Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมอยากลองหัดกีตาร์อะครับ
Author Message
sakpirun Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ผมอยากลองหัดกีตาร์อะครับ
พ่อผมบอกว่าก่อนจะไปเรียนให้ลองซื้อซีดีกับหนังสือมาลองเล่นดูก่อนผมก็พวกเดินตามหลังผู้ใหญ่เเต่เห็นเค้าบอกว่าต้อง4500+เสียงถึงดีเรื่องเงินสำหรับผมมันจิ๊บๆเเต่ว่าควรเลือกกีตาร์เเบบไหนอะครับบอกทีนะครับ(กีตาร์โปร่งนะ) เเล้วโปร่งธรรมดากับโปร่งไฟฟ้าถ้าไม่เสียบเเอมป์เสียงมันจะเเตกต่างกันมากไหมอธิบายเเบบละเอียดหน่อยนะครับขอบคุณมาก

ปล.เเล้วเริ่มต้นเเบบผมควรเริ่มโปร่งธรรมดาหรือโปร่งไฟฟ้าดีครับเอาเเบบซื้อทีเดียวเลยอะ
01-04-2009, 12:07
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ผมอยากลองหัดกีตาร์อะครับ
ถ้ายังไม่รู้อะไรเลยจริงๆ ลองอ่านจากกระทู้มากมายในเวบบอร์ดแห่งนี้ครับ ค่อยๆทำความเข้าใจ เสียเวลาอย่างมากก็ 1 สัปดาห์ในการอ่านกระทู้ต่างๆ และจะเริ่มมี "ความรู้และความเข้าใจพื้นฐาน" เสร็จแล้วค่อยเริ่มเสียตังค์ เรื่องนั้นง่ายมาก..

ทางลัดในการเรียนรู้ทุกอย่างไม่มีครับ ต้องค่อยเป็นค่อยไป

ต้องการคำตอบละเอียดแบบไหน ในนี้มีหมดแล้วครับ

(01-04-2009, 12:07)sakpirun Wrote: เรื่องเงินสำหรับผมมันจิ๊บๆ

และถ้าเรื่องเงินจิ๊บๆ ลองไปดูหน้า classified เลยครับ มีให้เลือกตั้งแต่หมื่นถึงแสน หรือไม่ก็กำตังค์ไปร้านขายเครื่องดนตรีชั้นนำสำหรับของใหม่ครับ
Shy
(This post was last modified: 01-04-2009, 14:02 by .::.pOoH.::..)
01-04-2009, 13:58
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
จริงครับ ผมก็เดินตามที่ น้าปุ๊ (ระเบิดขวด) แนะนำ จนวันนี้ได้กีต้าร์มาหลายตัวเลยครับ

ตอนแรกก็ว่าจะซื้อทีเดียวเหมือนกันครับ แต่พอมีขายออกไป เลยมี หนที่ 2 และ 3 4 5

ยินดีต้อนรับน้า sakpirun ครับ Cool
01-04-2009, 14:32
Maew Offline
Senior member

ซื้อมือสองก็ดีครับ เผื่อเบื่อหรือเลิกไปก็ขายต่อ คงไม่ขาดทุนมากนัก

ลองลงประกาศซื้อ ในหน้า classified ดูสิครับ
เผื่อมีใครจะปล่อย ตามงบที่เราต้องการ
ถ้าเป็นคนที่เพื่อนๆในนี้รู้จักดี ก็จะได้ซื้ออย่างสบายใจ

ส่วนเรื่องเรียน ก็ตามน้าปุ๊โลด
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
01-04-2009, 14:41

Forum Jump: