Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
Author Message
Pri-a-pism Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่???
ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าเป็นอะไรกับน้า Tah123

ถ้าผมมีลูกสาวผมจะสนับสนุนให้เรียนดนตรีแน่นอน ถ้าตัวกะเปี๊ยกอยู่คงเริ่มจากเปียโน

แต่ถ้ามาอยากเรียนเอาตอนโตหรือเป็นวัยรุ่น จะเรียนกีตาร์หรือเปียโนก็ตามใจทั้งนั้น

แต่การเล่นดนตรีมันคงจะยากมากๆ ตอนเริ่มต้นนี่แหละครับไม่ว่าจะกีตาร์หรือเปียโน

ถ้าหัดกีตาร์แล้วนิ้วไม่เยินนี่ไม่เป็นง่ายๆครับรับประกัน

และที่สำคัญต้องหมั่นฝึกซ้อม หาแนวที่เราชอบจะได้ไม่เบื่อง่ายและมีกำลังใจฝึกเล่นไปเรื่อยๆ ถ้าอยากเล่นเหมือนคนอื่นแต่ใจเราไม่ได้ชอบแนวนี้ก็อาจจะทนเล่นได้ไม่นานครับ

หนับหนุนครับหนับหนุน
คิดถึงทุกปี..... http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=3448
13-05-2009, 22:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เป็นผู้หญิงที่รักเสียงกีต้าร์และกำลังจะไปลงทะเบียนเรียนค่ะแต่??? - by Pri-a-pism - 13-05-2009, 22:08

Forum Jump: