Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มาแนะนำตัวครับ
Author Message
ler2sup Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: มาแนะนำตัวครับ
โอ้...Smile
ขอบคุณทุกท่านที่ต้อนรับครับ Big Grin

Quote:น้าช้าง วาดภาพแนวไหนเหรอครับ (ดินสอ, พู่กัน, สีน้ำ, สีน้ำมัน, ฯลฯ/abstract, realism, impressionism, expressionism ฯลฯ)
ผมชอบดูภาพวาด..
แต่วาดไม่เป็นหรอกครับ แค่เห็นภาพวาดสวยๆแล้วชอบดูนานๆ
มีภาพวาดที่สแกนไว้มาอวดบ้างไหมครับ

คุณ Maew141 ครับ ส่วนใหญ่ช่วงหลังผมจะเขียนภาพสีน้ำมันครับ พอดีตอนนี้กำลังเรียนโทวิจิตรศิลป์อยู่ที่ลาดกระบังหน่ะครับ ผมว่าจะเลือกเอก painting ก็เดี๋ยวต้องรอเปิดเทอมก่อนครับ เรื่องแนวเป็น surrealist มาก่อนครับ แต่กำลังค่อยๆคลี่คลายเป็น realist ที่มีบรรยากาศเหนือจริงครับ ยังไม่ลงตัวหรอกครับ เดี๋ยวนี้ภาพวาดมันเริ่มแบ่งประเภทยากขึ้นเรื่อยๆครับ ไม่ได้มีลัทธิชัดเจนเหมือนเมื่อก่อน ก็เรียกรวมๆว่า contemporary ครับ
ภาพที่เอามาลงเป็นภาพที่ผมบอกครับ พูดเรื่องความโดดเดี่ยว เหงา วังเวง ของความตายครับ ขนาดภาพมัน 1.35X1.80 เมตรครับ เป็นงานเรียนอาจารย์เขาไม่ยอมให้เขียนเล็กกว่า 1.50 เมตรครับ = ="
เรื่องร้องเพลงต้องขอออกตัวเลยครับ เรื่องมันนานนนนนนนนน....มามากแล้ว Tongue

ขอบคุณทุกคนและสวัสดีครับ Smile

Attached Files Image(s)

16-04-2009, 21:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มาแนะนำตัวครับ - by ler2sup - 16-04-2009, 21:10

Forum Jump: