Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
Author Message
call Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
(13-05-2009, 18:47)tongd123 Wrote: พอดีกำลังจะไปเรียนกีตาร์ค่ะ คือตัดสินใจยังไม่ได้ว่าจะเรียนร้องเพลงหรือกีตาร์ดี
ก็เลยไป สถาบันดนตรี KPN แล้วก็ตกลงจะเรียนกีต้าร์ค่ะ
พอกลับบ้านพ่อบอกว่าไม่ให้เรียนให้เรียนร้องเพลงหรือเปียโนเท่านั้น

พ่อบอกว่า กีตาร์เล่นไม่ได้หรอก เดี๊ยวเล็บฉีด มือพอง นะ ก็เลยบอกว่าใซ้ปิกไง(พูดตามประสาคนไม่มีพื้นฐานกีตาร์) พ่อบอกว่าเวลาจับคอดส์เพลงอ่ะมันเจ็บมากเลย

ก็เลยหาเว็บกีตาร์ มาเจอเว็บนี้พอดี เห็นมีแต่เซียนๆ ก็เลยอยากถามว่า
มันเจ็บมือขนาดนั้นเลยหรอค่ะ มือจะด้านมากๆเลยใซ้ไหม้ค่ะ พอจะมีวิธีแก้ได้หรึป่าว

แล้ว กีตาร์นี้เล่นยากมากใหม้ค่ะแบบเล่นง่ายๆอ่ะค่ะ เราไปดูคอสร์ Begining 1 เรียนเบื่องต้นค่ะ ตามหลักสูตร
สิบสองซั่มโมง 3980 บาทค่ะราคาไม่แพงมาก หากมันทั้งเจ็บมือ เล่นยาก จริงๆ
ก็จะเลือกเรียนอย่างอื่นค่ะ และหากเรียนเบื่องต้นต้องซื้อกีตาร์ ราคาแบบอย่างดีหน่อยสำหรับคนเริ่มเล่น นี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ เกิน หนึ่งหมื่นหรึป่าวและต้องใซ้การจำเยอะใหม้ค่ะ เพราะกลัวเสียงการเรียนด้วย

ขอบคุณค่ะ
ไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลยค่ะ
ทั้งพ่อแม่พี่น้อง
ซ่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

น้าเวบมาสเตอร์กำลังจะจัดมีตติ้ง ครั้งที่ 4 ในเดือนมิถุนายน แนะนำว่าให้มาร่วมงาน ชวนคุณพ่อคุณแม่มานั่งฟังเพลงและทำความรู้จักเพื่อน ๆ สมาชิกในเวบนี้ดู รับรองว่าคุณพ่อต้องเปลี่ยนใจยอมให้เรียนกีตาร์แน่นอน ยิ่งถ้าได้เห็นน้องปิ๊งอายุ 14 ย่าง 15 เล่นกีตาร์ + ร้องเพลง โชว์เดี่ยว รับรองว่าคุ้มค่ากับการเสียเวลามาร่วมงานครั้งนี้อย่างแน่นอน มีคำถามอะไรเกี่ยวกับการหัดเล่นกีตาร์ รับรองว่าได้คำแนะนำและคำตอบกลับไปแน่นอน
17-05-2009, 21:18
Find Like Post Reply
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
ถ้าเป็นไปได้ ลองหากีตาร์สักตัวมาลอง ให้คนรู้จักกันสอนดู อาจจะมีแนวทาง หรือเห็นภาพมากขึ้นนะครับ

สิบปากว่าไม่เท่ามือคลำครับ
18-05-2009, 02:26
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: