Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: 20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ
สมัยนี้ ก็กำเงินไป2หมื่นกว่าบาท ไปบ้านเต่าเลยครับ รับรอง เหลือๆ Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
28-05-2009, 16:40
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: 20,000 นี่ พอจะได้กีต้าร์อะไรบ้างครับ
(28-05-2009, 16:40)SARUN Wrote: สมัยนี้ ก็กำเงินไป2หมื่นกว่าบาท ไปบ้านเต่าเลยครับ รับรอง เหลือๆ Big Grin

เหลือกลับเท่าเก่าครับ รับรองได้!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-05-2009, 16:48
Website Find Like Post Reply
Mr.K Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
(28-05-2009, 16:48)povation Wrote:
(28-05-2009, 16:40)SARUN Wrote: สมัยนี้ ก็กำเงินไป2หมื่นกว่าบาท ไปบ้านเต่าเลยครับ รับรอง เหลือๆ Big Grin

เหลือกลับเท่าเก่าครับ รับรองได้!

555 ผมก็ว่างั้นแหล่ะครับ กำลังเข้าดูกระทู้กีต้าร์น้าป๋ออยู่เลย งาม ๆ ทั้งนั้น
กำไปสองหมื่นนี่ไม่ต้องควักออกมาให้เมื่อย 555 Tongue
28-05-2009, 16:55
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ขอใช้สิทธิ์ในกรณีโดนพาดพิงหน่อยครับ

กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีมีเยอะแยะไปครับ มันอยู่ที่ว่าน้า K จะพอใจเสียงระดับไหนและเอาไปใช้งานแบบไหน ถ้าเอาไปเล่นออก PA ตามร้านนี่ใช้กีต้าร์ตัวละสองหมื่นติดปรีแอมป์ดีๆกับใช้กีต้าร์ตัวละแสนเสียงก็ออกมาไม่ต่างกันหรอกครับสำหรับคนฟังเพราะเสียงมันถูกจำกัดโดยชุด PA ของร้านอยู่แล้วแต่ถ้าเอาไปเข้าห้องอัดนี่เสียงต่างกันแน่นอนครับ เมื่อไม่นานมานี้ผมให้แอ้นท์เอา Takamine ตัวละสองหมื่นไปออกรายการดนตรีที่ช่อง 11 เสียงยังออกมาดีแบบไม่น่าเชื่อครับเพราะลำโพง TV ผมมันแยกแยะรายละเอียดของเสียงใด้จำกัดครับ

เรื่องปล่อยกีต้าร์ให้ผ่อนนี่ผมไม่ทำถ้าไม่จำเป็นครับเพราะผมถือว่าผมซื้อมาเงินสดทุกตัวและผมไม่ใด้ขายเอากำไร ตอนที่เปิดบ้านมีน้าคนนึงขอผ่อนผมก็ให้แต่ตอนนี้ผ่อนหมดมาสามเดือนแล้วยังไม่มาเอากีต้าร์เลย คนในบ้านนี้น่ารักเกือบทุกคนครับแต่ที่ผ่อนๆอยู่แล้วหายไปเลยก็มีอยู่เหมือนกัน

ผมมีกีต้าร์หลายตัวครับที่ผมซื้อมาในราคาสองหมื่นกว่าตอนไปเที่ยวต่างประเทศ กีต้าร์พวกนี้ผมหวงยิ่งกว่าพวกแพงๆอีกครับเพราะผมคิดว่าถ้ามีเงินแสนนั้นจะหากีต้าร์เสียงดีๆเมื่อไหร่ก็ใด้แต่กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีนั้นมันหายากกว่าเป็นสิบเท่า ที่ว่าหวงน่ะไม่ใช่จะไม่ปล่อยนะครับเพราะผมตายไปผมก็เอามันไปด้วยไม่ใด้อยู่ดี เอาไว้วันมิตติ้งจะเอาไปให้น้า K ลองแล้วกัน
28-05-2009, 17:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ให้เล่นฟรีๆไม่ดีหรอกหรือครับ
แต่ก่อนพอมีราคาประมาณนั้นแต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วครับ
.....ต้องขอโทษทีมิได้ตั้งใจ (เพลง...ฉันวันนี้)
(28-05-2009, 17:01)pood Wrote: ขอใช้สิทธิ์ในกรณีโดนพาดพิงหน่อยครับ

กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีมีเยอะแยะไปครับ มันอยู่ที่ว่าน้า K จะพอใจเสียงระดับไหนและเอาไปใช้งานแบบไหน ถ้าเอาไปเล่นออก PA ตามร้านนี่ใช้กีต้าร์ตัวละสองหมื่นติดปรีแอมป์ดีๆกับใช้กีต้าร์ตัวละแสนเสียงก็ออกมาไม่ต่างกันหรอกครับสำหรับคนฟังเพราะเสียงมันถูกจำกัดโดยชุด PA ของร้านอยู่แล้วแต่ถ้าเอาไปเข้าห้องอัดนี่เสียงต่างกันแน่นอนครับ เมื่อไม่นานมานี้ผมให้แอ้นท์เอา Takamine ตัวละสองหมื่นไปออกรายการดนตรีที่ช่อง 11 เสียงยังออกมาดีแบบไม่น่าเชื่อครับเพราะลำโพง TV ผมมันแยกแยะรายละเอียดของเสียงใด้จำกัดครับ

เรื่องปล่อยกีต้าร์ให้ผ่อนนี่ผมไม่ทำถ้าไม่จำเป็นครับเพราะผมถือว่าผมซื้อมาเงินสดทุกตัวและผมไม่ใด้ขายเอากำไร ตอนที่เปิดบ้านมีน้าคนนึงขอผ่อนผมก็ให้แต่ตอนนี้ผ่อนหมดมาสามเดือนแล้วยังไม่มาเอากีต้าร์เลย คนในบ้านนี้น่ารักเกือบทุกคนครับแต่ที่ผ่อนๆอยู่แล้วหายไปเลยก็มีอยู่เหมือนกัน

ผมมีกีต้าร์หลายตัวครับที่ผมซื้อมาในราคาสองหมื่นกว่าตอนไปเที่ยวต่างประเทศ กีต้าร์พวกนี้ผมหวงยิ่งกว่าพวกแพงๆอีกครับเพราะผมคิดว่าถ้ามีเงินแสนนั้นจะหากีต้าร์เสียงดีๆเมื่อไหร่ก็ใด้แต่กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีนั้นมันหายากกว่าเป็นสิบเท่า ที่ว่าหวงน่ะไม่ใช่จะไม่ปล่อยนะครับเพราะผมตายไปผมก็เอามันไปด้วยไม่ใด้อยู่ดี เอาไว้วันมิตติ้งจะเอาไปให้น้า K ลองแล้วกัน

น้าWEB ช่วยลงชื่อ พี่กฤษณ และน้า Mr.K ที่จะไปร่วมงาน Meeting 4 ด้วยครับ โอกาสทองของน้า มร.เค ใกล้จะมาถึงแล้ว (เก็บเงินในกระเป๋าไว้ก่อนเถอะ)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 28-05-2009, 17:08 by povation.)
28-05-2009, 17:02
Mr.K Offline
Junior member
**

(28-05-2009, 17:01)pood Wrote: ขอใช้สิทธิ์ในกรณีโดนพาดพิงหน่อยครับ

[color]เรื่องปล่อยกีต้าร์ให้ผ่อนนี่ผมไม่ทำถ้าไม่จำเป็นครับ[/color]เพราะผมถือว่าผมซื้อมาเงินสดทุกตัวและผมไม่ใด้ขายเอากำไร ตอนที่เปิดบ้านมีน้าคนนึงขอผ่อนผมก็ให้แต่ตอนนี้ผ่อนหมดมาสามเดือนแล้วยังไม่มาเอากีต้าร์เลย คนในบ้านนี้น่ารักเกือบทุกคนครับแต่ที่ผ่อนๆอยู่แล้วหายไปเลยก็มีอยู่เหมือนกัน

ผมมีกีต้าร์หลายตัวครับที่ผมซื้อมาในราคาสองหมื่นกว่าตอนไปเที่ยวต่างประเทศ กีต้าร์พวกนี้ผมหวงยิ่งกว่าพวกแพงๆอีกครับเพราะผมคิดว่าถ้ามีเงินแสนนั้นจะหากีต้าร์เสียงดีๆเมื่อไหร่ก็ใด้แต่[color]กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีนั้นมันหายากกว่าเป็นสิบเท่า ที่ว่าหวงน่ะไม่ใช่จะไม่ปล่อยนะครับเพราะผมตายไปผมก็เอามันไปด้วยไม่ใด้อยู่ดี เอาไว้วันมิตติ้งจะเอาไปให้น้า K ลองแล้วกัน[/color]

แหะ แหะ ขออภัยอย่างแรงคร๊าบบ มิได้ตั้งใจพลาดพิงจริง ๆ ง่ะ Big Grin
เบื้องแรกคิดแค่จะหาตัวที่มีเสียงดีน่าพอใจ สำหรับเล่นเอง ฟังเอง
เป็นการฝึกฝนประสาทนิ้วมั่ง หูมั่ง แล้วก็เพื่อความเพลิดเพลินของตัวเองน่ะครับ
แต่ยิ่งอ่านมาก ยิ่งเครียด เลือกไม่ถูก 555 แต่มีเล็ง ๆ ไว้ในใจล่ะครับ
คงค่อย ๆ ไปทดสอบฟังเสียงตามร้านไปเรื่อย ๆ เพื่อหาตัวที่พอใจ

ส่วนกีต้าร์ระดับราคา 20k นี่ น้า pood พอแนะนำให้เป็นแนวทางได้ไหมครับว่า
ยี่ห้ออะไร ประมาณไหน ในบ้านเรามีหรือเปล่าครับ เผื่อผมไปหาลองมั่ง

แล้วสุดท้ายก็ต้องขอขอบคุณที่ให้เกียรติได้ลองเล่น ถ้ามีโอกาสครับ Big Grin
28-05-2009, 17:13
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
กีต้าร์ราคาสองหมื่นนี่ถ้าให้แนะนำกีต้าร์มือหนึ่งที่มีขายตามร้านผมคงแนะนำให้ไปเดินเวิ้งตอนเช้าและมาเดินที่เซ็นทรัลเวิลด์ตอนบ่ายแล้วลองไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอตัวที่ถูกใจครับ ถ้าจะให้ดีควรมีเพื่อนที่เล่นกีต้าร์เป็นไปเดินด้วยจะใด้ผลัดกันเล่นและผลัดกันฟัง พอลองเสร็จก็เลือกตัวที่ชอบมากสุดมาซักสองสามตัวแล้วเขียนมาถามความเห็นพวกน้าๆที่นี่อีกครั้งก่อนที่จะควักสตางค์ซื้อครับ

เมื่อใด้กีต้าร์มาแล้วก็ต้องเล่นมันให้คุ้มครับเพราะกีต้าร์มือหนึ่งนี่เวลาขายต่อขาดทุนแน่นอน ถ้าไม่อยากขาดทุนก็ต้องซื้อมือสองแต่คราวนี้ต้องอาศัยผู้ชำนาญไปช่วยเลือก ที่บ้านนี้บังเอิญมีผู้ชำนาญอยู่มากมายครับแต่การเลือกกีต้าร์นี่มันต้องเจอตัวจริงเสียงจริงก่อนมันเลยแนะนำกันในเว้บไม่ใด้ครับ

ถ้าตอนนี้ซื้อไปเล่นที่บ้านผมแนะนำให้ซื้อรุ่นที่ไม่มี pickup ครับเพราะประหยัดกว่า เมื่อไหร่งานเข้าค่อยเอาไปติดทีหลังก็ใด้
29-05-2009, 11:33
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(28-05-2009, 17:01)pood Wrote: ถ้าเอาไปเล่นออก PA ตามร้านนี่ใช้กีต้าร์ตัวละสองหมื่นติดปรีแอมป์ดีๆกับใช้กีต้าร์ตัวละแสนเสียงก็ออกมาไม่ต่างกันหรอกครับสำหรับคนฟังเพราะเสียงมันถูกจำกัดโดยชุด PA ของร้านอยู่แล้วแต่ถ้าเอาไปเข้าห้องอัดนี่เสียงต่างกันแน่นอนครับ

ผมคิดว่าถ้ามีเงินแสนนั้นจะหากีต้าร์เสียงดีๆเมื่อไหร่ก็ใด้แต่กีต้าร์ราคาสองหมื่นที่เสียงดีนั้นมันหายากกว่าเป็นสิบเท่า ที่ว่าหวงน่ะไม่ใช่จะไม่ปล่อยนะครับเพราะผมตายไปผมก็เอามันไปด้วยไม่ใด้อยู่ดี

Hi Pood,
I wanted to comment your very well thoughts and I agree with every word you said. So true!

Hi K,
Please consider Pood's advice, it's all worth in gold, trust me!Wink
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
29-05-2009, 20:57
es04 Offline
Member

ลองขอทดลองฟังเสียง FG-340 ของน้า poPPie ดูสิครับ แล้วอาจจะเชื่อว่าไม่ถึงสองหมื่น แต่เสียงดีก็มีนะครับ ตอนแรกผมก็ตั้งงบไว้ประมาณนี้เลย แต่เห็นกีต้าร์สวยๆของน้าๆหลายตัวนานๆเข้า รู้สึกว่ากิเลสเริ่มครอบงำ เริ่มใช้ตาตัดสินแทนหูซะอย่างนั้น อยากได้แต่ตัวสวยๆ ตัวธรรมดาๆขายหมดจนปัจจุบันไม่เหลือกีต้าร์ซักตัวเลยครับ เอ่อ ว่าแต่น้าๆครับ ถ้าไม่มีกีต้าร์เลย ยังมีสิทธิ์อยู่ในบ้านฟ้าได้ใช่มั้ยครับ
(This post was last modified: 30-05-2009, 02:34 by es04.)
30-05-2009, 02:32

Forum Jump: