Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
(04-05-2009, 11:41)Webmaster Wrote: น่าจะมี staff ที่เป็น ญ. 1-2 คนด้วยครับ จะได้ดูแลน้องๆที่เป็น ญ. สะดวกขึ้นครับ

งั้นขอยื้มนางแบบของน้าเว้บเลยครับ งุงิงุงิ
(04-05-2009, 10:30)Teera Wrote: ถ้าเป็นเยาวชนจริงๆ ต้องได้รับอนุญาต จากผู้ปรกครอง เป็นลายลักษณ์อักษรด้วยน๊ะครับ
การเดินทาง ต้องมีประกันชีวิตด้วยครับ

เป็นโครงการที่ดีครับ ถ้าทำได้

เสนอเหมือนที่น้าม๋าแก่เคยเสนอผมใว้เลยครับ
คงต้องถามน้าๆแล้วล่ะครับ
ว่าติดต่อบริษัทอะไรดี
(04-05-2009, 12:21)Bearclaw Wrote: น่าสนุกครับน้าหมอ ผมแอบสนใจนะเนี่ย อิอิ ที่ไหนครับ

ตอนนี้กำลังถกเถียงกันเลยครับ
ผมมีข้อมูลที่เกาะหวาย จ.ตราด ถ้าถึง 10 คนก็ตกคนละ 2250 บาท
แต่ส่วนใหญ่จะเสนอให้ผมไปที่ระยอง เช่าบ้านที่พักได้หลายๆคน
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
(This post was last modified: 04-05-2009, 12:44 by ลูกแกะ.)
04-05-2009, 12:41
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ Music camp นะครับ
(04-05-2009, 12:41)ลูกแกะ Wrote: แต่ส่วนใหญ่จะเสนอให้ผมไปที่ระยอง เช่าบ้านที่พักได้หลายๆคน

บ้านที่พักควรต้องมีสระว่ายน้ำ และร้านกาแฟสด อร่อยๆ ด้วยไม๊ Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
04-05-2009, 12:50
Find Like Post Reply

(04-05-2009, 12:50)SARUN Wrote:
(04-05-2009, 12:41)ลูกแกะ Wrote: แต่ส่วนใหญ่จะเสนอให้ผมไปที่ระยอง เช่าบ้านที่พักได้หลายๆคน

บ้านที่พักควรต้องมีสระว่ายน้ำ และร้านกาแฟสด อร่อยๆ ด้วยไม๊ Big Grin

อ่านแล้วคุ้นๆ เหมือนบ้านน้ารันรึป่าวนะครับ
เอ่อ ช่วงวันที่ 7-8 ก.ค.นี้ น้ารัน on tour รึป่าวครับ
เดี๋ยวผมเฝ้าบ้านให้Big GrinBig GrinBig Grin
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
04-05-2009, 14:47
love666 Offline
Posting Freak

สนับสนุนครับ

เยาวชนกลุ่มนี้อยู่ที่ไหนครับ กทม. หรือ มาจากที่ไหนก็ได้ แล้วมาเจอที่กทม. แล้วเดินทางไปพร้อมกัน อายุตั้งแต่ เท่าไหร่ ถึงเท่าไหร่

หรือ พ่อแม่ไปส่ง?

ถ้าไปรถบัสคนเดียว กลุ่ม 10 -15 คน รวม staff อุปกรณ์ น่าจะได้ ถ้ารถตู้คงหลายคันหน่อย

ค่าที่พัก + รถบัส + น้ำมัน + อาหาร + จิปาถะ จะเก็บเงินเท่าไหร่ จะเข้าเนื้อ กำไร หรือเท่าทุน แล้วแต่ศรัทธานะครับ เรื่องนี้

ถ้า กทม. เดินทางไปตราด จะไกลไปไหมครับ ไป 5 ชม. กลับ 5 ชม. เวลา 2 วัน มันกินเวลาเยอะไปมั้ยครับ

แล้ว Camp นี้สอนอะไรมั่งครับ มีรายละเอียด มั้ยครับ ชนิดเครื่องดนตรี? ทฤษฎี?

เรื่องอาหาร คงต้องดูว่าใครกินอะไรได้ ไม่ได้ แพ้อาหารอะไร กินเนื้อ กิน หมู ว่ากันไป

เห็นด้วยกับน้าเวปฯ เรื่อง Staff ผู้หญิง

ที่พักปลอดภัย ประสานเตรียมสถานที่สอน

เดินทางปลอดภัย ทำประกันแบบน้าว่องว่าจำเป็นมาก สำคัญมาก

ถ้าเป็นเยาวชนที่เราไม่รู้จักคุ้นเคยกันมาก่อน จะมี tag ห้อยคอเลยมั้ย เผื่อจำหน้ากันไม่ได้ แล้วเกิดเดินไปโน่นไปนี่ หายไป ซวยอีก

มีกฏ ข้อห้ามอะไ รไว้บ้างมั้ยสำหรับให้เยาวชนที่เข้า camp ต้องรู้ไว้

ส่วนกรณีจดหมายยินยอมที่น้าว่องว่า จำเป็นมากเช่นกัน รายละเอียดต้องดูให้ดี

กรณีที่เป็นเยาวชนที่พ่อแม่ไม่ได้เดินทางไปด้วย จะทำยังไงให้ผู้ปกครองเชื่อใจทีมงาน ยกตัวอย่าง ขออนุญาติพาดพิงน้าปี้ฯ Big Grin น้าปี้จะปล่อยให้น้องวิน ไปcamp นี้คนเดียวโดยที่ไม่มีผู้ใหญ่ในครอบครัวไปด้วย อะไรที่จะทำให้น้าปี้ฯมั่นใจยอมให้น้องวินไปคนเดียวได้ (คงต้องพึ่งน้าๆที่มีลูกในบ้านฟ้ามาช่วยในข้อนี้ครับ)

คิดไ ม่ออกแล้ว Big Grin ไม่รู้พอจะมีประโยชน์บ้างมั้ย แต่ให้กำลังใจ สู้ๆนะน้าหมอ Big Grin
If heart is empty, brain doesn't matter.

04-05-2009, 18:13

ขอบคุณน้าโอ๋ด้วยครับ

เยาวชนจากที่ไหนก็ได้ครับ

โดย 1000 บาทเราจะดูแลจากกทม ไปแค้มป์ตลอดงานจนกลับมาส่ง กทม อีกครั้ง
เรื่องอายุอยากให้อยู่ในช่วง 15-25 ปี
ตอนนี้เรื่องสถานที่คงเป็นที่ระยอง แต่กำลังติดต่ออยู่น่ะครับ
ส่วนใหญ่ที่สอนจะเป็น สิ่งที่ staff ทำกันอยู่ เช่น อ.เป๋งเล่นแจ๊สในร้านอาหาร
เอ๊ดคอร์ดแท็บ คนนี้ก็แกะคอร์ดเพลงแกะโซโล่เขียนแท็บ โดยทำในโปรแกรมคอมพิวเตอร์ด้วย
ผมก็เรียบเรียงเพลงเล่นไปเรื่อย เพราะฉะนั้นคนที่จะไปอยากให้มีพื้นฐานดนตรีในระดับนึงอยู่แล้ว
จะพอเข้าใจว่าจะเอาดนตรีไปต่อยอดยังไง เช่น
อ.เป๋ง ใช้ดนตรีประกอบอาชีพหลักไปเลย น้องๆก็จะได้รับประการณ์ของนักดนตรีอาชีพในบ้านเรา แถมยังเรียนป.โทสถิติไปด้วย
เอ๊ด คอร์ดแท็บ ก็เป็นดนตรีประยุกต์ใช้เหมือนเป็นกิจกรรมเสริมรายได้จนพัฒนามาเป็นรายได้ที่มั่นคงในระดับนึง นี่ก็กำลังเรียนโท
ผมก็เล่นแบบทู่ซี้มาเรื่อย จนสร้างเอกลักษณ์ได้ เป็นที่รู้จักในระดับนึง โดยไม่กระทบงานหลักและการเรียน(ในสมัยเรียน) (ตอนนี้เริ่มคิดจะต่อโทแล้วครับ)

กฏข้อห้าม ก็กำลังคิดอยู่ครับ
ก็คือ เด็กอายุต่ำกว่า 20 ปีห้ามไปไหนมาไหนลำพังระหว่างที่อยู่ในแค้มป์
คนที่อายุ 20-25 ปี ไปไหนมาไหนให้บอก staff ซึ่งอันนี้ก็จะลิ้งกับจดหมายยินยอม และประกันชีวิตที่น้าๆเสนอใว้น่ะครับ
(This post was last modified: 05-05-2009, 13:12 by ลูกแกะ.)
05-05-2009, 13:10
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

เอาใจช่วยครับ..

ขอให้กิจกรรมดี ๆอย่างนี้ประสบความสำเร็จนะครับน้าหมอ..

Big GrinBig GrinBig Grin

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
05-05-2009, 13:14
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

......ว้า......อดเลยเรา......อายุไม่ถึงเกณฑ์..........ต้องทนดีดมั่วๆกันต่อไป.......

Attached Files Image(s)

05-05-2009, 23:12
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(05-05-2009, 13:10)ลูกแกะ Wrote: ขอบคุณน้าโอ๋ด้วยครับ

โดย 1000 บาทเราจะดูแลจากกทม ไปแค้มป์ตลอดงานจนกลับมาส่ง กทม อีกครั้ง
เรื่องอายุอยากให้อยู่ในช่วง 15-25 ปี
ตอนนี้เรื่องสถานที่คงเป็นที่ระยอง แต่กำลังติดต่ออยู่น่ะครับ
ส่วนใหญ่ที่สอนจะเป็น สิ่งที่ staff ทำกันอยู่ เช่น อ.เป๋งเล่นแจ๊สในร้านอาหาร
เอ๊ดคอร์ดแท็บ คนนี้ก็แกะคอร์ดเพลงแกะโซโล่เขียนแท็บ โดยทำในโปรแกรมคอมพิวเตอร์ด้วย
ผมก็เรียบเรียงเพลงเล่นไปเรื่อย เพราะฉะนั้นคนที่จะไปอยากให้มีพื้นฐานดนตรีในระดับนึงอยู่แล้ว
จะพอเข้าใจว่าจะเอาดนตรีไปต่อยอดยังไง เช่น
อ.เป๋ง ใช้ดนตรีประกอบอาชีพหลักไปเลย น้องๆก็จะได้รับประการณ์ของนักดนตรีอาชีพในบ้านเรา แถมยังเรียนป.โทสถิติไปด้วย
เอ๊ด คอร์ดแท็บ ก็เป็นดนตรีประยุกต์ใช้เหมือนเป็นกิจกรรมเสริมรายได้จนพัฒนามาเป็นรายได้ที่มั่นคงในระดับนึง นี่ก็กำลังเรียนโท
ผมก็เล่นแบบทู่ซี้มาเรื่อย จนสร้างเอกลักษณ์ได้ เป็นที่รู้จักในระดับนึง โดยไม่กระทบงานหลักและการเรียน(ในสมัยเรียน) (ตอนนี้เริ่มคิดจะต่อโทแล้วครับ)

ก็คือ เด็กอายุต่ำกว่า 20 ปีห้ามไปไหนมาไหนลำพังระหว่างที่อยู่ในแค้มป์
คนที่อายุ 20-25 ปี ไปไหนมาไหนให้บอก staff ซึ่งอันนี้ก็จะลิ้งกับจดหมายยินยอม และประกันชีวิตที่น้าๆเสนอใว้น่ะครับ

ดูรายละเอียดแล้ว เยาวชนที่บ้านคงขวัญผวา นั่งฟังตาปริบๆ เป็นแน่แท้(รวมคนแก่อย่างผมด้วย) Tongue

นึกว่าเป็นแค้มป์เด็กรักดนตรีเหมือนที่ทำงานเค้าจัดกันอยู่ทุกปี..งั้นขอเชียร์ไปก่อนครับ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

06-05-2009, 19:59

(06-05-2009, 19:59)Labour Wrote:
(05-05-2009, 13:10)ลูกแกะ Wrote: ขอบคุณน้าโอ๋ด้วยครับ

ดูรายละเอียดแล้ว เยาวชนที่บ้านคงขวัญผวา นั่งฟังตาปริบๆ เป็นแน่แท้(รวมคนแก่อย่างผมด้วย) Tongue

นึกว่าเป็นแค้มป์เด็กรักดนตรีเหมือนที่ทำงานเค้าจัดกันอยู่ทุกปี..งั้นขอเชียร์ไปก่อนครับ Big Grin

เอ๋า!!!!!
น้าครับ ถ้าเนื้อหาไม่เหมาะสมประการใด
คงต้องรบกวนน้าชี้แนะด้วยนะครับ
ผมมันยังอ่อนประสบการณ์ในด้านนี้น่ะครับ
07-05-2009, 00:26
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
(05-05-2009, 13:10)ลูกแกะ Wrote: เยาวชนจากที่ไหนก็ได้ครับ

งั้นขอให้มาจาก สยามหรือไม่ก็เซ็นเตอร์พ๊อยท์ ที่เหอะ.. สาธุ.. Rolleyes

(05-05-2009, 13:10)ลูกแกะ Wrote: เรื่องอายุอยากให้อยู่ในช่วง 15-25 ปี

เห็นด้วยอย่างยิ่ง.. Big Grin
07-05-2009, 03:48

Forum Jump: