Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม

ผมหยุดเขียนหนังสือมานานมากแล้ว
สมาธิสั้น...
โลกในตัวหนังสือไร้แรงดึงดูด
มีแค่ความประทับจำแบบโรแมนติกเมื่อย้อนนึก
เปล่าเลย!!
มิใช่ผมไม่ให้คุณค่ากับมันอีกแล้ว
เพียงแต่..ผมรู้สึกกังขาสงสัยในคุณค่าของมัน...

แล้วผมกำลังจะพูดอะไร?
นั่นซิ!!
ผมจะพูดอะไร?
ผมเพียงแต่ต้องแวะเข้ามาทุกโพสตของน้าโฟล์คน้อย
เพราะน้าโฟล์คน้อยมักทำให้ผมย้อนนึกถึงวันชื่นคืนสุขในโลกของตัวหนังสือ
เมื่อครั้งที่โลกของผมมันเป็นอื่นจากชีวิตจริง
หนังสือเป็นที่ที่ผมสามารถฝีกแฝงตัวอยู่อย่างเงียบเชียบ-ปลอดภัย...

ในอารมณ์นั้นมันไม่ต่างจากอารมณ์นี้
ผมคิดถึงการอ่านแต่ไม่นึกอยากอ่านแม้แต่น้อย
หนังสือเรียงเต็มตู้....มันคือขยะกองโต
ปัญญาความรู้ชนิดแห้งยังไม่ถูกเปิด
เมื่อไม่มีผู้พลิกหน้าหนังสือออกอ่าน

เผามันทิ้งเสียเถอะ!!!

เงินหลายบาทอยู่ในนั้น
ชีวิตหลายหลากก็อยู่ในนั้น
ชีวิตเปื่อยขาดก็อยู่ตรงนั้น
ที่ไหน?

ที่นี่มาเนินนาน................

(ไม่เกี่ยวอะไรกับหัทยาเลย........พับผ่า!!!)
(This post was last modified: 19-11-2009, 00:39 by boobyblue.)
18-11-2009, 23:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม - by boobyblue - 18-11-2009, 23:58

Forum Jump: