Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อคืนนี้ที่ Balinee
Author Message
kitalica Away
Senior member

Likes Given: 0
เมื่อคืนนี้ที่ Balinee
[/b]เหตุการณ์เกิดขึ้น เมื่อตอน ก่อนหน้านี้ซักอาทิตย์นึง ผมได้โทรหาพี่เล็ก เพื่อถามว่า คืนนี้ ถ้าพี่มีโอกาสแวะเข้ามาที่ Balinee ผมขอให้พี่ติดน้อง Gib มาให้ลองหน่อย เนื่องจาก พี่เล็กมักจะเค้ามาพูดคุยและนั่งดื่มอยู่บ่อยๆ แม้วันนั้นจะไม่มีช่วงเล่นที่ร้าน แต่พี่เล็กบอกว่า คืนนี้ไม่ว่าง ไว้เป็นพุธหน้าก็แล้วกันจะติดไปให้ลอง

หลังจากนั้น ก็ไม่ได้โทรคุยกันอีก มีแต่คุยกันผ่านหน้า web บ้านสีฟ้าเท่านั้น เพราะเป็นช่วงที่พี่เล็ก เพี่ง Regis. เป็นสมาชิก แต่เมื่อคืนนี้ เป็นคิวที่ผมต้องไปเล่นที่ Balinee ผมก็ไปตามปกติ โดยต้องเล่นช่วง 19.30 น. แต่ผมขึ้นเล่นก่อนเวลาเล็กน้อย
และเมื่อกำลังเล่นเพลงแรกอยู่นั้น ผมก็เห็นพี่เล็ก เดินถือน้อง Gib เข้ามาวางไว้หน้าเวที และบอกกับผมว่า ทำไมเล่นเร็วจัง ผมอากีตาร์มาให้ลอง ในตอนที่ผมเห็นและได้ยินเสียงของพี่เล็กนั้น ผมถึงกับอึ้ง เพราะไม่คิดว่า พิ่เล็กจะยังจำได้ และให้ความสนใจกับคำขอของผม ผมได้เพียงแต่พยักหน้า ขอบคุณ ครับพี่เล็ก ได้แต่คิดเพียงในใจ และเมื่อจบเพลงก็ได้หยิบน้อง Gib ขึ้นมาลอง บอกได้เพียงว่า เป็นของขลังอย่างมากเลยครับสำหรับผม ถ้ามีโอกาสของให้คุณๆ ได้ลองดูบ้าง

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก พี่เป็นพี่ที่ดีเหลือเกินครับ

ผมขอนับถือพี่จากใจจริง และเชื่อว่า ในบ้านสีฟ้าก็ล้วนแต่มีบุคคลเช่นนี้ทั้งนั้น

Attached Files Image(s)

ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
18-10-2007, 09:20
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

RE: เมื่อคืนนี้ที่ Balinee
ผมได้นั่งคุยกับพี่เล็กและน้าๆ ที่บาลินี่คืนวันอังคารต่อ (หลังจากพี่ป๋อกลับบ้านแล้ว)

พี่เล็กนอกจากน้ำใจงามแล้ว ยังพูดคุยกับทุกคน ด้วยหน้าตาที่ยิ้มแย้ม แจ่มใส (ยิ้มหวาน)อีกด้วยครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
18-10-2007, 09:28
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

อิอิ...........น่ายินดีคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ตัวนี้ผมลองของพี่เล็กแล้วครับ คุ้มค่าเกินราคาจริง ๆ ........ อีหนูอ้วนสีน้ำเงิน
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
18-10-2007, 09:31
kosit Offline

Likes Given: 1
พี่เล็กใจดีมากครับเคยมาหาผมที่ลพบุรี2-3ครั้งมาเล่นกีต้าร์ให้ผมฟัง พี่เล๊กครับวันไหนผมลงก.ท.มผมจะเอาlarrivee l03koaไปให้พี่ลอง
18-10-2007, 14:37
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
นึกออกแล้วคุณโฆษกนี่เองที่โทร.มาคุยกับผมนานแล้วที่เอ่ยถึงคุณเล็ก coldsteel ด้วย
เอ...แต่จำไม่ได้ว่าเราคุยเรื่องไรกันบ้าง

คุณเล็กเป็นอย่างที่เราๆท่านๆเห็นล่ะครับ
ที่สำคัญวันนั้น...ออกเงินซื้อเหล้ามาต้อนรับพวกเราด้วยนะครับ
ผมออกแต่ค่าอาหารและSoft drink ทั้งหมดเท่านั้นครับ
ฟังดังนี้ใครว่างก็หาเรื่องไปเลี้ยงคืนคุณเล็กได้ หรือจะรอวัน Meeting ก็เชิญครับ?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
18-10-2007, 14:47
Website Find Like Post Reply
kosit Offline

Likes Given: 1
ใช่เเล้วครับพี่ป๋อคุยกันเรื่องovation1119ไงครับ
18-10-2007, 17:16
coldsteel Offline

thanksครับสําหรับคําชมทุกๆคํา ผมอ่านแล้วตื้นตันจริงๆครับ
ผมว่าน้าๆทุกท่านในเวบนื้ดีกับเพื่อนและน้องทุกคนแหละครับ
18-10-2007, 18:13
kitalica Away

coldsteel Wrote:thanksครับสําหรับคําชมทุกๆคํา ผมอ่านแล้วตื้นตันจริงๆครับ
ผมว่าน้าๆทุกท่านในเวบนื้ดีกับเพื่อนและน้องทุกคนแหละครับ
พี่เล็กเป็นยังงี้จริงๆ ครับ
ปล. ว่าแต่ว่า วันพุธนี้ ผมจะมีโอกาสดี ได้เล่นกีตาร์ในstock ของพี่อีกไหมหนอ
ห้ามคำพูดของตัวเองก่อนหลุดปากนั้นง่ายยิ่ง
แต่ถอนความเจ็บใจของคนอื่นหลังฟังคำบาดหูจากเรานั้นแสนยาก!
Big Grin
23-10-2007, 11:35

Forum Jump: