Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
เสื้อผ้าที่เหมาะสมกับงาน .......+เสื้อผ้าสำรอง
รองเท้าที่เหมาะสม ..........+ รองเท้าสำรอง
เครื่องดนตรี .............
เเนะนำให้มีที่ปิดรูซาวน์โฮลไว้เสมอครับ .................
สายสัญญาณ ................
สายกีต้าร์..............
DI ที่ใช้งานได้กับเครื่องดนตรีต่างๆที่ส่งสัญญาณ..............
ควรเตรียมปลั๊คเผื่อไว้ด้วยเสมอ ..................
ไมค์โครโฟน เราควรมีติดตัวไว้เอง ...............
ฟองน้ำครอบหัวไมค์ชั้นนอก ......................
เราควรมีคนนี้ไว้ครับ คนดูเเลเริ่องซาวน์ ...............
stand note ควรใช้ของดีๆ ..................
กระดาษกาว เเบบหนาๆอึดๆ .....................
ผ้าเช็ดเหงื่อสักผืน ............................
พัดลม บาทีก็จำเป็นสำหรับ .................
เครื่องดื่ม ก็ควรจัดเตรียมให้เหมาะสม .................
ควรมีกระดาษปากกา .............

เพิ่มเติมคร่าวๆนะครับ เเล้วจะไปอัพกระทู้เพิ่มทีหลังในโพสเเรกอีกที ขอบคุณที่ช่วยเหลือ เเนะนำมาครับ

ยาทากันเเมลงรบกวน..........
ถุง กระเป๋าที่ดีรัดกุมในการใส่อุปกรณ์ที่ดี...............
สุขภาพร่างกาย เเละ จิตใจ.............

การเรียนรู้เส้นทาง..........

การตกลงค่าใจจ่ายต่างๆ ควรตกลงไว้ให้รอบคอบล่วงหน้า..............

การเตรียมเพลงให้เข้ากับงาน...............

การเตรียมเรื่อง เนื้อหาสาระที่จะพูดในงาน...............

การเตรียมรับทานอาหาร น่าจะให้ถูกกาละเทศะ ความเหมาะสม...........

จริงๆที่ไปเรียนมาเขาพูดเอาไว้จริงๆนะครับ ความชุ่มชื้นของคอ น้ำที่ทานมาก่อนเป็นวันๆ คือตัวเเปรครับ

ดีมากมุกเเมวๆมาอธิบายไว้ จริงๆก็ลืมๆไปเหมือนกัน

ยังไม่หายป่วยดีก็ซนละ ..... โผล่มาท้ายครัว เด๋วจับปลาทูโยนน้ำซะหนิ

เเหงนมอง วิ่งตัวลอย เเล้วร่วงผล่อย กระโดดตัวลอยไล่งับปลาทูในน้ำ55555 เอิกส์ๆๆๆๆๆBig Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 06-05-2009, 04:25 by hattaya111.)
06-05-2009, 04:14
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Katayoot - 05-05-2009, 09:19
RE: hidden - by acousticboy - 05-05-2009, 14:51
RE: hidden - by hattaya111 - 05-05-2009, 15:53
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ) - by hattaya111 - 06-05-2009, 04:14

Forum Jump: