Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม
.....
หยุดมองดูตัวเอง แล้วค่อยๆคิดว่า เราใช้เวลาไปกับอะไร
เป็นการทำความรู้จักกับตัวเองอีกทางหนึ่งที่น่าสนใจ

เดี๋ยวผมจะลองเรียบเรียงความคิดตัวเองดูบ้าง
ถ้ามีอะไรที่น่าสนใจ จะเข้ามาแลกเปลี่ยนกัน

ผมว่า การเขียน/สื่อสารของน้าหนึ่งมีการพัฒนาอยู่เสมอนะครับ
ทั้งในส่วนของการเรียบเรียงความคิดในหัว และ การใช้ภาษา
ผมวัดจากตัวเองที่มีความรู้สึกว่า เข้าใจอารมณ์ ความรู้สึกและประเด็นของน้าหนึ่งที่ต้องการสื่อมากขึ้น

ขอบคุณครับ

--------------
ขอบคุณน้าโฟล์คน้อยด้วยครับ

เป็นข้อเขียนที่ทำให้ผมได้ฉุกคิดอะไรขึ้นมาหลายๆอย่าง
โดยเฉพาะเรื่องครอบครัวที่ทำให้ผมรู้สึกว่า ผมยังไม่ได้ทำเต็มที่เลย

เป็นความรู้สึกดีๆที่ได้อ่านและได้รับรู้ถึงความงดงามที่อยู่ในนั้น

ปล. ผมซื้อ ก่อนพ่อตาย 3 และ 4 มาแล้วนะครับ (1 กับ 2 หาซื้อไม่ได้)
กำลังอ่านอยู่ครับ
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
(This post was last modified: 13-05-2009, 17:39 by Maew.)
13-05-2009, 17:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม - by Maew - 13-05-2009, 17:22

Forum Jump: