Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
เท่าที่อ่านขอเดาว่าหนูทองดีคงชอบร้องเพลงก็เลยอยากเล่นกีต้าร์เป็นด้วยจะใด้ไม่ต้องไปพึ่งใครเวลาจะร้อง

ถ้าผมเดาถูกผมคิดว่าถ้าไปเรียนกีต้าร์ตามหลักสูตรทั่วไปที่เขาสอนมีสิทธิเสียเงินฟรีครับ เมื่อสองสามปีก่อนแฟนผมไปสมัครเรียนกีต้าร์อยู่หกเดือนเต็มปรากฏว่าเล่นใด้อยู่เพลงเดียวคือ Jingle Bell เพราะคนสอนเขาสอนแต่เรื่องโน้ตและเสกลซึ่งถ้าคนเรียนไม่คิดจะเล่นแบบจริงจังก็จะเบื่อไปเองครับ

มาตอนหลังแฟนผมเลยให้น้าๆในบ้านนี้แหละสอนจับคอร์ดให้ปรากฏว่าอาทิตย์เดียวเล่นใด้เป็นสิบเพลงแล้วครับแม้จะจับคล่องแค่สี่คอร์ด (C, Am, Dm, G)

การฝึกเล่นกีต้าร์ถ้าฝึกแบบเอาเป็นเอาตายน่ะเจ็บนิ้วแน่นอนครับในตอนแรกแต่ถ้าฝึกแค่จับคอร์ดเพื่อดีดคลอเสียงร้องและใช้กีต้าร์สายไนล่อนมันไม่เจ็บหรอกครับแต่ต้องตัดเล็บเท่านั้น

ครูที่สอนร้องเพลงส่วนใหญ่เล่นกีต้าร์เป็นครับ บางคนเล่นเก่งด้วยแต่ครูที่สอนกีต้าร์ส่วนใหญ่ร้องเพลงไม่ใด้เรื่องหรอก
13-05-2009, 23:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่??? - by pood - 13-05-2009, 23:39

Forum Jump: