Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ
(29-05-2009, 10:23)pood Wrote: มีครับ เอาไปเล่นที่หัวหินมาแล้วด้วย กีต้าร์สาม ไม้ค์สองสบายมาก เสียงรุ่นล่าสุดนี้นุ่มนวลกว่ารุ่นแรกที่ผมเคยไปลองเมื่อสองปีก่อนเยอะเลยครับ

เสียบก๊ต้าร์โปร่งที่ปรีแอมป์ดีๆเสียงธรรมชาติกว่าพวก acoustic amp ตัวละสามสี่หมื่นอีกนะครับแถมยังเอามาดูหนังฟังเพลงที่บ้านใด้อีก

ไปลองเสียงใด้ที่ Beat Spot สาขาฟอร์จูนครับแต่อย่าซื้อที่นั่นนะ โทรฯมาหาผมก่อนเพราะราคาที่ลงไว้ไม่ใช่ราคาต่ำสุดครับ เวลาลองเอา HD-28V ติดตัวไปด้วยนะครับเพราะเวลาถือกีต้าร์แพงไปลองนี่เป็นการตัดไม้ข่มนาม เขาจะบริการเต็มที่ครับเพราะคิดว่าคุณมีสตางค์ซื้อแน่นอนและตั้งใจจะซื้อด้วยไม่งั้นคงไม่แบกกีต้าร์มาลองหรอก

ผมไปนั่งอ่านกระทู้เก่าที่พี่กฤษณเคยเขียนไว้หละครับ เลยคิดว่าตัวนี้ มันน่าจะได้ความอเนกประสงค์ใช้งานได้กว้างจริงๆ เคยได้ลองมาแค่แปล๊บเดียวที่ MCเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ เพราะมีของตั้งโชว์และให้ลองได้เลยในร้าน แต่กีต้าร์ที่เอามาให้ลองนั้นเป็นมาร์ตินรุ่นใหญ่ที่ร้านมีอยู่เลยครับ แต่ สายเก่ามาก สนิมเพียบแอคชั่นสูงปรี๊ด เลยไม่รู้เรื่องครับว่า ดีไม่ดี Rolleyes ซึ่งผมว่าราคาประมาณนี้กับคุณภาพที่พี่เคยบอกไว้ คงจะได้ใช้กันไปยาวครับ แต่วันนั้นก็ได้ลองเจ้า Fishman Solo Amp ก็ต้องบอกว่าเสียงมันก็นุ่นนวลจริงๆ และ Look มันก็ดูดี ที่สำคัญคือ มันไม่เกะกะในบ้านและยังเป็นเฟอร์นิเจอร์ดูดีด้วย แต่ราคามันก็แรงจริงๆ ยังไงก่อนซื้อ ผมต้องโทรหาพี่กฤษณก่อนแน่นอนครับ Smile
(29-05-2009, 10:32)SARUN Wrote: 150 W จะแรงไปไม๊ครับ?

มันจะมีผลต่อความดันเลือด หรือเปล่า เป็นห่วงสุขภาพน้าป๊อบครับ Big Grin

มีครับ ปรี๊ดๆเลย เพราะความอยากได้ดันมาพร้อมๆกับค่าเทอมลูกครับ Sad
29-05-2009, 11:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครซื้อ YAMAHA STAGEPAS 300 มาบ้างแล้วครับ - by poPPie - 29-05-2009, 11:21

Forum Jump: