Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
A0_soldtag  ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
อาทิตย์กว่าเเล้ว ไม่มีเพลงมาลงไม่รู้จะเสนออะไรดี มันไม่มีอะไรใหม่

เเต่ จริงๆมีมากมายเลยครับ เพลงอัดมาตลอด เเต่ไม่รู้สึกตื่นเต้นอะไร ทำมาทุกอย่างเเล้ว

เเละ...เนื่องด้วย เหนื่อยๆครับ ทำอะไรหลายอย่าง

เล่นดนตรี หายใจ กินกาเเฟ เเม่ไม่สบาย ทำที่สอนดนตรีเเบบสร้างเองรื้อเอง ทะเลาะกับตัวเอง สอนๆ หาของเเต่งที่สอน เเต่งเพลง ทำอัลบั้มบ้าๆอีก ซ่อมกีตาร์พังๆ เดินหาอะไหล่ คุยโทรศัพท์กับสาวๆ ทะเลาะกันต่ออีก อ่ะเอาเข้าไป....

พักครับ พักไม่มีกำหนด ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น ไม่รู้ทำอะไรดี จนกว่าจะคิดออกว่าทำอะไรต่อ จะมาจัดต่อครับ

เราเลิกกันนะ ขอหาไม่มีอะไรใหม่ให้ตื่นเต้น.............นี่หล่ะครับ สรุปอย่างนี้ละกัน

ขอบพระคุณ ผู้สนับสนุนที่ดีมาตลอดมากๆครับ น่ารักทุกคน

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชม เหล่านักฟังที่ติดตามตลอดมาครับ

คงต้องขอโทษ เเต่หากมีอะไรน่าสนใจก็เสนอมานะครับ

เเล้วคงพบกันใหม่ เมื่อถึงเวลาครับSad
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

06-05-2009, 15:05
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
สงสัยจะน้อยใจ ที่ไม่มีใครมาล่มกะทู้!!!!
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
06-05-2009, 16:07
Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: ประกาศ...พักรายการ หัทยาพาเพลิน
เปิดสอนแล้วเหรอครับน้าหนึ่ง
06-05-2009, 16:38
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ไหงงั้นละครับ?
ผมเป็นแฟนเพลงน้าหนึ่งนะครับ
ติดตามและฟังเสมอมา
หากรู้สึกเริ่มเฝือกับมันก็ไม่เห็นต้องเร่งรัดบีบเค้นตัวเอง
ไว้รู้สึกสดชื่นอารมณ์เมื่อไหร่ค่อยว่ากัน
บางครั้งฟืนก็เปียกบ้างตามความธรรมดาของฤดูกาลชีวิต

ให้กำลังใจและเอาใจช่วยให้สามารถจัดการทุกอย่างให้ได้อย่างราบรื่นครับ
จะรอฟังผลงานต่อไป (หวังว่าคงรอไม่นานนัก..)
06-05-2009, 17:31
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
(06-05-2009, 17:31)boobyblue Wrote: บางครั้งฟืนก็เปียกบ้างตามความธรรมดาของฤดูกาลชีวิต
ไม่ได้ทักทายกันนาน ยังอุดมด้วยคารมคมคายเหมือนเดิมนะครับน้า boobyblue Smile
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

06-05-2009, 19:55
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(06-05-2009, 19:55)myakira Wrote:
(06-05-2009, 17:31)boobyblue Wrote: บางครั้งฟืนก็เปียกบ้างตามความธรรมดาของฤดูกาลชีวิต
ไม่ได้ทักทายกันนาน ยังอุดมด้วยคารมคมคายเหมือนเดิมนะครับน้า boobyblue Smile

ทื่ออม...คมคาย...

ผมติดตามอยู่ครับ แต่ช่วงนี้ไม่มีเน็ตความเร็วสูงใช้ ใช้แอร์การ์ดต่อเน็ตเลยโหลดไม่ค่อยสะดวก
เป็นกำลังใจให้ครับน้าหนึ่ง ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆให้กันครับSmile
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-05-2009, 23:19
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
เหนื่อยนักก็พักเถอะครับ ดีแล้ว Smile

พักตรงนี้ ดีกว่า หยุดและพักให้คลาย หายเหนื่อย
สายลมไหว โชยเอื่อย เหนื่อยให้คลาย ได้แรงกลับคืน เหมือนเดิม

เพราะทางนั้น ไกลอยู่ และไม่รู้ต้องเดินอีกไกล เท่าไหร่...
มีเรื่องราว มากมาย ที่ยังคอยให้เราเข้าไป พบเจอ..

ที่ตรงนี้ นั้น มีต้นไม้ มีร่มเงาให้นอนสบาย พักผ่อน
ลมไม่แรง แสงแดดไม่ร้อน มีฟ้าเอาไว้ห่มนอน และรักแท้ จริงใจ

พักตรงนี้ ดีกว่า เหนื่อยมานานกับความสับสน วุ่นวาย
นอนเถอะนอน ให้สบาย ตื่นขึ้นมาแล้วเดินต่อไป ตามทาง..

ที่ตรงนี้ นั้น มีต้นไม้ มีร่มเงาให้นอนสบาย พักผ่อน
ลมไม่แรง แสงแดดไม่ร้อน มีฟ้าเอาไว้ห่มนอน และรักแท้ จริงใจ

พักตรงนี้ ดีกว่า เหนื่อยมานานกับความสับสน วุ่นวาย
นอนเถอะนอน ให้สบาย ตื่นขึ้นมาแล้วเดินต่อไป ตามทาง..

ตื่นขึ้นมาแล้วแรงกลับคืน..ยืนแล้วเดินต่อไป..ตามทาง..
[Image: myworkspace.jpg]
06-05-2009, 23:46
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(06-05-2009, 19:55)myakira Wrote:

สวัสดีครับป้ามาย.....
07-05-2009, 00:11
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ถ้าใครได้ยินผมบ่นบ่อยๆ

จะได้ยินคำว่า **เมื่อไหร่ฝนจะตก **.... ฟืนผม ยิ่งเย็นยิ่งดีครับ ยิ่งชื้นยิ่งชอบ การเจ็บป่วยของคนในครอบครัว ดีกันขึ้นตามลำดับทุกคน ตอนนี้อยู่ในช่วงดูเเล ฟื้นฟู

มันเป็นเพราะไม่มีอะไรใหม่มากกว่าครับ เบื่อเสียงกีตาร์ตัวเองมาก ไปอัดใคร เล่นกับใครก็ยังไม่เจออะไรน่าตื่นเต้น ผมไม่รู้ว่า จะเอาอะไรที่น่าสนใจให้ฟังกัน

การเขียน การเล่าเรื่องเป็นงานอดิเรก เป็นการพักผ่อนที่ดีของผม การอัด เเละ ฟัง.....เป็นการทบทวน หาจุดบกพร่อง หามุมพัฒนา

ในหัทยาพาเพลิน จริงๆ เเอบบอกไว้ว่า อยากให้ทุกคน ลองสนใจ การเเสดงสด ทดลองอะไรใหม่ๆ การบันทึกที่ตัวเองเล่นไป มีประโยชน์ในการทบทวนตัวเองเสมอ

ไปช่วยฝึกเรียนร้องเพลงเองกับนักร้อง ผมยังอัดที่เรียนทั้งชั่วโมงเลยครับ

ใครมาเรียน ผมอัดที่เรียนดูการพัมนาการเรียนการสอน ดูทั้งลูกศิษย์ เเละ ตัวเอง (ตอบน้องเล็กๆๆ เปิดละนะ ตื้อกันสุด ห้องรกๆยังไม่เสร็จ เเอร์ยังไม่ติด ก็ฟิตจะเรียนกัน มากันไกลๆข้ามจังหวัดเลย เกรงใจมากๆเลยต้องรีบทำนี่หล่ะ ยังกะกรรมกร5555 ยังไม่เสร็จดี เลยเงียบๆไม่บอกใคร รู้เเล้ว อย่าบอกต่อหล่ะ พี่โน๊ตอุดมเคยบอกไว้Big Grin)

ขอบคุณทุกกำลังใจ จากพี่น้องที่น่ารักด้วยครับ

เสซ่าส์ น้ายอดจุ๊ น้ากาน น้าบู น้าเล็กๆๆ หนูมาย....(เรียกเเล้วฮาๆจัง เเมวจอมป่วนเอ้ยยยย 55555Big Grin)

เพลงพักตรงนี้ เป็นเพลงที่ผมชอบ เเละร้องเองเมื่อรู้สึกอย่างนั้น นึกไม่ถึงจะมีคนเอามาฝากผมเองเลย ต้องขอบคุณมากๆครับRolleyes
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

07-05-2009, 06:09
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
เปิดสอนเป็นทางการเมื่อไหร่ กระซิบบอกด้วยครับ อยากเรียนทุบกีตาร์ยังไงให้เพราะ อิอิ ... ชอบมากครับ
07-05-2009, 12:58

Forum Jump: