่องจะให้ไป jam เนี่ย ...ถ้าน้าไม่กลัวงานคลอดช้า(เหมือนน้าหนึ่ง) ส่วนตัวผมก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ Tongue

(This post was last modified: 22-06-2009, 23:16 by myakira.)
22-06-2009, 23:13
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
คราวนี้ขวัญใจผมมากันพร้อมหน้าพร้อมตาเลยครับ
ทั้งน้าตู่ น้าหนึ่ง จารย์ขวัญ ป๋าเบิร์ด น้าแอนท์ พี่มาโนชย์ น้าอีเจย์
น้าว่อง จารย์แป๊ะ พี่พืช น้าโจ๊ก น้าคอล น้าป๊อปปี้ เสธ.ซ่าส์ น้าต่าย..ฯลฯ

ชอบครับ Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-06-2009, 15:15

Forum Jump: