Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
(29-06-2009, 11:19)Labour Wrote: ถ้าไม่มีวิธีอื่น ที่จะทำให้เธอเข้าใจในเรื่องนี้ได้ ผมก็ใช้วิธีโกหก(ว่าซื้อถูก)
และพก ลม(ปาก) คล้ายๆลำเลิก ทำนองว่าเหมือนที่คุณเธอชอบช๊อปปิ้งนั่นแหละ ชอบดู ชอบเดิน ชอบชม
ชอบซื้อของถูก ชอบซื้อเอามาเก็บ แต่ต่างกันที่ กีต้าร์มันไม่ตกยุค ถึงตกก็ขลังโว้ย!(คำแบบนี้ผมเถียงในใจครับ)
เสื่อมสภาพแค่นิดหน่อย เสื่อมราคาน้อยมาก เผลอๆ ราคาขึ้น(ผมเน้นเสียงแหลมปรี้ดเลยตรงนี้)
ให้ความสุขได้ทั้งสัมผัสและจินตนาการ ทั้งทางตรง ทางอ้อม ทั้งทางโลก ทางธรรม
ทั้งอะเมซอน.มิสซิสซิปปี,ไรน์,แยงซีเกียง,ยันเจ้าพระยา...บลา ๆ ๆ ๆ ๆ Tongue

เรียบร้อยครับ เธอเชื่อสนิท!!!

ทุกวันนี้ผมต้องแอบซุกเงิน(พิเศษ) แอบแบ่งเงินเดือน(ส่วนของตัวเอง)
แิอบเบิกงบลับ(แล้วกลับไปเติมให้ทันท่วงที) แอบโทรหาญาติๆ(แบบโิอนด่วน)

โอยยย...ซี้ดดดดด สนุกครับชีวิต...

(28-06-2009, 21:52)MayDay Wrote: แหะ แหะ ผมใช้วิธีนี้ครับ Big Grin
ก่อนที่ผมจะซื้อกีตาร์แพงๆซักตัว ผมก็จะซื้อแหวนเพชรวงเล็กๆให้เธอก่อน พอซื้อแล้วเค้าก็จะลืม แล้วก็ไม่ว่าอะไรครับ อิ อิ TongueTongue

น้าหมอให้ผมวางแผนบ่อยๆ แถมใช้งานผมเยี่ยงทาส แหวนพลอยสักวงก็ไม่มี..
เอะอะ จะให้กุญแจมือ จะใช้แส้ ใจร้ายจริงๆ Sad

ทนๆเอาหน่อย จะได้สบายเมื่อปลายมือ
กีตาร์ดีอย่างไร เล่นชักแม่น้ำมาไม่รู้กี่สาย ยังขาดทะเลและมหาสมุทรอีกครับ..แต่เห็นด้วยนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
29-06-2009, 11:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน" - by povation - 29-06-2009, 11:32

Forum Jump: