Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครดูหนังเรื่อง The Kingdom แล้วมั่งคับ
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ใครดูหนังเรื่อง The Kingdom แล้วมั่งคับ
ดูแล้วครับ เรื่องนี้ตอนจบผมว่าเค้าตั้งใจให้เป็นข้อคิดนะ แต่ว่ามันจบไม่ดี
แบบถ้าคนไม่ได้ตีความนี่ เป็นเรื่องแน่ๆ
เค้าต้องการสื่อสารถึงความจริงของโลกเรา ว่าสาเหตุของความวุ่ยวายทั้งหลายที่มันเกิดขึ้น
เกิดจากการที่คนเราไม่ยอมสันติต่อกันนั่นเอง แปลว่า สงครามก็ยังคงดำเนินต่อไป ตราบใดที่คนเรายังเป็นกันแบบนี้

===========================================

รวมๆผมเฉยๆครับกับหนังเรื่องนี้ ซึ่งตอนแรกอยากดูมากๆ แต่ก็ไม่ค่อยจะอะไรเท่าไหร่เลย
หนังสนุกเฉพาะตอนแรก กับ 30 นาทีสุดท้ายเท่านั้นเอง นอกนั้นไม่มีอะไร

สิ่งที่ผมว่ามันห่วยที่สุด คือภาพครับ ไม่ทราบว่าผู้กำกับเค้าไม่ได้คิดถึงคนดูจอใหญ่หรือไงก็ไม่ทราบ
กล้องที่ใช้อย่างกับ Handy Cam แล้วก็ถ่าย Close หน้าดาราตลอดเรื่อง แถมหมุนกล้องไปๆมาๆ
ไม่อยู่นิ่งเลยตลอดเรี่อง หนังมันเครียดอยู่แล้ว ยังต้องมาปวดหัวปวดตาอีก ทรมานมากๆครับ เข้าใจว่าต้องการทำให้คนดูรู้สึกเหมือนอยู่ในเหตุการณ์ แต่มันมีวิธีอื่นอีก แทนที่จะมาถือกล้องสั่นๆไปๆมาๆ น่าเวียนหัว

ฉาก Action ทำได้ดีมากๆ สมจริงดีมากครับ อันนี้ต้องยอมรับ ไม่ได้สวยงามเท่ๆ แต่สมจริงดี
ออกมาจากโรง แฟนโกรธเลย บอกว่าพามาดูหนังอะไร เครียด ปวดหัว
ผมเลยซวยเลย เหอ เหอ ปวดหัวด้วย โดนด่าซ้ำอีก
24-10-2007, 14:15
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ใครดูหนังเรื่อง The Kingdom แล้วมั่งคับ
คุณ mai_911 คับ ตอนนี้คงดีกันแล้วนะกะแฟน ถ้ายังพามางาน meeting 3 Nov นี้รับรองรักกันมากขึ้นเลยคับ...Big Grin

folkenman Wrote:555

ข้าน้อยไปดูมาแล้ว เนื้อเรื่องและฉากบางฉากค่อนข้างเครียด ขอบอก

บทสรุปของผมหลังจากดูหนังเรื่องนี้ "เวรย่อมระงับด้วยการจองเวร"

อืมม...อย่างงั้นเลยคับน้า folkenman
24-10-2007, 14:24
Website Find Like Post Reply

ดีแล้วครับ ท่าน webmaster เมื่อวานยังพากันไปกินติ่มซำ + บักกุดเต๋อยู่เลย 555

ปล. ผมลองไปอ่านกระทู้เก่าๆมา อยากถามหน่อยว่า ตกลงผมควรลงรูปจริงใช่มั๊ยครับ
เพราะว่าบางทีผมเห็นรูปสวยๆก็อยากเอามาเป็น icon อย่างปก CD ของ Jamie Scott and The Town อันนี้ มันสวยดี

รึว่าเอารูปจริงดีกว่า จะได้จัดรูปเก๋ๆเอามาลงดีครับ ^_^
24-10-2007, 14:46

วันที่ 3 ตอนแรกผมว่าจะกลับไปเยี่ยม พ่อ แม่ ที่บ้านนอกซะหย่อย เดี๋ยวขอดูก่อนนะครับ ไม่ได้กลับบ้านนานแล้ว
24-10-2007, 14:48
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
-คุณ mai_911 ลงรูปจริง ก็ดีนะ สักพักแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้ พวกเราจะได้รู้จักหน้าตากัน เจอกันจะได้ทักถูก หรือจะส่งรูปทาง pm มาที่ผมหรือพี่ป๋อ povation ก็ได้คับจะได้นำรูปไปไว้ที่กระทู้ โฉมหน้าตัวจริง
-ส่วนวันที่ 3 นี้ ก็แล้วแต่สะดวกนะคับ....แต่....มาเถอะมาเถอะ....Tongue
24-10-2007, 15:22
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ก่อนกลับบ้านนอก ก็แวะที่บาลีนี่ก่อน พอเย็นๆ (อีกวัน) ค่อยกลับไงครับ เอิ๊ก!!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
24-10-2007, 15:35

Forum Jump: