Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อนี้บ้างคับ AYERS ช่วยตอบทีคับ
Author Message
barbor32 Offline
Junior member
**

Likes Given: 1
มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อนี้บ้างคับ AYERS ช่วยตอบทีคับ
ในไทยมีตัวแทนจำหน่ายที่ไหนคับ

แล้วรุ่นไหนที่เค้าเล่นกันบ้าง ราคาประมาณเท่าไร่เหรอคับ

ผู้รู้กรุณามาช่วยให้ความรู้ด้วยนะคับ

http://www.ayersguitar.com/front/bin/ptl...ory=131256

พอดีเห็นมีคนตั้งกระทู้ขายเลยอยากรู้ประวัติหน่อยอะคับ ขอบคุณคับSmile
02-04-2009, 22:31
Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อนี้บ้างคับ AYERS ช่วยตอบทีคับ
ร้านเบ๊ฯ เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

ยังไม่ค่อยเห็นคนเล่นเท่าไหร่นะครับสำหรับแบรนด์นี้

แต่เท่าที่เคยลองเล่นดู โดยส่วนตัวผมว่าก็โอเคนะครับ เ สียงใ ช้ไ ด้ บางตัวก็จัดว่าดีเ ลย

all solid เริ่มต้นที่ 2x,xxx บาท ครับ ไม่แน่ใจราคาที่แน่นอน ผลิตในเวียดนาม

ขึ้นอยู่กับว่าชอบซาวด์แบบไหน ต้องไปลองเองครับ

ข้อมูลปึ๊กๆ รอน้าๆท่านอื่นมาตอบนะครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

02-04-2009, 23:07
Jazzy Metal Offline
Senior member

RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อนี้บ้างคับ AYERS ช่วยตอบทีคับ
เอ! เขาเปลี่ยนมาขายร้านเบ๊ ตั้งแต่เมื่อไรครับ น้าโอ๋ Love666 ผมไม่ทราบเลย หรือผมตกข่าว

ล่าสุดผมยังเห็นAyers แขวนในร้านที่ขาย Ibanez ที่ ซีคอนฯ อยู่เลย ครับ ถ้าในเวิ้งก็น่าจะเป็นที่ฮงเซ้งฯ นะครับ

สำหรับตัวกีตาร์ เท่าที่ผมเคยลอง ถือว่าเป็นกีตาร์เสียงดี งานดี เป็นAll Solid คุ้มราคาดี
ราคาตั้งแต่ 2 หมื่น ต้นๆ ขึ้นไป ครับ โดยส่วนตัวก็ชอบครับ...
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
02-04-2009, 23:50
Website Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

(02-04-2009, 23:50)Jazzy Metal Wrote: เอ! เขาเปลี่ยนมาขายร้านเบ๊ ตั้งแต่เมื่อไรครับ น้าโอ๋ Love666 ผมไม่ทราบเลย หรือผมตกข่าว

ล่าสุดผมยังเห็นAyers แขวนในร้านที่ขาย Ibanez ที่ ซีคอนฯ อยู่เลย ครับ ถ้าในเวิ้งก็น่าจะเป็นที่ฮงเซ้งฯ นะครับ

สำหรับตัวกีตาร์ เท่าที่ผมเคยลอง ถือว่าเป็นกีตาร์เสียงดี งานดี เป็นAll Solid คุ้มราคาดี
ราคาตั้งแต่ 2 หมื่น ต้นๆ ขึ้นไป ครับ โดยส่วนตัวก็ชอบครับ...

แป่ว.. ขออำไพ Tongue ร้านฮ่งเซ้งครับ ผมจำผิดเอง ขอบคุณจารย์ฯขวัญครับที่อุตส่ามาแก้ข้อมูลให้ครับ Big Grin

ปล. ตอนนี้เป็นไงมั่งครับจารย์ฯขวัญ ดีขึ้นหรือยังครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

03-04-2009, 15:13
Jazzy Metal Offline
Senior member

ปล. ตอนนี้เป็นไงมั่งครับจารย์ฯขวัญ ดีขึ้นหรือยังครับ
[/quote]

Smileสวัสดีครับน้าโอ๋ หมอสรุปว่าเส้นเอ็นไขว้หน้าตรงหัวเข่าผมฉีกขาด ตอนนี้ก็ยังต้องกายภาพบำบัดเองทุกวันครับ อาการก็ดีขึ้นแล้วครับ เดินได้มากขึ้นแล้วครับ ปัญหาคือ ขึ้นลงบันไดยังไม่ค่อยดีนัก ยังวิ่งไม่ได้ ยังปั่นจักรยานไม่ได้ กิจกรรมที่ลุยๆ ไม่ได้ ต้องใช้เวลาสักพักครับ และหมอบอกว่าพวกกีฬาหนักๆ ก็ต้องงดไปตลอดชีพเลยครับ

ช่วงนี้งานด้านดนตรีผมก็รับสอนกีตาร์ สอนพื้นฐานทฤษฎีดนตรี และพิเศษคือมีคอร์สสอนเทคนิคการSigth Reading(อ่านโน้ตโดยเฉพาะ)ให้ผู้เรียนสามารถอ่านโน้ตได้จริง นำไปใช้ได้จริง ถ้าเรียนเข้าใจถ่องแท้แล้วก็สามารถอ่านโน้ตได้ไปตลอดชีพเลยครับ
ท่านได้สนใจก็ส่ง PM. มาถามได้ครับ
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
03-04-2009, 15:41
Website Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
hidden
ผลิตในเวียดนาม แต่ใช้ช่างออกแบบจากออสเตรเลีย ลองแล้วก็ชอบ แต่เสียงไม่มีเอกลักษณ์มากนัก

ชอบก็สอยโลด เบื่อแล้วขายครับ ตามระเบียบ

อิ ๆ
04-04-2009, 05:46
tha123 Offline
Member

เคยลองที่ Seacon ตัวหนึ่ง mini Jumbo All solid Rosewood Back 42000 บาท ลด 8% เสียงดี มี Case ราคานี้ มี ยี่ห้อ อื่นน่าเ ล่น
หลายตัว
04-04-2009, 13:14
barbor32 Offline
Junior member
**

Likes Given: 1
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาให้ความรู้นะครับ
งั้นผมขอถามต่อเลยละกันว่ามีใครรู้จักกีต้าร์ Bourgeois บ้างครับ

อยากรู้ประวัติความเป็นมาและเรื่องเสียงอะคับ ขอความรู้ด้วยนะครับ
(This post was last modified: 04-04-2009, 17:09 by barbor32.)
04-04-2009, 16:47
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Bourgeois นี่กูเกิ้ลดูใด้เลยครับ ยี่ห้อนี้แพงกว่า Ayers นะครับ ของแท้ต้องท้องป่องทุกตัว ห้ามซื้อโดยไม่ใด้ลองเสียงเพราะแกทำด้วยมือและจูนไม้เองทุกตัว บางวันที่แกลืมแคะหูหรือปาร์ตี้หนักไปหน่อยเสียงไม่ค่อยจะสมราคาครับ บางวันที่แกอารมณ์ดีเสียงก้ดีใจหายเลยละ

ยีห้อนี้ในบ้านฟ้าน่าจะมีอย่างน้อยห้าตัวครับ
05-04-2009, 14:08

Forum Jump: