Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชื่อ ตู้ ครับยินดีที่ได้รู้จัก
Author Message
sleepless Offline
Member

Likes Given: 0
ชื่อ ตู้ ครับยินดีที่ได้รู้จัก
จริงๆแล้วเข้ามาแอบอ่านบ่อยครับแทบทุกวัน
มาหลายเดือนแล้วครับเลยคิดว่า ควรจะสมัครสมาชิกให้มันเป็นกิจลักษณะเสีย

ชื่อตู้น่ะครับ
อาชีพ : นักวิทยาศาสตร์ใส้แห้ง
ความสามรถพิเศษ : นอนดึก
แนวเพลงที่ชอบ : เพลงบรรเลง

ตอนนี้ พยายาม
เก็บตังค์ เพื่อ
เรียนต่อ กับ ซื้อ Takamine EN 40C
อยู่ครับ ด้วยเหตุผลเดียว คือ ใจรักครับ(ทั้งสองเรื่อง)

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์โดยเฉพาะเคมี ครับ
ไม่ต้องเกรงใจ
16-06-2009, 17:22
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ชื่อ ตู้ ครับยินดีที่ได้รู้จัก
สวัสดีครับ

อาชีพ น่าสนใจมากๆ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 16-06-2009, 17:26 by SARUN.)
16-06-2009, 17:24
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ชื่อ ตู้ ครับยินดีที่ได้รู้จัก
ด้วยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-06-2009, 18:07
Website Find Like Post Reply
Maew Offline
Senior member

ใช่ๆ น่าสนใจมากๆ

เป็นนักวิจัยหรือครับ หรือว่าเป็นอาจารย์
ส่วนความสามารถพิเศษเนี่ย ผมยังแคลงใจว่าจะสู้น้าป๋อได้รึเปล่า..

ยินดีต้อนรับครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
16-06-2009, 18:08
Member

(16-06-2009, 18:08)Maew Wrote: ใช่ๆ น่าสนใจมากๆ

เป็นนักวิจัยหรือครับ หรือว่าเป็นอาจารย์
ส่วนความสามารถพิเศษเนี่ย ผมยังแคลงใจว่าจะสู้น้าป๋อได้รึเปล่า..

ยินดีต้อนรับครับ

เป็น ทั้ง สอง อย่างครับ
แต่ไม่ใช่อาจารย์เต็มตัวครับ
หลักๆเป็นนักวิจัยมากกว่า เพราะต้อง ตีพิมพ์งานวิจัยในวารสารระดับโลก
เพื่อเอา เครดิตไว้ขอ ทุนเรียนดีแต่โง่ ครับ
ถึงจะยังห่างไกลมาก แต่ก็อยู่ได้ด้วยอุดมการณ์ที่กินไม่ได้(แต่เท่)นี่แหละครับ
16-06-2009, 18:33
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ยินดีต้อนรับครับ น้าตู้ เท่ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

16-06-2009, 19:22
Website Find Like Post Reply
Pri-a-pism Offline
Member

สวัสดีครับ

ผมคลุกคลีกับสารเคมีอยู่อย่างเดียวคือ ฮอร์โมนเพศชาย ครับผม
อยากขอคำปรึกษาว่า ทำไง ให้มันลดๆลงมาบ้างBig Grin

คุยกันเรื่องดนตรีได้เรื่อยเปี่ยยที่นี่ครับ
แฟนทาคามิเน๊ะ ก็มี น้า bearclaw น้า rham ส่วนผมเป็นแค่กิ๊กครับไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้

แต่ถ้าอยากคุยเรื่องเคมีแบบออกรสชาด สงสัยต้องรออาจารย์น้าหม่าวครับ

ขอให้ได้ EN 40 C บัดเดี๋ยวนี้ครับ
คิดถึงทุกปี..... http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3448
16-06-2009, 19:34
Member

(16-06-2009, 19:34)Pri-a-pism Wrote: สวัสดีครับ

ผมคลุกคลีกับสารเคมีอยู่อย่างเดียวคือ ฮอร์โมนเพศชาย ครับผม
อยากขอคำปรึกษาว่า ทำไง ให้มันลดๆลงมาบ้างBig Grin

คุยกันเรื่องดนตรีได้เรื่อยเปี่ยยที่นี่ครับ
แฟนทาคามิเน๊ะ ก็มี น้า bearclaw น้า rham ส่วนผมเป็นแค่กิ๊กครับไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้

แต่ถ้าอยากคุยเรื่องเคมีแบบออกรสชาด สงสัยต้องรออาจารย์น้าหม่าวครับ

ขอให้ได้ EN 40 C บัดเดี๋ยวนี้ครับ

ขอบ คุณครับ สำหรับเรื่อง เรื่อยเปี่ย
ส่วน เรื่อง ฮอร์โมนเพศชาย อยากหมดก็กินน้ำมะพร้าวอ่อนวันละ 3 เวลาสิครับ ไม่ก้อ เมลามีน ที่เค้าออก ข่าวนั่นแหละ นี่พูดจริง ในอุตสาหกรรมพอลิเมอร์ที่ใช้ เมลามีน มันทำให้คนงานชายเบี่ยงเบนทางเพศพอดูเลย
16-06-2009, 19:47
Guitarmania Offline
Member

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ค๊อกฟี่......!!!!!
16-06-2009, 21:55
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
ยินดีต้อนรับ ครับ

ผมลอกเขามา ช่วย วิเคราะห์ หน่อย ครับ

ชื่อธาตุ : WOMAN
สูตรเคมี : WO+MA+N
ผู้ค้นพบ : MAN
มวลอะตอม : 50 Kg. แปรเปลี่ยนได้ 40-80 Kg.
ลักษณะทั่วไป : คล้ายกันหมดถ้าอยู่ในเขตเมือง

คุณสมบัติทางฟิสิกส์
1. พื้นผิวส่วนใหญ่เคลือบด้วยสารหอมระเหยและน้ำมันบำรุงผิว
2. เดือดที่อุณหภูมิต่างๆ เอาแน่ไม่ได้
3. ถึงจุดเยือกแข็งได้โดยไม่รู้สาเหตุและอาจเยือกแข็งได้เป็นอาทิตย์
4. หลอมละลายหากได้รับการเอาอกเอาใจถูกวิธี
5. มีรสเผ็ด ขม ถ้าใช้ผิดวิธี
6. แปรเปลี่ยนได้หลายสถานะ
7. ไม่ทนต่อการเสียดสีและกระแทกกระทั้น
คุณสมบัติทางเคมี
1. บ้างมีฤทธิ์เป็นกรด บ้างหวานกว่าน้ำตาล เปรี้ยวกว่ามะนาว หรือเปรี้ยวอมหวาน
2. ทำปฏิกิริยาเร็วกับเพชร ทอง อัญมณี ดอกไม้ และสิ่งสวยงามทุกชนิด
3. ดูดซึมข่าวสารรอบตัว และคายข้อมูลข่าวสารได้รอบทิศทาง
4. อาจระเบิดได้ต่อเนื่องไม่มีเหตุผลและการเตือนล่วงหน้า
5. มีคุณสมบัติละลายเงินในกระเป๋าเมื่อเดินทางผ่านห้างสรรพสินค้า
6. เข้ากันเป็นเนื้อเดียวกันกับผลไม้รสเปรี้ยว ผัก สลัด ไม่เข้ากับไขมันทุกประเภท
ผลการทดลอง :
1. วัตถุตัวอย่างเปลี่ยนเป็นสีชมพูเมื่อเอาอกเอาใจถูกวิธี
2. จะเปลี่ยนเป็นสีเขียวเมื่อมีวัตถุตัวอย่างที่สวยกว่าวางอยู่ใกล้
3. เป็นธาตุส่งเสียงไม่ยอมหยุดเมื่ออยู่รวมกันเป็นกลุ่ม
ประโยชน์ : แบกโลกไว้ครึ่งหนึ่ง ดำรงเผ่าพันธุ์มนุษย์ ทำให้โลกสดใสและสร้างความอ่อนโยนให้เกิดในสังคมมนุษย์
ข้อควรระวัง :
1. สัมผัสด้วยความประณีตให้เกียรติ มิฉะนั้นอาจได้รับอันตราย
2. ครอบครองได้เพียงชิ้นเดียว ใครฝ่าฝืนจะเกิดอาการสามเส้าดีซีส ทำให้ทุรนทุราย
3. ให้ระวังของปลอม ขณะนี้ระบาดอยู่ทุกพื้นที่
16-06-2009, 22:27

Forum Jump: