Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความเห็น Acoustic Amp ระหว่าง Marshall กับ Roland ครับ
Author Message
lovetennis Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ขอความเห็น Acoustic Amp ระหว่าง Marshall กับ Roland ครับ
ที่ขนาด 60 วัตต์ ใช้กับกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Takamine EF340 scns และ Segull S6 Cedar ส่วนมากเล่นเป็นงานอดิเรกที่บ้าน อาจมีพกพาไปเล่นเดี่ยวที่ ตจว.บ้าง หรือแถวสนามกีฬา หรือปิคนิคบ้าง ขอความเห็นและขอบคุณน้าๆ เซียนผู้น่ารักทุกท่านครับ
03-06-2009, 10:18
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ขอความเห็น Acoustic Amp ระหว่าง Marshall กับ Roland ครับ
เอ่อ..อื่นๆ พอไหว แต่สนามกีฬานี่ เล่นส่วนไหนครับ?

AER 60 ครับ ไม่หวั่นสถานที่ ราคาไม่น่าคบแต่พกพาน่ารัก แต่แปลกเสียงไมค์ไม่ค่อยเพราะแฮะ (หูผมอาจเสีย โดนดึงบ่อยมาก) Big Grin

อ้าว! มีให้เลือก 2 ยี่ห้อเหรอ โทษทีครับ แหะๆ Tongue

เคยฟัง AC60 แล้วอยากได้ ชอบ...ส่วนมาร์แชลไม่ค่อยได้ฟังครับ ยกเว้นของเก่าตัวเท่ารถยนต์ของน้าป็อปปรี้
เสียงดี แต่แกขายไปแล้วเพราะกลัวพิการครับ Sad
============ เพื่อความบันเทิง =============

03-06-2009, 12:51
Website Find Like Post Reply
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
RE: ขอความเห็น Acoustic Amp ระหว่าง Marshall กับ Roland ครับ
ไม่เคยใช้rolandครับ แต่ใช้ marshall as50d อยู่ เสียงกีตาร์ผมว่าก็ดีนะครับแต่น้าใช้ร้องเพลงด้วยรึเปล่า ความเห็นผมเสียงร้องออกไมค์ก็พอได้ครับแต่ยังไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไร นี่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ที่เหลือรอน้าๆท่านอื่นครับSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
03-06-2009, 12:53
Pri-a-pism Offline
Member

ตอนซื้อ amp กิเลส ผมมันอยู่ที่ตามากกว่าหู ผมเลยเลือก roland

เพราะมันสวยกว่าและพกพาสะดวกกว่า

ก็พอใจกับมันอยู่ครับ

AER ตอนนี้ราคา 40,000 แล้วถอดใจครับ
คิดถึงทุกปี..... http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3448
03-06-2009, 19:20
niroot krapkaew Offline
Member

เมื่อเดือนที่แล้วไดไปบ้านพี่หม่าว ได้ลอง Roland AC-60 ของพี่เค้า กีตาร์ที่ทดสอบคือ Martin clapton , Martin D42K , Martin OM-42 และ Lowden O12
พี่หม่าวแกโทรถามที่ร้านธีระให้ผม ตอนนี้ ราคา 20800 บาทครับ เป็นแอมป์ที่คุ้มค่า คุ้มราคา เสียงออกชัดเจนและคม มากๆๆ
เจ้า AER ของน้องเต้ยที่อุตส่าห์แบกมาให้ลองที่บ้านผมก็ ใช่ย่อยครับ เสียงออกมาเป็นธรรมชาติมากๆๆ ครับ นำหนักเบา แต่ราคาไม่เบาครับ ตอนนี้ที่สอบถามประมาณ 39000 บาทครับ น้องเค้าบอกหลายท่านจะไปซื้อ Roland แต่พอไปลองเข้าจริง ๆๆ กลับสอยเจ้า AER ซะเนี่ย เอ้อ ดีทั้งคู่ครับ แล้วแต่ชอบ ที่สำคัญถ้างบไม่จำกัดก็สอย AER ครับ reverb ของเค้ายอดจริง แต่ถ้าสมเหตุสมผลก็ แน่นอน Roland เป็นคำตอบสุดท้าย แต่ตอนนี้ผมตามล่า Trace TA-50 อยู่ของเพื่อนผมมันซื้อจาก MIW ที่เชียงใหม่ 12 ปีแล้วมั้งเสียงดีมากๆๆ กำลังตื้อให้มันขายอยู่ ขอให้ได้แอมป์ที่ถูกใจไวๆๆๆ ครับ
เล่นทุกวัน มันไม่เก่งให้รู้ไป
6 strings ,This is sound from heaven
03-06-2009, 19:35
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
(03-06-2009, 19:35)niroot krapkaew Wrote: เมื่อเดือนที่แล้วไดไปบ้านพี่หม่าว ได้ลอง Roland AC-60 ของพี่เค้า กีตาร์ที่ทดสอบคือ Martin clapton , Martin D42K , Martin OM-42 และ Lowden O12
พี่หม่าวแกโทรถามที่ร้านธีระให้ผม ตอนนี้ ราคา 20800 บาทครับ เป็นแอมป์ที่คุ้มค่า คุ้มราคา เสียงออกชัดเจนและคม มากๆๆ
เจ้า AER ของน้องเต้ยที่อุตส่าห์แบกมาให้ลองที่บ้านผมก็ ใช่ย่อยครับ เสียงออกมาเป็นธรรมชาติมากๆๆ ครับ นำหนักเบา แต่ราคาไม่เบาครับ ตอนนี้ที่สอบถามประมาณ 39000 บาทครับ น้องเค้าบอกหลายท่านจะไปซื้อ Roland แต่พอไปลองเข้าจริง ๆๆ กลับสอยเจ้า AER ซะเนี่ย เอ้อ ดีทั้งคู่ครับ แล้วแต่ชอบ ที่สำคัญถ้างบไม่จำกัดก็สอย AER ครับ reverb ของเค้ายอดจริง แต่ถ้าสมเหตุสมผลก็ แน่นอน Roland เป็นคำตอบสุดท้าย แต่ตอนนี้ผมตามล่า Trace TA-50 อยู่ของเพื่อนผมมันซื้อจาก MIW ที่เชียงใหม่ 12 ปีแล้วมั้งเสียงดีมากๆๆ กำลังตื้อให้มันขายอยู่ ขอให้ได้แอมป์ที่ถูกใจไวๆๆๆ ครับ

น้องอั๋นเล่นของเก่าเก็บเลยนะครับ
ตัว trace ที่น้องอั๋นพูดถึงผมว่ารูปร่างกับหน้าตามันหล่อมากเลย
แต่เสียงยังไม่เคยลองซักทีครับ
04-06-2009, 08:45
niroot krapkaew Offline
Member

(04-06-2009, 08:45)Maow Wrote:
(03-06-2009, 19:35)niroot krapkaew Wrote: เมื่อเดือนที่แล้วไดไปบ้านพี่หม่าว ได้ลอง Roland AC-60 ของพี่เค้า กีตาร์ที่ทดสอบคือ Martin clapton , Martin D42K , Martin OM-42 และ Lowden O12

น้องอั๋นเล่นของเก่าเก็บเลยนะครับ
ตัว trace ที่น้องอั๋นพูดถึงผมว่ารูปร่างกับหน้าตามันหล่อมากเลย
แต่เสียงยังไม่เคยลองซักทีครับ
สวัสดีครับ อ.พี่หม่าว ช่วงนี้ มช. เปิดเทอมใหม่แล้วงานยุ่งไหมครับพี่ ขอให้ได้ ผศ.ไว ๆๆ นะครับ ผมช่วงนี้ยุ่งมากๆๆ เลยครับพี่ แต่เสาร์นี้ว่างแล้วจะไป ธีระแน่ๆๆ ภรรยาหยุดด้วยเลยไปได้ครับ เจ้า TA-50 เพื่อนผมซื้อที่ MIW ราคาตอนนั้นขายที่ 18 K ครับ เสียงดีครับพี่ ตัวเล็กด้วยครับ ตื้อยังไงมันก็ไม่ยอมขายครับ ขนาดมันแทบจะเลิกเล่นกีตาร์ แล้ว อย่าลืมเก็บเจ้า Monster cable ไว้ให้ผมนะครับกลับไป สอยแน่ๆๆๆ ครับ สวัสดีครับ
เล่นทุกวัน มันไม่เก่งให้รู้ไป
6 strings ,This is sound from heaven
04-06-2009, 11:51

Forum Jump: