Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
**** โปรดทราบ **** กำหนดการ Meeting 4
Author Message
TooN Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: **** โปรดทราบ **** กำหนดการ Meeting 4
หนุกมากครับ อบอุ่นดีจริง ๆ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น

เสียดายลูกสาวมาด้วยเลยต้องกลับก่อนโดยที่ไม่ได้ดูพี่ตู่กะพี่โรเบิร์ด เสียดายมาก

ไว่งานหน้าไปคนเดียวดีกว่า หุ หุ หุ
21-06-2009, 08:47
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: **** โปรดทราบ **** กำหนดการ Meeting 4
ช่วงโชว์ของสมาชิกใหม่ๆ อย่างน้า Guitarmania น้าTooN น้าชรัส น้าไข่ไก่&น้องไข่หวาน น้า kor-17 และอีกหลายๆท่าน (ที่จำชื่อไม่ได้) ฝีมือนิ่มนวลกันทุกๆท่าน อย่างคาดไม่ถึง น่าฟังทีเดียว....

แถม ปีนี้มี Nimit Baby น่ารัก น่าหยิก หลายๆ คนเลย อย่างลูกสาวของน้า TooN , น้าแมว เป็นต้น ไม่งอแงเลยซักคน อึดมากๆ

นี่ยังไม่รวม น้าAmin สหายผู้พี่ ผู้ร่วมเสี่ยงโชค มาหลายmeeting ก็พึ่งเห็นด้วยตาว่า กำลังจะมี เบบี๋ เร็วๆนี้ รู้สึกยินดีมากๆ จากใจจริง
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 22-06-2009, 13:52 by SARUN.)
21-06-2009, 09:45
HMUI Offline
Member

กลุ่มนี้ก็กำลังโต...โชว์ขำน่ะครับ ของจริงอยู่ข้างหลัง
21-06-2009, 15:44
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
งานดีครับ ไม่แน่นไป ไม่โหรงเหรงไป รายการเวทีก็ต่อเนื่องดี อาหารก็อร่อย (แต่รอนานไปนิด) เสียดายต้องกลับก่อนเพราะวันนี้ต้องทำงานเลยอดสาธิต tenor guitar

เพิ่งได้คืนมาจากช่างโจนครับ ตัวนี้เป็น Martin O-18t รุ่นเดียวกับ Nick Reynolds แห่งวง The Kingston Trio เป็นรุ่นปี 1952 เปิดกล่องออกมาทีแรกแทบเป็นลมเพราะไม่นึกว่าสภาพมันจะเก่าแก่ขนาดนี้ ทั้งฝุ่นทั้งเยิน เอาไปให้ช่างโจนดูว่าจะทำอะไรได้บ้าง กลับออกมาดูดีขึ้น เล่นง่าย เสียงดี ดีกว่าเจ้า Royal tenor มากมาย และก็ดีกว่า baritone ukulele เลยชักไม่แน่ใจว่า "New Project" ทำออกมาแล้วจะสู้มันได้ไหม

[Image: 20062009630r.jpg]
By rasun

[Image: 20062009632r.jpg]
By rasun

บ้านฟ้าเราเจอกันบ่อย ไว้คราวหน้าจะเอาไปใหม่ครับ
Just for fun!
(This post was last modified: 21-06-2009, 19:39 by rasun.)
21-06-2009, 19:28
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณหมอrasun อย่างมากครับที่ดูแลไม่ทั่วถึง
อยู่ทักทายกับผมครู่เดียว ทราบอีกทีกลับไปซะแล้ว
เสียดายไม่ได้ชวนขึ้นเวทีแต่แรกรวมทั้ง Tenor Guitar
ผมรู้สึก Guilty มาก ขออภัยด้วย (ยังไม่นับท่านสมาชิกอื่นๆอีกบางท่านที่ไม่ได้แสดงบนเวที)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-06-2009, 21:30
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
(21-06-2009, 21:30)povation Wrote: ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณหมอrasun อย่างมากครับที่ดูแลไม่ทั่วถึง
อยู่ทักทายกับผมครู่เดียว ทราบอีกทีกลับไปซะแล้ว
เสียดายไม่ได้ชวนขึ้นเวทีแต่แรกรวมทั้ง Tenor Guitar
ผมรู้สึก Guilty มาก ขออภัยด้วย (ยังไม่นับท่านสมาชิกอื่นๆอีกบางท่านที่ไม่ได้แสดงบนเวที)

ไม่ต้องห่วงครับ น้าป๋อทำหน้าที่ได้อย่างยอดเยี่ยมครับโดยเฉพาะชวนพี่น้องสมาชิกใหม่ขึ้นเวทีได้หลายท่าน
Just for fun!
22-06-2009, 08:11
call Offline
Senior member

(21-06-2009, 07:18)Guitarmania Wrote: งานนี้สนุกมากครับ เสียดายต้องกลับก่อน(แต่ทันได้ดูการดวลของยอดฝีมือ)เพราะเช้านี้มีภาระกิจต้องส่งลูกไปเรียนพิเศษ สำหรับเมื่อคืนต้องขออภัยด้วยสำหรับการแสดง เล่นผิดเยอะมาก เนื่องจากมีฝีมืออันน้อยนิด แถมยังตื่นเวทีอีก และประเด็นสำคัญยังไม่ได้ทานน้ำชาแก้สั่นด้วย ไว้คราวหน้าจะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้ครับ ขออภัย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

น้ากีตาร์มาเนียครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่จะบอกว่าคำพูดทั้งหลายที่น้ากล่าวออกมานั้น เป็นคำพูดที่ผมได้จดลิขสิทธิ์ไว้ก่อนแล้วทั้งหมดนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคำว่า "กลับก่อน" "ส่งลูกเรียนพิเศษ" "เล่นผิด" "ฝีมือน้อยนิด" และ "ตื่นเวที" รวมทั้ง "คราวหน้าจะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้" ทุกประโยคนี่ผมมีสิทธิ์ใช้ได้คนเดียวนะครับ อ้อ แถมอีกสามสี่คำด้วยคือ "อ่อนซ้อม" "จอมเล่นหลุด" "หลงคอร์ด" "หลงเนื้อร้อง" และ "ล่มกลางครัน" อันนี้ก็เป็นลิขสิทธิ์ของผมด้วยนะครับ เพราะฉะนั้นน้าต้องระมัดระวังถ้าคิดจะใช้คำพูดเหล่านี้ คราวหน้าถ้าใช้เหล่านี้อีกผมจะแต่งตั้งทนายป๋อฟ้องเรียกค่าเสียหายโทษฐานละเมิดลิขสิทธิ์คำพูดของผมมาใช้นะครับ ของน้าต้องใช้คำว่า "เนียน" "เจ๋ง" "สุดยอด" "เยี่ยมไปเลย" และ "แหล่ม (คำนี้ป้ามายสอนผมเอง)" เพราะยังไม่มีใครจดลิขสิทธิ์ ถ้าน้าไม่แน่ใจยังไงตรวจสอบคำพูดที่จดลิขสิทธิ์กับผมก่อนได้นะครับ จบข่าว

ต้องขอโทษที่กลับก่อนนะครับ โชเฟอร์ผมที่มาด้วยกันง่วงนอน ปกติแกเป็นเด็กอนามัยเข้านอนไม่เกิน 4 ทุ่มทุกวัน ประกอบกับงานนี้ผมเอาหน้ามาขายอย่างแรง ยิ่งอยู่นานก็ยิ่งอับอาย มิสู้หลบลี้หนีหน้าไปเสียให้พ้นลูกหูลูกตาเพื่อน ๆ ยอดฝีมือดีกว่า งานสนุกมากครับ ได้ชมสุดยอดฝีมืออย่างน้าโรเบิร์ต น้าตู่ ดวลกระบี่กัน โช้ง เช้ง ไฟแลบ แล้ว ต้องบอกว่า 150 บาทคุ้มมากครับ น่าจะจัดคอนเสิร์ตขายบัตรดวลกระบี่สองจอมยุทธแบบเต็ม ๆ สักครั้งนะครับ รับรองไม่พลาดแน่

ขอโทษน้าหมุยด้วยนะครับ ที่อุตส่าห์นัดแนะกันว่าจะแจมคอรัสประสาน 3 เสียงร่วมกันน้าติงแนล แล้วแอบกลับก่อน ไม่รู้น้าหมุยกับผมใครกลับก่อน เอาไว้มินิ meeting ก็ดีครับ พร้อมเมื่อไหร่นัดมาได้เลยครับ
22-06-2009, 08:42
Maew Offline
Senior member

(22-06-2009, 08:42)call Wrote: น้ากีตาร์มาเนียครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่จะบอกว่าคำพูดทั้งหลายที่น้ากล่าวออกมานั้น เป็นคำพูดที่ผมได้จดลิขสิทธิ์ไว้ก่อนแล้วทั้งหมดนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคำว่า "กลับก่อน" "ส่งลูกเรียนพิเศษ" "เล่นผิด" "ฝีมือน้อยนิด" และ "ตื่นเวที" รวมทั้ง "คราวหน้าจะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้" ทุกประโยคนี่ผมมีสิทธิ์ใช้ได้คนเดียวนะครับ อ้อ แถมอีกสามสี่คำด้วยคือ "อ่อนซ้อม" "จอมเล่นหลุด" "หลงคอร์ด" "หลงเนื้อร้อง" และ "ล่มกลางครัน" อันนี้ก็เป็นลิขสิทธิ์ของผมด้วยนะครับ เพราะฉะนั้นน้าต้องระมัดระวังถ้าคิดจะใช้คำพูดเหล่านี้ คราวหน้าถ้าใช้เหล่านี้อีกผมจะแต่งตั้งทนายป๋อฟ้องเรียกค่าเสียหายโทษฐานละเมิดลิขสิทธิ์คำพูดของผมมาใช้นะครับ

........

ผมไม่มีคำพูดใดจะกล่าวแล้วครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
22-06-2009, 08:50
Guitarmania Offline
Member

(22-06-2009, 08:42)call Wrote:
(21-06-2009, 07:18)Guitarmania Wrote: งานนี้สนุกมากครับ เสียดายต้องกลับก่อน(แต่ทันได้ดูการดวลของยอดฝีมือ)เพราะเช้านี้มีภาระกิจต้องส่งลูกไปเรียนพิเศษ สำหรับเมื่อคืนต้องขออภัยด้วยสำหรับการแสดง เล่นผิดเยอะมาก เนื่องจากมีฝีมืออันน้อยนิด แถมยังตื่นเวทีอีก และประเด็นสำคัญยังไม่ได้ทานน้ำชาแก้สั่นด้วย ไว้คราวหน้าจะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้ครับ ขออภัย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

น้ากีตาร์มาเนียครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่จะบอกว่าคำพูดทั้งหลายที่น้ากล่าวออกมานั้น เป็นคำพูดที่ผมได้จดลิขสิทธิ์ไว้ก่อนแล้วทั้งหมดนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคำว่า "กลับก่อน" "ส่งลูกเรียนพิเศษ" "เล่นผิด" "ฝีมือน้อยนิด" และ "ตื่นเวที" รวมทั้ง "คราวหน้าจะเตรียมตัวมาให้ดีกว่านี้" ทุกประโยคนี่ผมมีสิทธิ์ใช้ได้คนเดียวนะครับ อ้อ แถมอีกสามสี่คำด้วยคือ "อ่อนซ้อม" "จอมเล่นหลุด" "หลงคอร์ด" "หลงเนื้อร้อง" และ "ล่มกลางครัน" อันนี้ก็เป็นลิขสิทธิ์ของผมด้วยนะครับ เพราะฉะนั้นน้าต้องระมัดระวังถ้าคิดจะใช้คำพูดเหล่านี้ คราวหน้าถ้าใช้เหล่านี้อีกผมจะแต่งตั้งทนายป๋อฟ้องเรียกค่าเสียหายโทษฐานละเมิดลิขสิทธิ์คำพูดของผมมาใช้นะครับ ของน้าต้องใช้คำว่า "เนียน" "เจ๋ง" "สุดยอด" "เยี่ยมไปเลย" และ "แหล่ม (คำนี้ป้ามายสอนผมเอง)" เพราะยังไม่มีใครจดลิขสิทธิ์ ถ้าน้าไม่แน่ใจยังไงตรวจสอบคำพูดที่จดลิขสิทธิ์กับผมก่อนได้นะครับ จบข่าว

ต้องขอโทษที่กลับก่อนนะครับ โชเฟอร์ผมที่มาด้วยกันง่วงนอน ปกติแกเป็นเด็กอนามัยเข้านอนไม่เกิน 4 ทุ่มทุกวัน ประกอบกับงานนี้ผมเอาหน้ามาขายอย่างแรง ยิ่งอยู่นานก็ยิ่งอับอาย มิสู้หลบลี้หนีหน้าไปเสียให้พ้นลูกหูลูกตาเพื่อน ๆ ยอดฝีมือดีกว่า งานสนุกมากครับ ได้ชมสุดยอดฝีมืออย่างน้าโรเบิร์ต น้าตู่ ดวลกระบี่กัน โช้ง เช้ง ไฟแลบ แล้ว ต้องบอกว่า 150 บาทคุ้มมากครับ น่าจะจัดคอนเสิร์ตขายบัตรดวลกระบี่สองจอมยุทธแบบเต็ม ๆ สักครั้งนะครับ รับรองไม่พลาดแน่

ขอโทษน้าหมุยด้วยนะครับ ที่อุตส่าห์นัดแนะกันว่าจะแจมคอรัสประสาน 3 เสียงร่วมกันน้าติงแนล แล้วแอบกลับก่อน ไม่รู้น้าหมุยกับผมใครกลับก่อน เอาไว้มินิ meeting ก็ดีครับ พร้อมเมื่อไหร่นัดมาได้เลยครับ
ฮือ..ฮือ...ไม่ยอมครับ เล่นจดลิขสิทธิ์อย่างนี้ผมก็แย่สิครับ แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมปรึกษาน้าป๋อ ไปจดลิขสิทธิ์ที่ต่างประเทศก็ได้ อาจจะยังพอมีหวัง 5555555
22-06-2009, 11:28
MUY Offline
Junior member
**

คำของผมยังไม่ได้จดลิขสิทธิ์นะครับ..."กลับเพราะง่วง" ง่วงจริง ๆ ครับ ปกติสองทุ่มผมต้องนอน แล้วตื่นอีกทีสี่ทุ่ม..แล้วง่วงอีกทีตีสอง

ง่วงเป็นช่วง ๆ ครับ.....แหมบรรยายลักษณะคนสูงอายุได้อีกมุม

ผมต้องขออภัยทุก ๆ ท่าน (เขียนไปทีแล้วหลังกลับถึงบ้าน)..กลัวหลงและง่วงจึงหนีกลับก่อน ขากลับหลงจริง ๆ กะจะเข้าเลียบทางด่วนรามอินทรา ไปโผล่เอานู่นฟอร์จูนทาวน์ เกินไปสิบกิโล แต่เร็วกว่าขามาชั่วโมงครึ่ง (มาสองชั่วโมงครึ่ง-กลับหนึ่งชั่วโมง)
22-06-2009, 11:39

Forum Jump: