Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี
เข้ามาอ่านนี่อยากบอกว่า ผมไม่เข้าใจเลยสักอย่างเดียว แต่จริงๆผมก็ไม่อยากเข้าใจหรอก ผมไม่ชอบทฤษฎีดนตรี ผมเล่นดนตรีเพื่อเป็นงานอดิเรกเท่านั้น แต่ที่อยากทราบจริงๆคือ ภาพที่น้า Pood เอามาลงนั้นเป็นของจริงรึเปล่าเท่านั้นเองครับ

ปล. ถึงผู้ตั้งกระทู้นะครับ คุณอาจจะเป็นคนที่เก่งจริงๆก็ได้ แต่การที่จะสื่อสารกับคนอื่นๆว่าคุณเก่งนั้น มันมีหลายวิธีครับ ไม่จำเป็นต้องอวดหรอก เท่าที่ผมอ่านมาผมเห็นคุณพูดว่า คุณส่งวิทยานิพนธ์ไปที่เบิร์กเล่, เบิร์กเล่เป็นสถาบันที่ดังที่สุด ดีที่สุด หรืออะไรก็ตามแต่ (ซึ่งผมก็ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย แต่ผมไม่ได้พูดว่าสถาบันนี้มันไม่มีจริง หรือมันไม่ดีนะครับ มันอาจจะเป็นอย่างที่คุณว่ามาก็ได้) สิ่งที่คุณพูดมามันเหมือนกับการยกหางตัวเองน่ะ ถ้าคุณเปลี่ยนวิธีในการสื่อสารกับคนอื่นๆให้ดูเป็นมิตรมากขึ้น ผมเชื่อว่าทุกคนจะชื่นชมคุณมากกว่าด่าทอหรือดูถูกอย่างที่คุณได้พูดมาก่อนหน้านี้นะครับ ด้วยความเคารพครับ
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
31-03-2009, 10:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่อง ก้ามปู สอนดนตรี - by gong_bee_gees - 31-03-2009, 10:30

Forum Jump: