Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
DI Box ....อุปกรณ์ที่ไม่ควรมองข้าม
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: DI Box ....อุปกรณ์ที่ไม่ควรมองข้าม
(01-06-2009, 09:09)travelman Wrote: ขอบคุณมากครับน้า pood
ตอนนี้ผมสนใจอยู่ครับ อยากถามต่อว่า wireless ที่น้า pood ใช้ราคาประมาณเท่าไหร่ และถ้าใช้เล่นกลางคืนจะ work ไหม ใช้รุ่นไหนเหมาะดีครับ

Wireless ที่ผมใช้เป็นยี่ห้อ Shure ครับรุ่นไม่แพงนักเพราะราคาตั้งอยู่ที่สองหมื่นกว่าบาทแต่ผมไปซื้อตอนที่มหาจักร์มี warehouse sale ในราคาไม่ถึงหมื่น ใช้เล่นกลางคืนใด้แน่นอนครับแต่ถ้าคุณเล่นด้วยร้องเองด้วยคงต้องซื้อ wireless microphone แบบคาดหัวมาอีกหนึ่งชุดเพื่อเดินร้อง entertain ลูกค้าทั้งร้าน ผมรู้จักนักดนตรีอยู่คนหนึ่งที่ทำแบบนี้เขาก็เรียกค่าตัวใด้คุ้มกับการลงทุนครับ

อย่าลืมเรื่องถ่านด้วยนะครับ ถ่าน alkaline 9 v. นี่ใช้ใด้ไม่เกิน 12 ชั่วโมงต่อก้อน
01-06-2009, 10:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: DI Box ....อุปกรณ์ที่ไม่ควรมองข้าม - by pood - 01-06-2009, 10:58

Forum Jump: