Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
.....หลังจาก กะแดะ เริ่มสะสมก้อน(ที่จริงก็ไม่แยะเท่าไหร่เลย) แล้วก็ได้ทุนไปดูงานตามบ้าน น้าๆ นักเล่นก้อนมืออาชีพ พบว่า.......แต่ละคน มี พวกก้อนๆ กันเป็น สิบสิบตัว ...... มูลค่า เกือบๆแสน บาท. .... .แถมยังลอยหน้าลอยตา มาบอกว่า ที่มีอยู่นี่หนะ ยังไม่พอ ....... ผมเลยหลบสายตาแล้วนึกถึงเงินในกระเป๋าตัวเองทันที .........แล้วก็รำพึงกับตัวเองถ้าตรูเกิดเป็นงี้บ้าง ตรูจนตายแน่ๆ(แถมเป็นคนจนที่ไม่ได้รับเช็กช่วยชาติ2พันอีก).......ทันไดนั้นเอง........ผมเลยนึกถึง พวก มัลติฯ ของ Boss (เดิมเคยมีใช้ รุ่น GT8 กะเขาเหมือนกันนะ แต่มันยากมากใช้ไม่เป็น เลยขายไปแบบขาดทุนยัยเยิน).......เลยไปเปิดเวปของ Boss ดู......เจอเลยครับ.........Boss ME 70 ถูกใจและดูว่าจะใช้ง่ายด้วย.......ราคา 10400 บาท(หลังจาโทรไปถามตัวแทนจำหน่ายบ้านเรา.......แต่......ของหมด ขาดตลาด ขานดียี่งกว่าโค๊ก อีก......ต้องจอง......แต่ไม่ต้องวางมัดจำครับ(เพราะความหล่อของผมแท้ๆเลยBig Grin).......ของมาอาทิตย์หน้า........ใครสนใจลองไปดูวิธีใช้งานใน ยูทูบ เอาเอง...........ถ้าได้มาแล้วจะเอามาฝอยต่อครับ.........Big GrinBig Grin ดูรูปไปก่อนนะ

Attached Files Image(s)

21-05-2009, 19:55
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

RE: ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
Big Grin ยินดีด้วยจ้าาาาาา ผมก็ชอบ Multi ครับน้า แบบตัวนี้

Carl Martin Quattro

[Image: 502535.jpg]

เก็บตังค์ซื้ออยู่เหมือนกัน Big Grin
[Image: myworkspace.jpg]
(This post was last modified: 21-05-2009, 20:07 by yodchula.)
21-05-2009, 20:04
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: ผมเลิกเล่นก้อน หันมาเล่น มัลติฯ แล้วครับ
.....ของ น้า yodchula ไม่ต้องเอาอะไรมาแนะนำผมเลย........เด๋วจะเป็น หนีเสือมาปะจรเข้ ครับ........แก๊งลูบคลำ ของน้ายอดนี่ แต่ละคน........เครื่องดนตรีแต่ละท่าน......ราคารวมแพงกว่า BENZ ตะกูล s-class.......อีก.......แล้วไอ้ตัวที่ น้า yodchula เอามาให้ดูเนี่ย.........มันเหมาะมั้ยที่จะเอามาเล่นกะ ไฮเวย์วัน...........ผมหนะ....ก็ แค่ จะ หนีเสือ มา ปะ กะ แมว จ้า.....Big GrinBig GrinBig Grin

Attached Files Image(s)

21-05-2009, 20:18
tha123 Offline
Member

สวัสดี ครับ น้าแป้ง ต๊ะเ รียงเบอร์เ อง Login Name เปลี่ยนใหม่ เพราะอันเก่าลืม Password ลอง Reset แ ล้ว ไ ม่รู้ ทำอะไ รผิด PC ก็พังข้อมูล หายเ กือบหมด ต้อง Format ลง Program ใหม่ เ ลยสมัครใ หม่ 5 5 5
ว่าแต่จะให้ เอา Digitech ไปส่งให้เมื่อไรครับ หรือ กะจะมาเอาเอง อาทิตย์หน้า น้าอ้วนไป อินโด กลับ อาทิตย์ หน้า สัปดาห์นี้งานยุ่งๆ เลยไม่ได้โทรไปคุยครับ
ไ อ้ Multi มาให่ม รุ่นใหม่ ฟังชั่นใหม่ ยังไงมาให้ผมลองก่อนก็ได้ เ ผื่อ ต้อง Reset ก่อน เ หมือน Digitech ฮิ ฮิ ฮิ Big GrinBig GrinBig Grin

(This post was last modified: 21-05-2009, 21:42 by tha123.)
21-05-2009, 21:32

(21-05-2009, 20:18)กีต้าร์เก่า Wrote: ตัวที่ น้า yodchula เอามาให้ดูเนี่ย.........มันเหมาะมั้ยที่จะเอามาเล่นกะ ไฮเวย์วัน...........ผมหนะ....ก็ แค่ จะ หนีเสือ มา ปะ กะ แมว จ้า.....Big GrinBig GrinBig Grin

เจ้าตัวนี้เป็น Analog Effect ครับ ยกเว้นภาค Delay จะเป็น Digital
ข้อดีของมันคือ Headroom กว้างกว่า Digital เยอะ แล้ว Sound มันก็เนื้อหนังดีมาก
Delay ก็มี Tap Tempo ด้วยสะดวกมาก ข้อเสียเดียวของมันคือ Save ไม่ได้ครับ Cool

[Image: OM-45-MARQUIS.jpg]
^
^
^
สมาชิกล่าสุดของแก๊งค์ลูบคลำ ฮิๆๆ Big Grin
22-05-2009, 00:47
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผ้าปูเตียงน่านอนมากครับ แล้วโจโจ้มายืนเกะกะอะไรกัน ขวางหูจริงๆ!!!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-05-2009, 02:20
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ไม่ใช่โจโจ้ครับ ฟูจิยามา ครับ ดูยังไง....
22-05-2009, 03:21
Paiman Offline
Senior member

(21-05-2009, 20:04)yodchula Wrote: Big Grin ยินดีด้วยจ้าาาาาา ผมก็ชอบ Multi ครับน้า แบบตัวนี้

Carl Martin Quattro

[Image: 502535.jpg]

เก็บตังค์ซื้ออยู่เหมือนกัน Big Grin

รุ่นนี้แพงไหมครับน้ายอด
เสียงเป็นยังไง และเหมาะเล่นแบบไหนครับ
ออกเวที หรือ เล่นกับบ้าน
(21-05-2009, 19:55)กีต้าร์เก่า Wrote: .....หลังจาก กะแดะ เริ่มสะสมก้อน(ที่จริงก็ไม่แยะเท่าไหร่เลย) แล้วก็ได้ทุนไปดูงานตามบ้าน น้าๆ นักเล่นก้อนมืออาชีพ พบว่า.......แต่ละคน มี พวกก้อนๆ กันเป็น สิบสิบตัว ...... มูลค่า เกือบๆแสน บาท. .... .แถมยังลอยหน้าลอยตา มาบอกว่า ที่มีอยู่นี่หนะ ยังไม่พอ ....... ผมเลยหลบสายตาแล้วนึกถึงเงินในกระเป๋าตัวเองทันที .........แล้วก็รำพึงกับตัวเองถ้าตรูเกิดเป็นงี้บ้าง ตรูจนตายแน่ๆ(แถมเป็นคนจนที่ไม่ได้รับเช็กช่วยชาติ2พันอีก).......ทันไดนั้นเอง........ผมเลยนึกถึง พวก มัลติฯ ของ Boss (เดิมเคยมีใช้ รุ่น GT8 กะเขาเหมือนกันนะ แต่มันยากมากใช้ไม่เป็น เลยขายไปแบบขาดทุนยัยเยิน).......เลยไปเปิดเวปของ Boss ดู......เจอเลยครับ.........Boss ME 70 ถูกใจและดูว่าจะใช้ง่ายด้วย.......ราคา 10400 บาท(หลังจาโทรไปถามตัวแทนจำหน่ายบ้านเรา.......แต่......ของหมด ขาดตลาด ขานดียี่งกว่าโค๊ก อีก......ต้องจอง......แต่ไม่ต้องวางมัดจำครับ(เพราะความหล่อของผมแท้ๆเลยBig Grin).......ของมาอาทิตย์หน้า........ใครสนใจลองไปดูวิธีใช้งานใน ยูทูบ เอาเอง...........ถ้าได้มาแล้วจะเอามาฝอยต่อครับ.........Big GrinBig Grin ดูรูปไปก่อนนะ

แหม น้าแป้งช่วงนี้ฟิตจัง หาของเล่นใหม่ๆมาเรื่อยเลย
เจอกันครั้งหน้า อย่าลืมพกมาให้ผมลองบ้างนะครับ

วันนั้นมัวแต่เม้าท์เพลิน เลยอดแจมกับน้าแป้งเลย
Life is a journey, not a destination......Smile
(This post was last modified: 22-05-2009, 08:18 by Paiman.)
22-05-2009, 08:15

(22-05-2009, 08:15)Paiman Wrote: รุ่นนี้แพงไหมครับน้ายอด
เสียงเป็นยังไง และเหมาะเล่นแบบไหนครับ

ราคาจะว่าแพงก็ไม่เชิงครับ ราคามันประมาณ 630 USD ราวๆ 22,000 บาท
แต่ว่าคุณภาพ effect ของ Carl Martin นี่เป็นของคุณภาพสูงครับ
22000 บาท กับ effect 4 ชนิด ผมว่าเป็นราคาที่โอเคเลยครับ

เสียงก็ตามนี้เลย
http://www.carlmartin.com/sound_files/Mr...ck_Bug.mp3
http://www.carlmartin.com/sound_files/Ch...nSays4.mp3

เหมาะกับเล่นแนวไหน? ผมว่าอันี้ได้ครบเลยครับ จะ Blue Jazz Rock Pop
เพราะ effect ทั้ง 4 ที่มันมีเป็น effect ที่คนใช้เยอะที่สุดแล้วครับ Wink
22-05-2009, 08:41
Paiman Offline
Senior member

(22-05-2009, 08:41)yodchula Wrote:
(22-05-2009, 08:15)Paiman Wrote: รุ่นนี้แพงไหมครับน้ายอด

ราคาจะว่าแพงก็ไม่เชิงครับ ราคามันประมาณ 630 USD ราวๆ 22,000 บาท
แต่ว่าคุณภาพ effect ของ Carl Martin นี่เป็นของคุณภาพสูงครับ
22000 บาท กับ effect 4 ชนิด ผมว่าเป็นราคาที่โอเคเลยครับ

เสียงก็ตามนี้เลย
http://www.carlmartin.com/sound_files/Mr...ck_Bug.mp3
http://www.carlmartin.com/sound_files/Ch...nSays4.mp3

เหมาะกับเล่นแนวไหน? ผมว่าอันี้ได้ครบเลยครับ จะ Blue Jazz Rock Pop
เพราะ effect ทั้ง 4 ที่มันมีเป็น effect ที่คนใช้เยอะที่สุดแล้วครับ Wink

ขอบคุณครับน้ายอด
เมื่อก่อนผมก็ใช้ บอส เป็นก้อนเหมือนกันครับ (สมัยสิบห้าปีที่แล้ว)
แต่มันก็เล่นง่าย ปรับง่ายดีนะครับ

พอหันมาเป็นมือเบส เลยเอาไปแลกกับลำโพง Bose

ตอนนี้คันไม้คันมือ (ก็เห็นน้าแป้งฟิตซะขนาดนั้น โซโลเป็นไฟเลย) เลยว่าจะหา effect มาเล่นซักหน่อย
Life is a journey, not a destination......Smile
22-05-2009, 08:57

Forum Jump: