Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
(08-09-2009, 22:23).::.pOoH.::. Wrote: นี่ผมจะต้องใส่ชุดอะไรดีครับ แล้วผมจะต้องแจกนามบัตรด้วยมั้ย!!! Sad

เชิ้ตตัวในเป็นสีดำปล่อยชายไม่ใส่ในกางเกง
เสื้อตัวนอกสีขาว(เสื้อตัวนอกนี้จะถอดๆใส่ๆตลอดงาน)
กางเกงเป็นยีนส์ทรงเข้ารูปหน่อยๆคล้ายๆเดฟ
หมวกแฮท กำมะหยี่ สีดำ
แว่นกันแดด สี ชา
ใส่สร้อยคอหนังเรียบสีดำแบบด้านบน"3 เส้น"คนละความยาว ไล่กันลงมา
ที่ข้อมือขวาใส่สร้อยข้อมือหนังสีดำ
ใส่แหวนเงินลายเรียบที่นิ้วชี้ซ้าย นิ้วก้อยขวา
รองเท้าเป็นคอสเวิร์สสีขาว
ทรงผมจะเซ็ตข้างหน้านิดหน่อย ปัดเป๋ไปทางขวา

แล้วที่ขาดไม่ได้ คือ กีต้าร์ ทรง อ่างซูชิ

หลังจากนั้น

เตรียมแจก ลายเซนต์ อย่างเดียว Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
09-09-2009, 11:17
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: การเตรียมตัว ก่อนออกเเสดงดนตรีในที่ต่างๆ....ควรจะมีอะไรบ้าง..(ในความคิดผมนะ)
(09-09-2009, 11:17)SARUN Wrote:
(08-09-2009, 22:23).::.pOoH.::. Wrote: นี่ผมจะต้องใส่ชุดอะไรดีครับ แล้วผมจะต้องแจกนามบัตรด้วยมั้ย!!! Sad

เชิ้ตตัวในเป็นสีดำปล่อยชายไม่ใส่ในกางเกง
เสื้อตัวนอกสีขาว(เสื้อตัวนอกนี้จะถอดๆใส่ๆตลอดงาน)
กางเกงเป็นยีนส์ทรงเข้ารูปหน่อยๆคล้ายๆเดฟ
ใส่สร้อยคอหนังเรียบสีดำแบบด้านบน"3 เส้น"คนละความยาว ไล่กันลงมา
ที่ข้อมือขวาใส่สร้อยข้อมือหนังสีดำ
ใส่แหวนเงินลายเรียบที่นิ้วชี้ซ้าย นิ้วก้อยขวา
ทรงผมจะเซ็ตข้างหน้านิดหน่อย ปัดเป๋ไปทางขวา

ไปเล่นงานแต่งงานนะครับ ไม่ได้ไปงานศพไมเคิล แจ็กสัน Sad
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
09-09-2009, 12:14
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
(09-09-2009, 12:14)ยอดเยี่ยม69 Wrote:
(09-09-2009, 11:17)SARUN Wrote:

ไปเล่นงานแต่งงานนะครับ ไม่ได้ไปงานศพไมเคิล แจ็กสัน Sad

ผ่านไปได้ด้วยดีครับ เมื่อค่ำวันเสาร์ที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา

ผมใส่เสื้อเชิ้ตลายทางสีชมพูไว้ด้านใน

เสื้อแจ๊คเก็ตสีน้ำตาลเข้มทรงนักบินไว้ด้านนอก รูดซิบครึ่งนึง พอซ่อนพุงเอาไว้

กางเกงสีครีมทรงเข้ารูปตามสมัยนิยม แต่ไม่รัดมาก เพราะอึดอัด...

รองเท้าหนังกึ่งผ้าใบสีขาวลาย Ferrari (ของปลอม ซื้อจากตลาดรัสเซีย) เห็นได้จากภาพใน avatar

หลังจากนั้น ก็จำอะไรไม่ค่อยได้ครับ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-10-2009, 13:38
เดอะตู่ Offline
Senior member

Likes Given: 0
เอ่อขอเพิ่มอีกข้อนะหนึ่ง Big Grin ควรมองหาทางออกฉุกเฉินไว้ล่วงหน้าด้วย สำหรับคนเจ้าชู้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ในขณะที่เราแสดง อิอิ ด้วยความห่วงใย ฮ่อ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

14-10-2009, 13:19
Website Find Like Post Reply
ไข่ไก่ Offline
Senior member

Likes Given: 31
ขอขอบพระคุณอย่างสูง
ถ้าผมได้อ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ 30 ปีที่แล้ว อนาคตผมคงรุ่งกว่าปัจจุบันมาก Big Grin
14-10-2009, 20:22
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(14-10-2009, 20:22)ไข่ไก่ Wrote: ขอขอบพระคุณอย่างสูง
ถ้าผมได้อ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ 30 ปีที่แล้ว อนาคตผมคงรุ่งกว่าปัจจุบันมาก Big Grin

I just don't know about that Kaigai!
40+ years ago, I always showed up with my black T-shirt, black Jeans,black tire-rubber sandals my Fender Jazz bass and A HEART FULL OF SOUL!, and it seemed to work everytime!!!!Big GrinBig Grin

Or may be time change now???Shy 5555
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
14-10-2009, 23:16
Website Find Like Post Reply
sukqoojuicy Offline
Member

Likes Given: 4
ชอบครับ แนะนำดีมาก >..<

ผมตัวดีเลย ไม่ค่อยทำตามสักข้อ
13-06-2011, 00:58

Forum Jump: