Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องระบบไฟ ในตู้แอมป์ หน่อยครับ..
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สอบถามเรื่องระบบไฟ ในตู้แอมป์ หน่อยครับ..
ผมว่ายกไปให้ช่างดูเลยดีกว่าครับ อย่ารื้อเองเลยถ้าไม่เชี่ยวชาญเรื่องนี้
มีช่างคนหนึ่งชื่อช่างมดร้านอยู่หลังกระทรวงแกเชี่ยวชาญเรื่อแอมป์กีต้าร์มาก
และราคาเป็นกันเองด้วย หิ้วไปถึงก็บอกแกว่าให้เปลี่ยนไฟเป็น 220 V. เดี๋ยวแกจัดการให้เองครับ ส่วนเรื่องใช้หม้อแปลงผมว่ามันไม่สะดวกนะครับที่จะต้องแบกไปเล่นตามร้าน แถมวันดีคืนดีเจอใครเสียบไม่ผ่านหม้อแปลงก็ซวยอีก

ผมเคยเอาแอมป์ที่ไฟรั่วนิดๆไปให้แกทำ แกทำเสร็จแล้วเล่นเอาลิ้นเลียให้ดูเลยว่าไฟไม่รั่วแน่นอน แกเปลี่ยน capacitor ไปสามตัวคิดตังค์แค่สี่ร้อยบาทเองครับ เบอร์โทรๆแกผมจำไม่ใด้แต่น้าหนึ่งหัทยารู้จักแกดีครับ ลองโทรฯไปถามเองแล้วกัน
12-06-2009, 23:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องระบบไฟ ในตู้แอมป์ หน่อยครับ.. - by pood - 12-06-2009, 23:06

Forum Jump: