Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
Author Message
Microtone Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
(20-06-2009, 12:35)Labour Wrote: ตุ่บ ๆ ๆ ตรึก ๆ ๆ ๆ...ตรึกกกกกกก....บึ่บ ๆ ๆ....(เสียงหัวใจเต้นผิดจังหวะ) Tongue

ตื่นเต้นไปด้วยครับ...ระทึก ๆ ๆ ๆ ๆ
และแล้ว.....แต่นแต้นนนนน....แทม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ(((((เสียงมโหรีฝรั่งบรรเลง))))

!!!????? Big Grin

คุณ Labour,

ขอพูดนอกเรื่องหน่อย..คุณเป็นคนนึงในวงนี้หรือเปล่า..น่าจะใช่น๊ะเพราะมันจี้เส้นเหมือนกับคุณ.

ถ้าไม่ใช่..คุณช่วยโปรดสอบถามให้ผมหน่อยว่า สามคนนี้เขามีชื่อว่าอะไร และเขามี DVD ขายด้วยหรือเปล่า...
คิดว่าพวกนี้มันแหล่กันมาเป็นร้อยเป็นพันปีแล้ว ก่อน Bob Dylan และ Hip Hop เสียอีก คนไทยน่าจะพูมใจ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยนะ....

http://www.youtube.com/watch?v=pYjUCVbxB...playnext=1
(19-06-2009, 12:31)yodchula Wrote: ขอบคุณในรายละเอียดที่พี่เอามาให้ชมนะครับ เท่าที่อ่านพี่บรรยายมา
แสดงให้เห็นว่าพี่เข้าขั้นหลงไหลเลยนะเนี๊ยะ Big Grin (อย่าปฎิเสธนะ ฮ่าๆๆ ลายละเอียดมันฟ้อง)
ผมเล่นกีต้าร์มาพักนึก แต่ยังไม่เคยคิดถึงค่า ohm ของ pickup แต่ละตัวขนาดนั้นเลย Smile

ไหนๆ เล่า Strato แล้ว ขอเจ้าอ้วนดำ Black Beauty นั่นด้วยได้ไหมครับ Smile

ปล.ผมเองก็ไม่รังเกียจ Les Paul นะครับ ในบ้านผมก็มีอยู่สามตัว แต่เป็น Reissue ทั้งนั้น
ใจจริงก็อยากได้ Original Vintage มาครองเหมือนกัน แต่มันใช่ว่ามีเงินอย่างเดียวแล้วจะซื้อได้ Sad

รอหน่อยนะครับกับเรื่องเจ้าอ้วนดำ Black Beauty...ผมเขียนภาษาไทยได้ช้ามาก
[Image: ngsarah03.jpg]
(This post was last modified: 22-06-2009, 08:21 by Microtone.)
22-06-2009, 07:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน" - by Microtone - 22-06-2009, 07:57

Forum Jump: