Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
DigiTech X-Series Digital Reverb
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
DigiTech X-Series Digital Reverb

ใครเคยใช้ เคยลองช่วยเเนะนำทีครับ ขายกันเท่าไหร่ ดีไหมเสียง มีคนจะมาเเลกกับเบสเก่าๆของผม อ้อ มีกูย่าโทน เป็นคอมเพรสเซ่อร์สีเขียวๆอีกตัวด้วยครับ ไม่ใช่ซัทเทนเนอร์นะครับ

ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับมันเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

09-05-2009, 08:18
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: DigiTech X-Series Digital Reverb
ผมมีครับ ถ้าจะเอาเบส Vox มาแลกก็รีบมาเลย
10-05-2009, 02:17
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: DigiTech X-Series Digital Reverb
ไอ้เบสเก่าๆที่ว่านั่นผมขอเฉยๆได้มั้ย?
บังเอิญอยากได้ไว้ใช้งานอยู่พอดี
แต่บังเอิญว่าไม่มีตังค์!!
จะเอามาใช้อัดเพลง
คือเรื่องของเรื่องผมเขียนmidiลำบากแสนเข็ญจริงๆ
พยายามแล้วแต่ใจมันไม่รักกกกกกก..........
(เบสผมก็เล่นไม่เป็นหรอกแต่ผมว่าน่าจะลำบากน้อยว่านั่งเขียนเอา..)
10-05-2009, 03:18
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ขอบคุณครับน้าหนึ่ง..
แต่ผมอยากยืมตัวน้าหนึ่งมากกว่าครับ!!
10-05-2009, 13:09
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
เปล่าครับ ไม่ใช่vox เเต่เป็นเบสญี่ปุ่น ชื่อ river head ไม่มีลูกบิดที่หัว ทรงประหลาดๆ สีขาวสภาพมอๆ
http://www.handen.us/riverhead/pictures.html

เเต่ที่ต้นคอมีหัวนะครับ เเค่ไม่มีลูกบิด หารุ่นที่ว่าไม่เจอ ผมก็เสียดาย พวกอุปกรณ์ตั้งสายที่ตัว ช่วงท้ายๆของตัวมันเหมือนในรูปเเหละครับ มันเทห์ดี จะปล่อยไปก็เสียดาย คือของมันหายากหน่ะครับ เเต่ตอนนี้กำลังหา เอฟเฟค ให้นักร้องเเมวๆอยู่ รีเวิปรุ่นนี้เคยได้ยินเสียงบ้าง จำได้ว่าดีกว่า โฮรี่กิลด์ ของผมเสียอีก มันไม่ทำให้เสียงบางลงเลย

ใจก็เสียดาย เขาอุตสาห์โทรมาขอเเลก ผมก็อยากหา คอมเพรสเซอร์อยู่เหมือนกัน เเต่ยังงงๆอยู่ครับ

น้ากิดน่าจะไม่ชอบ มันสีขาว เเต่มอมๆ ลูกบิดอยู่ที่บริจครับ มีปิ๊คอัพเดียวใหญ่ๆใส่ถ่าน เสียงไม่ได้ดีอะไร

เรื่องเบส ผมมี vox ยืมได้ ยังไม่ใช้ช่วงนี้ เสียงดีมากๆ เเต่เพรตมันจะบางมากนะครับ มันออกเเบบมาคล้ายจะให้เหมือนเฟรตเลส อยากยืมทำงานก็มาเอาได้เลยครับ

ผมคิดว่าตัวนี้คงจะไม่ขายเเน่นอน เคยไปงัดกับเบสวาวิคห้องอัดโดยไม่ตั้งใจ ปรากฎเหลือเชื่อมาก ถ้าใครจะอัดเสียง โดยเฉพาะน้าบู ติดต่อมาเลยครับไม่หวง

(10-05-2009, 13:09)boobyblue Wrote: ขอบคุณครับน้าหนึ่ง..
แต่ผมอยากยืมตัวน้าหนึ่งมากกว่าครับ!!

โห.... ได้ตัว ฟังดูอยากให้น้าบูเป็นสาวมหาลัยอายุ 20เลย 5555Big Grin

เอาไปเเต่ตัว ใจไม่มีจะทำงานให้ไงหล่ะเนี่ยย...

รบราต่อกรกับนักร้องเกเร จนใจมึนๆฮาๆ ช่วงนี้พักรบครับ Big Grinอยากให้อัดอะไร มีอะไรผมช่วยได้ก็โทรมาเลยครับพี่ เฉพาะน้าบูนะครับ ขออภัยผู้อ่านท่านอื่นด้วย

083 006 7112 ตลอดเวลาครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

10-05-2009, 13:33
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ไม่รู้ว่าน้าหนึ่งใด้มาอย่างไรแต่ Riverhead Bass ไม่ใช่ยี่ห้อกระจอกนะครับ

"Riverhead was a division of Headway Guitars back in the 80's. Made in Japan, good quality for the money, very unique designs. Prices were in the mid/high end ($700 - $1500 range). Good stuff in you're into the funky 80's look." (Quoted from Bass Talk Forum).

จะเอาไปแลกกับ effect ที่ของใหม่ราคาสามพันกว่าบาทก็ตามใจครับ

ส่วน Digitech XP-400 digital reverb ที่ผมมีนั้นเป็นรุ่นที่ made in U.S.A. ครับ ผมซื้อของใหม่ค้างสต้อคมาจากมหาจักร์ที่เคยเป็นตัวแทนจำหน่ายแต่ซื้อมาสไตล์น้ากีต้าร์เก่าคือลองเสียบดูว่าใช้งานใด้แล้วเก็บใส่กล่องจนลืมไปว่ามีอยู่ในครอบครอง ราคาลองเปรียบเทียบใด้ตามนี้เลยครับ

http://www.mexthai.com/product.detail_94952_th_2102524

http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=280251

นอกจากตัวนี้แล้วยังมีอีกหลายตัว วันดีคืนดีจะเอามาลงชายแบบน้าแป้งมั่งดีกว่า
10-05-2009, 14:15
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
......อิ....อิ......ผมประเภท คนจนไม่เจียม......เห็นอะไรไม่รู้จัก......ซื้อเอาไว้ก่อน.......ว่างก็เอามาลอง........บางที่ก็เก็บจนลืม........ยังมีอีกตั้งหลายอย่างแหนะ.........จะทยอยลงขายไปเรื่อยๆครับ........น้า Povation แซวหาว่าขายดิบขายดี.......แหมม.......ก็ผมขายแบบลืมทุน นี่..........ว่าแต่...นู๋ hattaya111 มาโม้อยู่ที่นี่เอง.........ว่าแต่เมื่อไร จะ มาเอา รองเท้า ซะทีนะ........เด๋วผมก็ลืมเอาไปขายอีกหรอก...........

Attached Files Image(s)

11-05-2009, 07:51

Forum Jump: