Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประเมินผล:5เดือนหลังท่องยุทธภพ-ร่วมสุมหัวกับชนชาวกีต้าร์โปร่ง!!
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ประเมินผล:5เดือนหลังท่องยุทธภพ-ร่วมสุมหัวกับชนชาวกีต้าร์โปร่ง!!
น้าบู...นึกออกหรือยังครับ...อีก 7 วัน...วันนี้ก็วันที่ 7 แล้ว....พรุ่งนี้น้าบูต้องมีอะไร ๆ พิเศษ..ใช่ไหมครับ.....งานคงใหญ่น่าดูเพราะมีสมาชิกหลายท่านติดงานนี้...ไปที่อื่นไม่ได้

ขอให้สุขีสุขีนะครับ...สำหรับงานวันเกิด..ครั้งที่....???
20-10-2007, 20:42
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ประเมินผล:5เดือนหลังท่องยุทธภพ-ร่วมสุมหัวกับชนชาวกีต้าร์โปร่ง!!
sitth Wrote:น้าบู...นึกออกหรือยังครับ...อีก 7 วัน...วันนี้ก็วันที่ 7 แล้ว....พรุ่งนี้น้าบูต้องมีอะไร ๆ พิเศษ..ใช่ไหมครับ.....งานคงใหญ่น่าดูเพราะมีสมาชิกหลายท่านติดงานนี้...ไปที่อื่นไม่ได้

ขอให้สุขีสุขีนะครับ...สำหรับงานวันเกิด..ครั้งที่....???

โอ้!!............ผมนึกไม่ถึงจริงๆ
ขอบคุณน้าsitthที่เอาใจใส่
ผมยังไม่เอาใจใส่ตัวเองเลย....ลืมเสียสนิท
เมื่อตอนที่น้าบอกผมยังนึกว่าน้าจะมีอะไรเด็ดๆมาอวดกัน
คิดไปสาระตะว่าสงสัยน้าจะมีกีต้าร์ใหม่มาโชว์
แต่ที่ไหนได้..........น้าทำให้ผมซาบซึ้ง
ขอบคุณมากๆๆครับ

ปล.น้าpoppieครับ....น้าsitthตัดหน้าน้าไปแล้วเรียบร้อย!!
20-10-2007, 23:19
ใครไม่รู้?

ผมใช้คอมฯมาราวห้าเดือนแล้ว
งานแรกที่ริลองคือประกาศขายกีต้าร์เพราะบ้าอยากได้ใหม่
กระวนกระวายงุ่นง่านหงุดหงิดนอนไม่หลับ
ต่อมาขยับก้าวเข้าร่วมก๊วนหมู่มิตรที่บ้านโน้นในสองเดือนถัดมา
เข้าเดือนสามย้ายบ้านหนีฝุ่นตลบ
จนเดือนห้าได้พบบทสรุป......

๐พบใจพบกระบี่แล้ว......................พบเพื่อน
พบมิ่งมิตรมากเหมือน.....................หลากน้ำ
เกือบเสียกระบี่ฟั่นเฟือน..................หลงค่า เหินแห่
พบเพื่อนแท้แถมซ้ำ.......................หลั่งน้ำไมตรีฯ

นี่คือหมายเหตุแห่งกระทู้
ผมประเมินผลตนเองจากความหมกมุ่นโลกสื่อไร้สายใบนี้ผมได้อะไร?
ข้างบนนั้นคือคำตอบ...................
คุณล่ะเคยถามตนเองมั้ย?
(This post was last modified: 21-10-2007, 01:29 by boobyblue.)
20-10-2007, 23:37
ใครไม่รู้?

.......................เดือนสาม...........................................

๐กระบี่ดีเล่มแล้ว.........................เล่มเล่า
เปลี่ยนผ่านมือมัวเมา....................อย่างงั้น(อย่างงั้น)
คุณกระบี่ค่าเฉลา........................แตกต่าง เอกลักษณ์
ใจต่างหากที่รั้น..........................เลี่ยงลี้ใจตนฯ

ผมรู้สึกตามนั้น.......
หลังจากได้มีโอกาสได้ลองกีต้าร์ชั้นดีหลากหลาย
ผมรู้สึกอย่างงั้นๆจริงๆ
ผมไม่รู้สึกอย่างได้เพิ่ม
ไม่รู้สึกว่าผมต้องมีอย่างนั้นอย่างนี้
ผมพบว่าผมต้องหาใจผมให้เจอ
หารสนิยมตัวเองให้พบ
กีต้าร์ชั้นไหนก็ไม่สำคัญแล้ว
เพียงแค่หาความต้องการของตัวเองให้เจอ
เท่านั้นก็รู้สึกสุขสงบ...........
กีต้าร์ที่ผมมีอยู่นั่นล่ะคือตัวตนของผม
คือสิ่งที่ผมมีและเป็นอยู่
ผมเกือบเสียสิ่งที่มีที่ดีอยู่แล้วไปกับความไม่รู้พอของตน
กิ๊บสันไร้นามสกุลไร้ความดั้งเดิมไร้ความแท้ตัวนั้น
คือความจริงแท้ในชีวิตผม
มันคือกีต้าร์ในฝันที่ผมเคยคิดว่ามันไม่ใช่
แต่แล้วมันกลับใช่
ใครจะว่าอย่างไรมันก็ไม่เกี่ยวกับผมแล้ว!!
21-10-2007, 00:35
MUI Offline
Senior member

ผมประทับใจน้าบูครั้งแรก...ด้วยการเดินทางไปไหนมาไหนด้วย "สองแรงขา"

ผมรู้สึกเหมือนน้าบู..ตรงที่ไปเจอรั้วบ้านชั้นในของบ้านน้าป๋อ(ริ้วขบวนกีต้าร์)...ว่า อะไรกันนะ ??..ผมว่า แค่หยิบตัวไหนมาบรรเลง มันก็ได้เพลงเหมือนกันแหล่ะ..ผมไม่กล้าแม้แต่จะแตะ หยิบ แต่หูเพ่งไปที่เสียงทุกตัวที่ท่านสมาชิกร่วมใจกันดีด..หรือหูเราไม่มีชั้นหว่า...คิดถึงแต่ลูกชายคาราบาว กับเอฟจี 110 ที่นอนอยู่ใต้ฝากระโปรง..ลูกเอ๋ย คงไปเป็นเพื่อนกับเหล่าลูกผู้มีตังไม่ได้แน่แท้...อันนี้ไม่ได้เป็นฝ่ายค้านนะครับ..แค่ไม่มีปัญญาเป็นรัฐบาลเท่านั้น...วันนั้น ผมกลับบ้าน นอนกอดลูกชายทั้งสองพร้อมให้นม(พ่อ)ดื่มไปสองกล่อง
21-10-2007, 06:49
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

๐พบใจพบกระบี่แล้ว......................ขาดตังค์
พบมิ่งมิตรมากจัง..........................หลากน้ำ
เกือบจะได้กระบี่ฟั่น........................หลงค่า เงินหมด
พบเพื่อนแท้พาเพลิน......................ซดน้ำไมตรีฯ

....ของผมประเภทคนเหงาครับ.....(ผมขอความกรุณา พวกนำพากระทู้ล่ม อย่าวิจารณ์กลอนผมเลยคร๊าบ....นึกว่าสงสารคนกำลังจะมีอนาคตทางการแต่เพลงชิงร้อยชิง2แสน กะเขามั่งหนะคร๊าบ.....)

Attached Files Image(s)

21-10-2007, 08:16
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
๐ใจพบกระบี่แล้ว......................ขาดตังค์
กลับมีมิตรมากจัง..........................หลากน้ำ
ถึงได้กระบี่ดัง........................เสียค่า เงินหมด
พบเพื่อนแท้เลิศล้ำ..................กระบี่ด้อย คนฟังฯ

แหะ ๆ ๆลอกพี่กีต้าร์มา คิดเองไม่เป็น Smile

ไม่พูด แต่คิส..เอ้ย คิด Tongue
ไม่คิด แต่แสดงอาการ
ไม่แสดงอาการ แต่พูด...
ไม่พูด แต่ คิด
ไม่คิด แต่แสดงอาการ
ไม่แสดงอาการ แต่พูด...

55555 วนเวียนเป็นวัฏฯ เหมือนกันนะนี่
21-10-2007, 09:09
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ว่าจะไม่แต่งแล้วนะแต่อย่ายั่ว....

ได้พบกระบี่ดัง ตังค์ขาด
แม้มากมิตรมิอาจ ยืมได้
เมียงมองจ้องดูรูป กิเลสเกิด
ซดน้ำสุดประเสริฐ กลืนกล้ำทำใจ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-10-2007, 09:47
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

พบเพื่อนแท้แถมซ้ำ.......................ยกซด หมดแก้วฯ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
21-10-2007, 11:07
ใครไม่รู้?

povation Wrote:ว่าจะไม่แต่งแล้วนะแต่อย่ายั่ว....

ได้พบกระบี่ดัง ตังค์ขาด
แม้มากมิตรมิอาจ ยืมได้
เมียงมองจ้องดูรูป กิเลสเกิด
ซดน้ำสุดประเสริฐ กลืนกล้ำทำใจ

เยี่ยม!!!!!!!!!!!!
21-10-2007, 11:22

Forum Jump: