Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนูญาตโชว์นะครับ กีตาร์ฝีมือคนไทย
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ขออนูญาตโชว์นะครับ กีตาร์ฝีมือคนไทย
fretbuzz Wrote:
Maow Wrote:ค่าไม้หลัง และข้างก็น่าจะเข้าไปประมาณ สองหมื่นแล้วมั๊งครับ
แต่สวยจริงๆครับ
คุณ maow สงสัยมีอาชีพ หมอดู แน่ เลย ทายถูกเผงเลยครับ ค่าไม้รวมกับวัสดุทุกอย่างก็ประมาณ5หมื่นบาท ครับ

น้าหมอ fretbuzz ครับ ผมเคยเข้าไปในเวปไซด์ที่น้าหมอบอกครับเพื่อดูราคาของไม้แต่ละชนิดว่าประมาณเท่าไหร่ และขณะเดียวกันช่างสมชายก็เคยแนะนำให้ดูไม้จากเวปนี้เหมือนกัน ถ้าชอบแผ่นไหนก็ให้จดเอาไว้แล้วแกจะสั่งให้ครับ ซึ่งถ้าเป็น brazillian ผมเห็นแต่ละแผ่นก็ไม่ต่ำกว่า 400 dollars เลย และส่วนมากก็จะ 500 dollars ขึ้นทั้งนั้น ก็เลยเดาราคาได้ครับ

ดูพอให้น้ำลายไหล แต่แพงเหลือเกินเลยไปดู indian rosewood เป็นหลัก ซึ่งราคาก็ประมาณ 80-120 dollars ครับ อันนี้พอได้ไม่แพงเกินไปครับ

แต่เท่าที่ดูนะครับ ผมประทับใจกับการเดิน binding ด้วย curly koa ของเจ้าตัวนี้มากครับ และก็ชอบ rosette มากด้วยครับ
24-10-2007, 21:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขออนูญาตโชว์นะครับ กีตาร์ฝีมือคนไทย - by Maow - 24-10-2007, 21:40

Forum Jump: